• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

doananh

Chuyên đề - Chia sẻ và thảo luận hình ảnh của P990i.

Mong các bác up nhiều ảnh của P990i lên đây cho anh em thưởng ngoạn nhé.

- Up ảnh chụp bằng máy khác cũng được nhưng các bác nên ghi rõ chụp bằng máy nào nhé.

- Ảnh chụp các bác nên để nguyên gốc nhé, đừng xử lý bằng các phần mềm chỉnh sửa ảnh làm gì để cho nó trung thực nhé.

- Đừng chụp ảnh sex rồi đưa vào đây nhé he he.

Cám ơn :))

Chỉnh sửa cuối:

Gozilla85

Share luôn đây :))

Shoot with Sony Ericsson P990i

doananh

Các bác up nhiều nữa nhé.:))
To@ Goliza85 bạn biết up ảnh lên một lúc được nhiều ảnh không? mình up trên trang http://www.imageshack.us/ mỗi lần nó cho có một ảnh rồi lấy code đó pase vào bài viết. Bạn biết cách nào thuận tiện hơn không. Cám ơn:))

quatban

Vui quá, cho em tham gia với

Đây là 2 đệ tử của em.
Chịu rồi, file ảnh toàn trên 200k. Các bác quy định kích thước chi mà nhỏ thế.

doananh

Đây là 2 đệ tử của em.
Chịu rồi, file ảnh toàn trên 200k. Các bác quy định kích thước chi mà nhỏ thế.
Bạn vào trang này nè http://www.imageshack.us/ rồi nhấn nút Browse(tìm ảnh ở máy tính của mình ) rồi check vào resize image rồi chọn độ phân giải khoảng 640x480 sau đó nhấn nút host it.
Sau đó ngồi hút hơi thuốc(đợi chút mà) rồi kéo xuống dưới check vào Include details rồi copy cái code ngay dưới dấu kiểm đó rồi mình dán vào bài viết thôi.
Mình chỉ biết cách trâu bò vậy thôi, còn gửi File kèm theo trong diễn đàn không được tại file mình lớn mà.
Bạn nào có cách hay hơn chỉ nhé.=))

Chỉnh sửa cuối:

ane90

Trùi, hình chụp = p990i rõ như vậy sao các bác (e nhớ con này chỉ có 2 chấm thui mà), mà ko bít có rữa ra cỡ 10*15 đc ko vậy ?

doananh

Mình cũng thấy chụp bằng con P990i này đẹp phết (đúng như bạn nói nó có 2MP thui) , nhìn trên máy thì cũng bình bình nhưng khi nhìn trên máy tính thì cũng đẹp. Không biết có rửa được không, chắc trước khi rửa mình chỉnh sửa bằng Photoshop một chút rồi đi rửa, khi nào mình thử cái xem được không.

Gozilla85

Bạn vào trang này nè http://www.imageshack.us/ rồi nhấn nút Browse(tìm ảnh ở máy tính của mình ) rồi check vào resize image rồi chọn độ phân giải khoảng 640x480 sau đó nhấn nút host it.
Sau đó ngồi hút hơi thuốc(đợi chút mà) rồi kéo xuống dưới check vào Include details rồi copy cái code ngay dưới dấu kiểm đó rồi mình dán vào bài viết thôi.
Mình chỉ biết cách trâu bò vậy thôi, còn gửi File kèm theo trong diễn đàn không được tại file mình lớn mà.
Bạn nào có cách hay hơn chỉ nhé.=))

Bạn hãy up hình theo cách của doananh nhé :D

doananh

Hình chụp xa nè các bác, sáng nay vừa chụp đấy :))

Có gì các bác góp ý kiến nhé

Chụp bằng P990i
:))

quatban

2 đệ tử của mình đây

Hình mình chụp bằng P990i có thể rửa cỡ 10x15 mà nước ảnh vẫn good.

doananh

Nếu mà rửa được 10x15cm thì quá ok rồi đấy bạn ah. Mình chưa rửa thử bao giờ, khi nào rửa 1 phát xem sao.
Các bạn up nhiều lên nhìn cho sướng hi hi
To@ quatban bác bao nhiêu tuổi mà 2 đệ tử lớn thế rồi.

quatban

Niềm đau chôn dấu

Nếu mà rửa được 10x15cm thì quá ok rồi đấy bạn ah. Mình chưa rửa thử bao giờ, khi nào rửa 1 phát xem sao.
Các bạn up nhiều lên nhìn cho sướng hi hi
To@ quatban bác bao nhiêu tuổi mà 2 đệ tử lớn thế rồi.

Bác hỏi ngay chóc chỗ hiểm. Xấu hổ quá bác ạ, em ham vui nên mới có tí tuổi đầu (30) mà đã hai đứa nhớn tướng thế rồi.

ane90

Hình mình chụp bằng P990i có thể rửa cỡ 10x15 mà nước ảnh vẫn good.

Nếu thật như vậy thì hay wá rồi còn gì, có đi đâu chỉ cần mang theo "chú" p990i này thui khỏi cần fải mang máy ảnh chi cho cồng kềnh. À mà sẵn đây có bác nào có N73 thì post hình lên so sánh giữa 2 con này thử đi (dù vẫn bít N73 là 3.2 nhưng chắc gì = con này ha các bác)

doananh

Bác hỏi ngay chóc chỗ hiểm. Xấu hổ quá bác ạ, em ham vui nên mới có tí tuổi đầu (30) mà đã hai đứa nhớn tướng thế rồi.
Thế càng được làm ông nội sớm đó, chúc mừng bác nhé, chắc em cũng phải học tập bác quá.:)) (em mới 23 mừ)