• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

doananh

Nếu thật như vậy thì hay wá rồi còn gì, có đi đâu chỉ cần mang theo "chú" p990i này thui khỏi cần fải mang máy ảnh chi cho cồng kềnh. À mà sẵn đây có bác nào có N73 thì post hình lên so sánh giữa 2 con này thử đi (dù vẫn bít N73 là 3.2 nhưng chắc gì = con này ha các bác)
Cũng chụp vui vui thôi bạn ah, đừng kỳ vọng vào nó quá, đủ ánh sáng thì nó chụp ok còn thiếu ánh sáng thì nó chụp chán lắm.( mang con máy ảnh KTS mới chắc ăn bạn ah.)
Còn con N73 thấy ông công ty em chụp cũng đẹp lắm nhưng chưa show trên máy tính lần nào. Bạn nào có up lên nhé

ane90

Thế càng được làm ông nội sớm đó, chúc mừng bác nhé, chắc em cũng phải học tập bác quá.:)) (em mới 23 mừ)

2 bác nói chuyện rôm rả quá cho e tham gia với, mà e mới 19 thui chưa lấy vợ được :( (Mod đừng xóa bài e nha, ae giao lưu tí thui mà :D)

doananh

Hình vừa chụp đây các bác

To@ ane90 vậy là mod xóa đấy bạn ah, thôi anh em mình thích nói chuyện thì ra Y! nhé, 19 tuổi chưa đủ tuổi lấy vợ đâu chú em ah, yêu đi cho sướng hi hi hi:))

chụp bằng P990i nhé.

quatban

N73 ạ, có ngay. Hình này em chụp lúc đi kết hợp việc làm lẫn du hí ở Vũng Tàu đấy ạ. Còn các hình khác hẹn các bác lần sau nhé vì em không lưu trên máy tính.

doananh

N73 ạ, có ngay. Hình này em chụp lúc đi kết hợp việc làm lẫn du hí ở Vũng Tàu đấy ạ. Còn các hình khác hẹn các bác lần sau nhé vì em không lưu trên máy tính.

Con hình này là N73 đây hả bác, không biết lúc bác chụp có đủ ánh sáng không, nếu đủ ánh sáng thì con này chưa ăn nổi con P990i của anh em mình đâu bác nhỉ, bác up mấy con hình chụp bằng N73 lên nhé, nhớ ghi chú chụp bằng máy nào cho anh em theo dõi
Cám ơn bác nhiều.

ane90

Bác có tấm nào chụp bằng N73 mà cận cảnh ko, chứ tấm bác post lên e nghĩ hơi khó so sánh vì chụp xa và cò lẽ là vào tầm chiều nên ánh sáng ko được tốt, với lại mấy tấm mà chụp bằng p990i toàn là chụp cận cảnh ko à.

tinh_la_gi

Administrator
Anh em chú ý post hình do Mobile chụp thui nhé...quan trọng nhất là chỉ những hình do UIQ và OS chụp thôi nhé!

Ai để TLG phát hiện dùng máy KTS thì "out" luôn nha...
Dự kiến sẽ di chuyển topic ra ngoài sub "Thảo Luận" ! Khi nào di chuyển sẽ có thông báo chính thức

doananh

Ảnh mới chụp sáng nay tại Công Viên Lê Thị Riêng đây các bác.
Vậy là P990i chụp ngon hơn con N73 rồi đấy các bác nhỉ?

Chụp bằng P990i đó:))

doananh

Wave RS vàng đây.
Các bác up nhiều hình nữa nhé, mỗi mình em up hơi ngại :|

chụp băng P990i

sonkieng126

@:lamtoanhong; Lụm cho các bạn thêm 1 kho link xem TV .các bạn cứ chép link chương trình TV muốn xem vào chương trình Web của Phone và xem :D

Cái này không xem được trên P990 đâu.Chỉ xem được trêm O2 hoặc máy cài Windows Mobile thôi:((=D>

thefriends

Anh em chụp = P990 đẹp quá làm mình tủi thân. Cũng có P990 nhưng chụp trông hủi quá. Có ai vui lòng chỉ giáo cách chụp, cách để tham số không vậy?
Anh em chụp có flash kô? Chỉ mình với. Đang rầu muốn chít đây nè

doananh

Anh em chụp = P990 đẹp quá làm mình tủi thân. Cũng có P990 nhưng chụp trông hủi quá. Có ai vui lòng chỉ giáo cách chụp, cách để tham số không vậy?
Anh em chụp có flash kô? Chỉ mình với. Đang rầu muốn chít đây nè
Bạn cứ up thử lên xem nào, nhiều khi nhìn trên điện thoại nó cũng bình bình nhưng khi Show trên máy tính nhìn có vẻ đẹp hơn đấy.
Bạn vào setting rồi chọn mấy bước sau bạn nhé.

1. chỗ Auto focus chọn macro nhé, bình thường nó chọn normal (hình như nó là chụp cận cảnh nhưng cứ chọn nó chụp vẫn đẹp)

2. Quality bạn chọn Fine nhé, bình thường nó chon normal đó.

3. Nếu không cần thiết thì bạn đừng Zoom nhé vì nó là zoom kĩ thuật số nên không đẹp đâu

Còn cách chụp thì bạn bấm nhẹ vào phím chụp trước cho nó tự động lấy nét rồi hãy ấn thêm phát nữa, nhớ giữ tay đừng rung.

Còn bạn chụp nên chụp chỗ đủ ánh sáng chứ chỗ thiếu ánh sáng ảnh sẽ bị hạt và tối lắm, bật Flash lên cũng chỉ sáng được chút thôi. Còn bình thường thì tắt Flash đi cho đỡ tốn pin bạn ah

Chúc bạn có nhiều tấm hình đẹp rồi up lên cho anh em thưởng thức nhé.

Chỉnh sửa cuối:

doananh

Hung thần xa lộ đây anh em.
Anh em góp vui đi chứ để UIQ mình hơi bùn đấy.

P990i nhé:D

tinh_la_gi

Administrator
Còn cách chụp thì bạn bấm nhẹ vào phím chụp trước cho nó tự động lấy nét rồi hãy ấn thêm phát nữa, nhớ giữ tay đừng rung.
Đây là bước quan trọng nhất để cho ra tấm hình nét đấy các bạn nhé...
Với chế độ auto focus thì yêu cầu bạn phải làm vậy thì sau 2-3 giây máy mới lấy nét xong và bạn có thể an tâm có 1 tấm hình đẹp... Đây là điểm khác biệt mà nhiều bạn chụp bằng các Mobile khác khi chuyễn qua p990 không chú ý... cứng bấm lia bấm lịa thì ảnh sẽ không có độ nét tuyệt đối !

TLG vừa Edit lại tiêu đề cho phù hợp với UIQ vậy hy vọng anh em hưởng ứng topic này cùa doananh !