• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

CongVoi

Super V.I.P
Góp 1 tấm: Cổng Trường Đai Học của mình GUANGIDAXUE

snowy_boy

P990i có điều khiển được máy vi tính ko

em thấy con K550i của ông chú em có chức năng điều khiển máy vi tính như là bật Windows media player , .... di chuột các kiểu . ko biết em P990i có chức năng đấy ko và muốn dùng thì làm thế nào . mong các bác trả lời giúp cho e :)

Gozilla85

Điều khiển máy tính từ xa với ứng dụng RDM+
Bạn đã bao giờ nghĩ đến việc điều khiển máy tính từ xa như cách mà chúng ta vẫn điều khiển tivi chưa? Ứng dụng RDM+ (Remote Desktop for Mobiles) của SHAPE Services GmbH giúp bạn có thể biến chiếc ĐTDĐ nhỏ nhắn của mình thành 1 chiếc remote điều khiển như của tivi hay bất cứ thiết bị giải trí gia đình nào khác. Điều đó có thể giúp bạn điều khiển máy tính khi ở xa, nó đặc biệt có ý nghĩa trong các buổi thuyết trình, họ tập, thảo luận cũng như trong lúc bạn nghe nhạc/xem phim trên máy tính.

RDM+, giúp bạn truy nhập vào màn hình máy tính từ xa qua chiếc điện thoại được hỗ trợ công nghệ Java (như chiếc P1i chẳng hạn). Bạn có thể từ xa gửi/nhận email, lướt web, điều chỉnh tài liệu trên bản Word, chép, cắt, dán tập tin hoặc thư mục và làm hàng trăm việc khác, những việc bạn phải luôn ngồi ngay trước máy tính công sở hoặc tại nhà. Đây là 1 ứng dụng có giao diện thân thiện và dễ sử dụng. Chúng ta có thể thấy các lợi ích chính của ứng dụng RDM+ như sau:

- Di chuyển đơn giản. Bàn phím điện thoại và phím xoay được dùng thay thế cho bàn phím máy tính và chuột.

- Hỗ trợ màn hình cảm ứng cho điện thoại với hiển thị cảm ứng (như Sony Ericsson P1i).

- Thực hiện nhanh các lệnh khởi động/dừng các thiết bị hoặc các qui trình đang chạy của hệ thống, xem danh sách của màn hình Windows, kiểm tra hiệu suất hệ thống, hiển thị thông tin hệ thống và khởi động lại hoặc tắt máy vi tính.

Link : http://www.p1-choice.com/vi/product.html?cid=20&pid=144883

snowy_boy

các bác có thể chỉ rõ cho em được ko :( mù mờ quá thế này :( bác cho em tên phần mềm cũng được .

quatban

Lâu quá mới góp mặt với anh em. Mạn phép đưa 1 tấm của N82.

Thêm tấm nữa nhé.

Last edited by a moderator: