• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

quatban

Box này chia sẻ và thảo luận hình ảnh của P990i hay các máy SE nhé bạn

Last edited by a moderator:

Gozilla85

Lưu ý các bạn đây là box ảnh SE nhé

Hì, tặng anh em mấy chai nì (chỉ chụp chứ hok uống được ) (shoot with SE P990i)

colonelvn

mình xài P1i thì vẫn online bình thường đc trên youtube đấy,thiết nghĩ P990i chắc không có vấn đề gì.nhưng cái Wlan nó phải mạnh thì mới coi nổi.góp ý chút

namthebells

nghe các pác nói p990i vào web coi online mà thèm pác nào có thể cho mình mấy cái địa chỉ web để coi online thank các pác :D :D

thichchi123

các trang coi online ngoại trừ pda.vn ra cho minh hỏi còn trang nào có thể coi phim hoặc truyền hình trực tuyến qua máy p990 đc ko trang mobi.tuoitre.com.vn mình ko tài nào xem đc cho hỏi có cách nào khác phục ko

hungk4th

Xin chỉ dẫn cách cài đặt GPRS cho p990?

Các bạn cho mình hỏi cách cài đặt gprs cho P990.Loay hoay cả buổi mà làm không xong.Máy hiện giờ đã báo network viettel gprs attached mà mãi không đc.Xin cám ơn trước.:-??

demonntl

Active Member
bạn lên trang web cùa se vn
có phần cài đặt tự đồng
nhập số dt cua ban vào gòi chờ nhận setup

shadow141206

[P1i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

Để tránh làm loãng diễn đàng, mình xin lập một topic chuyên về hỏi đáp thắc mắc cho P1i ! Mình xin hỏi trước : P1i hình như không tự dò Access Point khi kết nối Wi-fi, có đúng không ? Làm sao để khắc phục ? Cho hỏi có phần mềm nào có thể tự dò AP cho P1i không ?

hv2482

Mình xin đóng góp 1 tấm hihihi! 1 bông hoa nữa, con p990i chụp hình thật la tuyệt vời!

hungk4th

Cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa là sau khi nhập mã pin mà website cho mình rồi chấp nhận các cài đặt tự đông thì điện thoại của mình vào mạng internet được phải không vậy?

doananh

Cho mình hỏi thêm 1 vấn đề nữa là sau khi nhập mã pin mà website cho mình rồi chấp nhận các cài đặt tự đông thì điện thoại của mình vào mạng internet được phải không vậy?

Đúng là như vậy bạn ah. Khi đã cài xong GPRS thành công là bạn có thể vào được các ứng dụng liên wan đến GPRS (chat, Web, RSS...)

CHúc ban vui ;)

bshieu2005

Ủa P1i tự dò được mà bạn

Điều mình ao ước là P1i có phần mềm ghi âm cuộc gọi và xem phim được trên youtube

Đi khắp hết các diễn đàn không thấy tự điển Việt Việt dùng cho P1i giống như TMA dùng cho N70

gtx

Bác này xàm quá , ai bảo P1i ko xem được film trên youtube ( máy bác có vấn đề rồi đấy , máy em coi vivu có làm sao đâu , coi = cã kết nỗi wifi lẫn gprs đấy )

tuanpcmc

Hướng dẫn cách vào internet thông qua bluetooth cho P990i

Sau một hồi học hỏi và nghiên cứu, cuối cùng tôi cũng đã phát hiện ra cách vào mạng internet thông qua Bluetooth (tất nhiên máy tính phải nối mạng internet thông qua ADSL và card mạng lan). Các bước như sau:

Các bạn phải có chương trình phần mềm bluetooth: BlueSoleil (khi mua thiết bị có kèm theo đĩa mềm cài vào máy tính), máy P990i phải cài trình điều khiển internet opera.
1. Cắm USB bluetooth vào máy tính.
2. Cài phần mềm bluesoleit.
Sau khi cài xong. Tiến hành vào cài đặt mạng internet như sau:
2.1. Bật trình điều khiển bluesolei, bật bluetooth máy P990i, click vào quả địa cầu trong phần mềm Bluesolei để tự tìm thiết bị di động của mình.
Sau phần mềm Bluesolei nhận diện điện thoại xong, tiến hành các bước tiếp theo:
2.2. Click vào Myservices, chọn properties, chọn tab: personal area networking service, đánh dấu kiểm: access Lan network, chọn Landapter, chọn card Lan mà mình đang sử dụng. Sau đó ấn Ok.
2.3. Click vào Mybluetooth chọn Dive properties. Chọn tab General, chọn Dive name: Đánh tên mình tự đặt. Ấn ok.
Chọn Divice type: Chọn Server.
3. Trong điện thoại di động: vào Tool chọn control panen, chọn connections, chọn internet accounts, chọn new account, chọn bluetooth local (pan), đánh tên tự mình đặt Account name, chọn tab devices, chọn add device, chọn tên cấu hình của Blue tooth (thông thường nó tự hiện lên sau khi mình kết nối bluetooth giữa máy tính và Điện thoại. chọn Save.
Chọn groups, chọn Internet, chọn addnew account, chọn tên tài khoản bluetooth mình vừa tạo. sau khi chọn xong click vào tên tài khoản vừa tạo, chọn set priority, đặt 1.Ấn save.
Quay trở lại máy tính.
Ấn vào biểu tượng điện thoại để nó kết nối lại, sau đó ấn vào biểu tượng Bluetooth personal area networking. (khi di chuyển chuột vào biểu tượng nó sẽ hiện lên dòng chữ này).
Nó sẽ hiện lên màu xanh (Màu của sự kết nối thành công).
Quay trở lại điện thoại vào web thông qua Opera 4.0 hoặc 4.1...
Lúc đó truy cập mạng vô tư.
hi mệt qua..