• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

tuanpcmc

Bạn đã làm đúng chưa. Hơn nữa khi làm xong bạn phải thoát ra và khởi động lại thì mới vào net được. Chứ còn mình thì vẫn vào và chạy vô tư đấy thôi.

Bạn phải làm đúng theo thứ tự mình đã hướng dẫn, sau đó bạn phải thoát ra khởi động lại. Lúc đó chạy net vô tư. Của mình chạy vô tư luôn

Last edited by a moderator:

nfs2003

Không backup được P990i

Máy của mình từ trước đến giờ vẫn bình thường, tự nhiên mấy bữa nay ko backup được nữa (chạy backup thì nó cũng rebooting và backup 1 lúc, rồi báo mobile phone not responding....

Ai biết vụ này chỉ mình với

shadow141206

sing phần mầm là gì ? Tại sao phải sign phần mềm ? Làm sao để phân biệt phầm mềm chưa sign và phần mềm đã sign rồi ?

CongVoi

Super V.I.P
sing phần mầm là gì ? Tại sao phải sign phần mềm ? Làm sao để phân biệt phầm mềm chưa sign và phần mềm đã sign rồi ?

Sign nói đơn giản là giúp bạn có thể cài đặt các chương trình Unsign tức là chưa Sign.Bạn vào đây đọc để biết thêm cho tiết nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=10321

milanista_4ever

Các bác cho em hỏi con P1 của em CDA Sing ,em có cần phải chuyển CDA cho con máy của em không? em cài thêm font tiếng Việt vào thẻ nhớ,hiển thị ngon lành nhưng thỉnh thoảng có chữ vẫn bị lỗi.

kenpham

Nay rảnh mình làm 1 bài review cái camera của P990i cho mọi người tham khảo
Đầu tiên là khả năng chụp Macro

Nhìn rõ cả vân tay nữa

Tiếp theo là khả năng chụp màu da người
[/IMG]

Chụp trong điều kiện không có 1 tí ánh sáng nào (đối tượng chụp là mặt trăng :D)
[/IMG]

Tiếp đến nữa là khả năng chụp chữ trong sách báo
[/IMG]

Cuối cùng là kết quả của việc chụp ảnh khi đang chạy xe với vận tốc 40km/h

Chỉnh sửa cuối:

kenpham

úi, mọi người cho mình hỏi tại sao hình mình up lên lại có những tấm bị nhỏ thế nhỉ?

doananh

Chắc do lúc bạn up lên trang imageshack.us bị lỗi đó. Làm lại lần nữa xem sao???

Chỉnh sửa cuối:

demonntl

Active Member
Các bác cho em hỏi con P1 của em CDA Sing ,em có cần phải chuyển CDA cho con máy của em không? em cài thêm font tiếng Việt vào thẻ nhớ,hiển thị ngon lành nhưng thỉnh thoảng có chữ vẫn bị lỗi.

p1i của sing khi chuyển cda dễ bị lock phone , nếu bạn ko mạo hiểm thì đừng thử
có thể máy của bạn có cài sẵn font trung quốc nên bị cham font
hồi xưa mình cũng bị , bạn hack ổ c gòi cài font dô đó thử xem
(cách hack có trong dien đàn gòi)

conanlinh

Máy P1i của mình cũng hàng Sin đã chuyển CDA GW2, Update fw mới nhất, cài Walkman 3.0 đều OK hết, chỉ có điều sau khi update fw xong mở máy đòi cài lại những phần mềm lúc trước khi update, có cái cài được cái lại không, mình cũng chưa tìm được cách khắc phục...
Vài hàng chia sẻ cùng các bạn, mong nhận được những chỉ dẫn của các bạn, thanks...

gtx

Chã biết giúp bác cái gì . những soft nào cài lại không đc thì bác post cái notice cũa nó lên đễ mọi người coi thữ thì mới giúp được chứ

luongduy

em cũng đang dùng p1i mà sao không xóa được cuộc gọi đến,gọi đi,gọi nhỡ thế mới bực ,có bác nào bị như thế không ạ..............giúp mình với

vunhiendang

em cũng đang dùng p1i mà sao không xóa được cuộc gọi đến,gọi đi,gọi nhỡ thế mới bực ,có bác nào bị như thế không ạ..............giúp mình với

Bạn ấn phần những cuộc gọi,sau đó vào menu có chữ :"Extended mode" ấn vào là bạn có thể xóa được cuộc gọi đến,gọi đi,gọi nhỡ.Thân

conanlinh

Máy P1i mình cài DivX 0.89 xem phim được khoảng 1 phút thì bị pause dừng lại muốn xem tiếp phải bấm play. Mình đã tắt Power saver và Auto keylock nhưng vẫn bị tình trạng này, bác nào biết cách khắc phục để xem bình thường chỉ mình với, thanks...

conanlinh

Chào bạn tuanpcmc rất cảm ơn về bài viết hữu ích của bạn. Máy mình xài Win Vista, Bluetooth BlueSoleil và P1i, nhưng trong phần mềm Bluetooth chỉ chọn được Access LAN Network chứ không có mục chọn LAN Adapter như trong mục 2.2 của bạn. Mình vẫn chưa cấu hình được mong bạn hướng dẫn thêm

tuanpcmc

Sao lại không có nhỉ, mình vẫn thấy có mà. Không biết phần mềm Bluetoothesolei của bạn như thế nào, chứ khi mình vào my services, mình chọn properties, chọn tab personal area networking, chọn workmore, chọn access lan net work, sau đó chọn Lan adapter rồi chọn card lan của mình vẫn được mà, bạn thử lại theo cách mình hướng dẫn xem sao. Hy vọng bạn thành công.