• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

lucky000

không phải thỉnh thoảng đâu bạn ạ! mình thấy cứ chạy một lúc là bàn phím (bàn phím trong) nóng ấm cả tay! có ai bị hiện tượng khởi động lại máy là đèn bàn phím tắt ngúm không? phải khởi động lại lần nữa mới được !

thichchi123

đang up firm mà bị mất điện mà bác bảo ko phải chạy lại flash hơi lạ đấy nhé thế như thế nào mới phải chạy lại flash đây

tmk234

ko cần phải đem ra tiệm đâu, bạn mở máy lên rùi format enternal disk, rồi bạn lại chance gdfs(nếu bạn mở được máy) trường hợp ko mở được máy bạn cứ thử chance gdfs rùi làm lại từ đầu, nếu đang up bị cúp điện thì chỉ cần làm lại thui, ko cần chay flash đâu.

Ông hellboy này chỉ vớ vẩn quá, ngta đã nói chạy đến 95% thì cúp điện lại kêu mở máy ra format,rồi lại còn change CDA làm lại từ đầu ko fai flash, chả hiểu kiểu gì, chưa kể cái khoản English "chance" nữa :-/:-/:-/

Bác dùng XS++ change CDA cho máy rồi SEUS lại từ đầu là đc

O9xx19xx29

Dòng Sony đa số chạy mát lắm chứ ko nóng đâu - mình xem video cả tiếng mới ấm ấm như là ủ trong tay thôi. Nóng phải nói các dòng chạy Win Mobile hoặc Iphone - siêu nóng

thichchi123

máy mình nguội ngơ chơi vbag hết cả pin mà máy cũng chả thấy nóng tẹo nào bạn coi lại máy có thể bị ẩm mạch rồi

NHL294

Giúp E với : Bluetooth của P1i save ở đâu?

Tình hình là sau khi nhận file thông wa Bluetooth thì E k bik nó save ở đâu hết, bro nào đang onl thì chỉ E với!
Thanks All!
P/s : Nếu có bro nào chỉ E rùi thì nếu Mod thấy k cần thiết có thể xóa 2pic này dùm E :p

hoanghai1992

lưu thì ở trong ngay cái phần tin nhắn thôi :| Nhưng đường dẫn đến folder trên ổ C thì tớ hok bik ;) heh

rockmeout

Có phần mềm hack bluetooth save file trực tiếp lên ổ D (thẻ nhớ) đó. Bạn search trên diễn đàn đi

bichngoc112

p1i hay bi mất nguồn

giúp mình với.sao máy p1i của mình hay bị mất nguồn quá!có phải do fan mềm wm 3.0 ko?sau khi cai mấy hôm là đứt bóng lun>ko thể khởi động được:-??

ngothinuong

video camera's problem!!!!!!!!ai rành giúp với!

tình hình là tự nhiên hôm nay ko dùng được chức năng quay video của máy P990i, chụp ảnh thì ok!
chuyển qua chế độ quay video máy báo là: there have been problems with the capture!
đã tinh chỉnh nhiều thứ (chyển file lưu qua thẻ nhớ, qua máy, khởi động lại máy, scan virus...) nhưng điều như cũ!
bro nào biết vụ này giúp em với!
tkx.

hoanghai1992

WM 3.0 hoàn toàn ko ảnh hưởng gì nếu pác cài đúng ( tớ xài chán nên bỏ ròy ^^ ), mà kể cả có cài sai thì cùng lắm là lỗi phần mềm ( cài lại firm vs flash hay cái j đó ..) là cùng chứ như pác nói là thuộc về phần cứng òy ;)

rockmeout

Chưa gặp lỗi như của bạn bao giờ. Hồi xưa hay bị lỗi cứ bật camera lên là máy restart mặc dù đã tắt hết ctrình (loại bỏ nghi ngờ thiếu RAM), chỉnh settings... nhưng đều ko được. Điên lên Up lại FW 1 cái, bây giờ chạy phe phé, chả có lỗi gì.
Mình nghĩ bạn thử UP lại FW xem sao (tham khảo kỹ lịch...cắt điện của EVN nhé:D)

motoboy

WIFI của P1i thật sự là chuẩn b ???

Theo như review trên mạng tui thấy nó là chuẩn b, mà bây giờ người ta đi lên chuẩn g và n rồi, nên lập topic xem koi anh em nào có cách tăng sóng wifi của nó lên ko ?:D
===============
bữa ngồi quán cafe dùng soft chat chit mà mỗi lần kết nối là mỗi lần rớt mạng, lại kết nối từ đầu, chỉ vào đc mối cái web theo chương trình duyệt web mặc định trên phone, trong khi sóng wifi là đầy nguyên cây, anh em nào giúp mình cái thắc mắc này đc ko ??? :-??
===============
máy zin chưa up FW nào, chỉ có hack soft, mod tum lum và cài soft thôi !

motoboy

cho e hỏi 1 cái là wifi của P1i kết nối lúc đầu đầy sóng, sau đó dùng 1 chương trình chat như ola thì sau khi đăng nhập và kết nối thì wifi mất tiêu, vào mục wifi nó lại scan rồi kêu connect, cứ như thế mãi, các ứng dụng wifi ko dùng đc mặc dù e cho accept hết rồi, chỉ có mỗi thằng duyệt web gốc của nó là dùng đc !

ngothinuong

đã up lại FW, tkx, nhưng lại fải hack lại từ đầu, hix hix! video camera ok!
cho hỏi thêm cái nữa là làm sao để lúc truy cập vào contact, máy chỉ nhận contact trong thẻ sim làm mặc định đây? mình ko mún copy contact qua máy! chứ mỗi lần vào contact lại fải thao tác bằng tay để xem danh bạ trong sim thì mất thời gian quá! ai biết ko????
@ rockmeout: bạn ra yahoo mình làm quen đi + có tí chuyện cần hỏi thêm bạn về P990i này!

rockmeout

Hehe, làm quen thì được còn hỏi về P990i thì mình cũng không rành lắm đâu. Bạn nên search trước trên diễn đàn, hầu hết những gì mình biết đều ở đây cả. Không có thì cứ hỏi ở đây, mọi người sẽ chỉ cho bạn thôi.

hoanghai1992

ko hiểu ý pác chuẩn g với n là gì, hầu hết các thiết bị cầm tay, kể cả laptop cũng có thông số Wi-Fi 802.11b chứ ko biết g, n thế nào :|
mà nếu có cái chuẩn đấy thật thì chẳng có cách nào để nâng cấp lên như updated pm vậy đâu, nó thuộc nhà sx rồi ..

motoboy

thế cho mình hỏi là sau khi kết nối wifi mình dùng slick, opera hay các soft cần wifi thì thằng wifi bỗng nhiện bị disconnect thế nhĩ, hixhix cứ phải scan rồi connect lại, trong khi wifi thì 100% sign