• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

NHL294

Đa phần cái thiết bị wifi bjo đều xài 1 lúc 2 chuẩn b/g, thế nên P1i vẫn bắt được sóng tốt với nhug wifi này, riêng với 1 số wifi chỉ fát chuẩn g (rất ít wifi chuẩn b) thì hình như bắt k dc, con P1i của mình là 1 ví dụ, tuy nhiên cái ví dụ này mình cug k rõ lắm, vì cái nhà hàng xóm cách nhà mình tới 20m, mà cục wireless đó cug chẳng xịn j, k bik fải do khác chuẩn k nữa :(. Còn connect dc mà sau đó lại bị dis thì cái này mình nghĩ là do mạng...cùi chứ chẳng lwan j đến mấy cái chuẩn đâu.
P/s : theo kiến thức mình bik thì chuẩn g là đã bao gồm chuẩn b, cũng cùng tần số với b nên chắc k có chuyện k bắt sóng dc.

decon

P1i và P990i đều là chuẩn b hết,nhưng nó đều bắt sóng tốt từ những hotpost chuẩn g/n chỉ có điều là tốc độ chuyển data chỉ dừng lại ở chuẩn b thôi dĩ nhiên là kg nhanh và xa bằng 2 chuẩn còn lại rùi??????(luôn luôn có sự tương thích lùi mà )

dung_sawaco

Mình cũng bị tỉnh trạng tương tự, dò đc sóng wifi , kết nối ok lun nhưng khi vào web thì báo lổi "Can't remote server ...". mình đã tham khảo tính năng thì thấy P990 và P1 chỉ hỗ trợ chuẩn B thôi còn chuẩn G thì ko có (chỉ có X1 và G900 hỗ trợ B/G thôi), cái này ít ai để ý lắm nên hay thắc mắclà vậy. Về khoản Wifi thì P990 và P1 thua xa N82, N95

thanhchi

Đúng rồi, Wifi của P990i và P1i chỉ dừng lại ở chẩn b thôi. Không biết có Mod nào làm tăng khả năng bắt sóng wifi của hai máy này được không. Mình và một anh bạn dùng Iphone ngồi cafe, iphone search được khoảng 10 hotpost sóng căng đét còn em P990i của em search không quá 3 hotpost mà sóng chỉ dừng lại ở 1-2 cột, không connect được với bất kỳ hotpost nào. Chán ghê!

rockmeout

Mình còn bị mấy phát là con iphone ngay bên cạnh thì vào wifi ngòn lành, duyệt web chuẩn luôn còn p990 của mình thì báo connected nhưng vẫn không sao vào được (cafe wifi bình thường, mạng không khóa). ức vãi. Không biết ch.trình hostpostfinder có hỗ trợ được gì không? Anh em nào dùng rồi share giúp 500 kinh nghiệm với:D

kimhien

uhm , lúc mở flip thì phải trắng màn hình rồi , bác xem lại chứ 3-4 nhiều lắm đó !, mình cũng như bạn nè nhưng mình cài nhiều lắm , ram trống luôn trong 10-12,5 !

kimhien

Mình còn bị mấy phát là con iphone ngay bên cạnh thì vào wifi ngòn lành, duyệt web chuẩn luôn còn p990 của mình thì báo connected nhưng vẫn không sao vào được (cafe wifi bình thường, mạng không khóa). ức vãi. Không biết ch.trình hostpostfinder có hỗ trợ được gì không? Anh em nào dùng rồi share giúp 500 kinh nghiệm với:D

bác nỳ giống mình nè , từ cài lần vào khu Bắc Hải uống cafe , máy báo connected hoài mà ko vào đc ! chán chẳng thèm lứơt nữa ! từ ngày mua máy chỉ lướt wf có 1 lần ! hjx

kimhien

^^ ! đã thấy cái này 1 lần rồi , bác up lại lần cuối , ko đc mang đi tiệm nhé ! chúc may mắn !

thanhnhut87

bạn cài theme nào cho wm 2.0 vậy???share cho mình thử đi,mình đang xài wm 2.0 bản piano,thấy rât tốt chỉ có lỗi nhỏ ở phần hiển thị và hay bị mất phần menu phía trên,nếu các cao thủ mod p990 khắc phục dc điều đó thì có thể thay thế phần mềm media trong máy luôn rồi

votainhan

về việc hard reset con p990i

Các bác cho em hỏi. em đã hard reset con p990i của em rồi giờ muốn cập nhật fw mới có được không? em cập nhật 3 lần sau khi reset mà đều thông báo là phần mềm của máy em là mới nhất. Mặc dù từ trước đến giờ vẫn chưa cập nhật fw. chỉ có reset máy thôi vậy là sao các bác?

thanhnhut87

bạn vào xem thông tin máy bạn nếu là R6E28 thì đúng là FW mới nhất rồi,khỏi cần cập nhật nữa

rockmeout

bác nỳ giống mình nè , từ cài lần vào khu Bắc Hải uống cafe , máy báo connected hoài mà ko vào đc ! chán chẳng thèm lứơt nữa ! từ ngày mua máy chỉ lướt wf có 1 lần ! hjx

Cũng tùy từng chỗ thui bạn à. Có thể P990 chỉ hơi kén chút thôi vì ở nhà mình để wifi chạy tít mù luôn nè:D

O9xx19xx29

He he - mình vào Edge của Vịt teo toàn từ 10-15 KB/s --> ở HN đâu cũng có - tốc độ này còn nhanh hơn cả Wifi của mấy chú P ý chứ mà lại ko bị mất sóng bao h.
--> dùng gprs chat còn khoái hơn là wifi vì ko bị Dis mấy

huysmall

Ai cha, đọc xong cả các bài post, Huy đều thấy các bro chưa thật hiểu về chuẩn Wifi.
P1i, P990i wifi chuẩn b. Có nghĩa là tốc độ max là 11 Mb / s.
Chuẩn g là chuẩn phổ biến hiện nay. 54 Mb/s (có nơi sử dụng g enhanced, đạt 108 Mb/s). Các modem có tính năng Wifi đều có 3 lựa chọn: hoặc chỉ b, hoặc chỉ g, hoặc cả b/g. Nếu ng quản lý cái modem đó ko bật chế độ phục vụ cho chuẩn b thì chắc chắn P1i, và P990i hay các thiết bị khác sử dụng wifi b ko thể kết nối được.
Thân.

rockmeout

Nếu ng quản lý cái modem đó ko bật chế độ phục vụ cho chuẩn b thì chắc chắn P1i, và P990i hay các thiết bị khác sử dụng wifi b ko thể kết nối được.

Ở các quán cafe wifi free thì chắc admin cũng chẳng hơi đâu đi khóa chuẩn b lại làm gì, mình nghĩ là do modem phát sóng wifi hỗ trợ chuẩn gì thôi. Thực ra bth cũng ko care vấn đề này lắm, wifi không được thì nghiến răng gprs tý cũng chả sao chứ vào quán uống 1 cốc cafe thì tiền đấy để trả gprs luôn cho nó...vuông!:D
Dù sao thì cũng đã hiểu vấn đề. Cám ơn bạn!b-)

Chỉnh sửa cuối:

motoboy

trước dùng con O2 minis nó là chuẩn B mà càn soft nâng được chuẩn G, chẳng bik thằng P1i có thể không nhĩ, chỉ tội cái truy cập quét wifi chán thật, yếu kinh :(

Dzungscor

GPRS P990i - Mobifone.

Có ai cài thành công GPRS mạng Mobifone của P990i vui lòng hướng dẫn em với.
Em cài GPRS của Vina thì chạy OK, cài dễ.
Nhưng chuyển qua sim Mobifone thì cài không được. Cài tự động tổng đài gửi về tin nhắn cấu hình thì không save được. Cài thủ công theo hướng dẫn từ www.mobifone.com.vn thì báo couldn't locate server...
Ai cài rồi hướng dẫn chi tiết giúp em.

rockmeout

Cái này không được à bạn ơi?

Soạn GPRS1 và gửi tới 8798

Mà lắp sim mới vào thì bạn có thể vào control panel\connections\interner winzard để máy tự setup cấu hình mạng

onelove27

Bạn có thể vào trang web của SE theo link sau
Mã:
http://www.sonyericsson.com/cws/support/phones/detailed/phonesetupwap/p990i?cc=vn&lc=vi
Sau đó điền các thông tin của bạn. Nó sẽ gửi cho bạn 1 tin nhắn cài đặt tự động sau đó chỉ cần nhập Mã trang web cho bạn.
Tối qua mình vừa loay hoay mãi mới tìm được cách này!
Chúc bạn thành công :D

Dzungscor

Cám ơn các bạn, nhưng gửi tin nhắn để tổng đài gửi tin nhắn cấu hình cài đặt về thì save không được.
Còn lên trang SE đăng ký thì mình làm nhiều lần rồi nhưng cũng không có tác dụng gì, vẫn không thể connect GPRS được