• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Son_Do

Well-Known Member
hehe, hay quá, tớ đổi lại đc TA hết rùi :D ( ngoại trừ cái pm nghe nhạc mặc định là TV hoàn toàn :| )...

Còn vấn đề 1 số chương trình sau khi uninstall lúc khởi động lên luôn có thông báo cài lại thì làm thế nào ai bít ko :-?? ?

Bạn vào thư mục Private\10202dce và xóa các file.sis đi là nó hết hỏi(cài phần mềm ở ổ nào thì vào thư mục private ở ổ đó).

hoanghai1992

hế hế, đc rồi, thanks pác Son_Do phát nữa :D

1 vấn đề cuối cùng là nếu tớ muốn thay đổi Font chữ bây giờ thành font khác cho đẹp thì phải remove cái font Unicode cũ ko ? vì bi h tớ xài giao diện Tiếng Anh, nếu Font chữ phần giao diện thôi thì thế nào cũng xong, nhưng ngại mỗi nếu đổi font mới mà phải xóa font unicode đi thì ko coi đc web TV vs chat TV nữa :| liệu giữ đc 2 font 1 để hiển thị giao diện, 1 để đọc TV thì có đc ko ? Ai bít giúp tớ với :-??

O9xx19xx29

mặc định vịt teo khi cài đã có sẵn cả cấu hình liền 1 lúc gprs và mms

Dzungscor

Nếu update không bị ngắt giữa chừng, xong rồi mà bây giờ bị lỗi đó thì khả năng bị nặng là thấp thôi, mình nghĩ bro thử cắm cáp update lại đi.

Son_Do

Well-Known Member
Nếu chỉ để dùng coi web TV thì trong máy chỉ cần có fonts unicode là đủ(bất kể tên gì, không cần phải là fonts hệ thống) nhưng một số phần mềm mặc định sẽ load fonts hệ thống khi hoạt động nên muốn hiện TV tốt trong tất cả ứng dụng thì fonts hệ thống của bạn phải là fonts unicode.

hoanghai1992

nghĩa là vẫn tồn tại đc 2 font trong máy hả pác :| ? vì chủ yếu pm là Tiếng Anh nên Unicode ko quan trọng, chỉ có mỗi cái web thôi....Còn message = Tiếng Việt liệu có đọc đc nữa ko ? Slick sử dụng system font thì còn coi đc TV :-?? ?

Son_Do

Well-Known Member
Nếu chỉ là web, quickoffice(message mình chưa thử)thì chỉ cần trong máy có unicode là chạy tốt, không cần phải là fonts hệ thống. Khi cài thì bên service có cho bạn file fonts không? nếu có thì bạn cứ uninstall fonts trong máy đi rồi cài fonts khác vào thử, nếu không được thì cài lại.

hoanghai1992

trong phần Uninstall của máy thì tớ thấy có 1 kái là Font Unicode - Lite nhưng ko rõ đó là j :-??
Tớ tìm trong ổ C thư mục Resource thì có 1 thư mục là font chưa các file ttf như Arial, Tahoma...
Bi h muốn đổi font giao diện thì tớ copy các font mới paste vào C:/Resource/font hay phải cần 1 file sis để cài ?? :|

lil_cu_ti89

P990i sau khi mod walkman 2.0 chạy rất chậm ????

Có đồng đạo nào cùng bị tình trạng như tui hok ?
- Sau khi đã mod thành công và cài theme thì khi mở hoặc đòng flip máy thường trắng màn hình 1 lúc (khoảng 3-4s) mới hiện lên ?????
- tiện cho tui hỏi lun là ram free khoảng bao nhiêu là bình thường . tại tui thấy của tui có 10M. ????????:-?:-?:-?:-?

thaiminh40

P1i, CDA Generic World 1, Organizer R6G04
Không thể gửi/nhận MMS khi dùng mạnh Mobifone, dùng Viettel thì ok.
Chức năng Wap (Gprs) bình thường.
Đã thử cấu hình lại MMS setting tự động (service) lẫn bằng tay.
Có bạn nào bị tình trạng như vậy chưa ?
bạn thử gửi về máy mình xem.vì theo mình biết là mms phải tự gửi về máy mình trước thì nó mới kích hoạt mms

smiler

Well-Known Member
Có đồng đạo nào cùng bị tình trạng như tui hok ?
- Sau khi đã mod thành công và cài theme thì khi mở hoặc đòng flip máy thường trắng màn hình 1 lúc (khoảng 3-4s) mới hiện lên ?????
- tiện cho tui hỏi lun là ram free khoảng bao nhiêu là bình thường . tại tui thấy của tui có 10M. ????????:-?:-?:-?:-?

Mình kô bị.
bạn Mod chương trình ji mà bị như thế ???
RAM mình sau khi khởi động là 26%. Còn bình thường là 17%

buratino1703

Bác cũng cho hỏi luôn, sao khi em cắm cáp kết nối P990i với máy tính, đã để chế độ Allow USB charging, thấy nó cũng báo đang sạc pin nhưng để lâu rồi, rút ra vẫn thấy không vào tí nào. Vậy để chế độ như vậy đã đúng chưa?

vietDuck

Bác cũng cho hỏi luôn, sao khi em cắm cáp kết nối P990i với máy tính, đã để chế độ Allow USB charging, thấy nó cũng báo đang sạc pin nhưng để lâu rồi, rút ra vẫn thấy không vào tí nào. Vậy để chế độ như vậy đã đúng chưa?

Không sao đâu bạn à Sạc qua cổng USB nó thế đấy Dung lượng ít Để chánh hại Pin vì hay rút ra rút vào Máy bạn vẫn tốt Ngon lành =D>

luanvu317

Bác congvoi ơi. Mình đang xài P1i. Sao máy mình chỉ thực hiện cuộc gọi dc ở những nơi có sóng GPRS. Mình về quê, ko có GPRS là thua. ko gọi dc. Giúp mình với.

smiler

Well-Known Member
Vấn đề này là vấn đề mình đang cầnhỏi anh em (trong trang 4 và 5 của topic này luôn nè)
Lúc trước mình cũng có 1 con bị tình trạng như bạn, nó treo hoài, đem lên Anba họ trả về, không sửa được. Vậy là từ trước đến giờ mình thấy 4 người bị bệnh như vầy rồi đó nha (tính luôn mình)

ANBA là trung tâm bảo hành điện thoại sony tại Việt Nam.
Hầu hết A E trên diễn đàn chỉ can thiệp phần mềm, Máy không ổn thì đi Up FW "cũng như là cài lại WIN trên máy tính"
Còn ANBA họ chủ yếu sử lý phần cứng. Có nghĩa là trên cấp đại đa số. Họ đã trả về thì ... mang làm cục chặn giấy thui. Hjx.
Nhưng mà hình như máy bạn hết bảo hành à ??? Mình muốn biết lý do trả về để rút kinh nghiệm cho mình, nếu nhỡ có gặp. Cảm ơn bạn nhiều.

Cái này hơi vô lý.
bạn thử lại xem sao. Dòng của USB và bộ sạc tuy có khác nhau. Nhưng đều có điểm trung là sạc PIN.
Nếu bạn "cho phép sạc qua USB" thì chắc chắn PIN sẽ lên, kể cả khi PC không cho phép truyền tải dữ liệu "không nhận ổ D:\"
Ví dụ bạn 1 điểm : Sạc "lô" không báo đầy PIN bao giờ chẳng hạn.

smiler

Well-Known Member
Bác congvoi ơi. Mình đang xài P1i. Sao máy mình chỉ thực hiện cuộc gọi dc ở những nơi có sóng GPRS. Mình về quê, ko có GPRS là thua. ko gọi dc. Giúp mình với.

Bạn dùng mạng gì . Và sử dụng ở nơi nào "quê bạn ở đâu ???"
Bạn hỏi như thế sợ rất khó trả lời chính xác cho bạn .

Bạn nên hiểu là GPRS sống trên sóng mạng. Sóng mạng mới là gốc, có nó mới có thêm nhiều dịch vụ tiện ích. GPRS chỉ là 1 trên nhiều dịch vụ của mạng mà thôi.
Hiện tại hầu hết các nhà cung cấp mạng đều đã cung cấp dịch vụ GPRS khắp các tỉnh thành. Tuy nhiêu mình muốn bạn hiểu theo nguyên lý trung máy gọi được thì chưa chắc có thể truy cập GPRS được, Còn có GPRS thì chắc chắn 100 có thể gọi được

luanvu317

Mình dùng mạng Mobifone. Quâ mình ở Bảo Lộc. Mình lên Đalat thì goi nghe ok, but ve Bl thì ..tắt ngúm. Sóng vẫn báo 5 cột, vẫn báo logo Mobifoen đàng hoàng but ko gọi và nghe dc. Nãy giờ mình lên mạng search thông tin thấy có rất nhiều máy bị như vậ. Cứ ra ngoài tỉnh là ko gọi nghe dc. Và tình trạng này chỉ có ở Mobifone. Mình cũng đã thử sim Vina và Viettel. sài ok hết. Mong các cao thủ giúp đỡ

hieusaco

Mình dùng mạng Mobifone. Quâ mình ở Bảo Lộc. Mình lên Đalat thì goi nghe ok, but ve Bl thì ..tắt ngúm. Sóng vẫn báo 5 cột, vẫn báo logo Mobifoen đàng hoàng but ko gọi và nghe dc. Nãy giờ mình lên mạng search thông tin thấy có rất nhiều máy bị như vậ. Cứ ra ngoài tỉnh là ko gọi nghe dc. Và tình trạng này chỉ có ở Mobifone. Mình cũng đã thử sim Vina và Viettel. sài ok hết. Mong các cao thủ giúp đỡ
Cái này là do firm của bạn lỗi với mobifone. Bạn chuyển CDA sang GW2 và up firm là hết ngay, mình cũng từng bị vậy với mobi và chuyển sang các CDA khác nhưng chỉ khi chuyển sang thằng GW2 mới xài được mobi

lil_cu_ti89

ặc.thế bạn có cài thêm sòt j vào nữa k ? mình cài thêm emap,dicM.
Hay tại mình chọn theme nặng quá nhỉ ? theme 800kb.:-??:-??:-??

leminhtri

p990i soạn tin nhắn bị dính chữ

các bác ơi.con p990i của e soạn tin nhắn nó bị dính chữ.ví dụ e soạn chữ "t" nó hiện lên chữ "rt",hay soạn chữ "u" nó hiện lên chữ "ui",cả bàn phím ngoài và bàn phím werty đều bị.bác nào biết cách chữa chỉ dùm e với