• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

blackcatdn

anh lamquangtu nhiệt tình gê nha,post bài cũng thank:D. Anh cứ thế phát huy nha^^!. Thanks a trước:p

eric86

Posted via Mobile Device
Các bác cho em hỏi cái? Sao khi bắn file qua bluetooth thì con P990i của em gửi được, nhưng khi nhận thì các máy khác đều báo không tìm thấy? Em đã thử nhiều máy rồi, Em mới xài nên chưa rành lắm.

XiaoGui

Posted via Mobile Device
Các bác cho em hỏi cái? Sao khi bắn file qua bluetooth thì con P990i của em gửi được, nhưng khi nhận thì các máy khác đều báo không tìm thấy? Em đã thử nhiều máy rồi, Em mới xài nên chưa rành lắm.

Bác phải check vào ô Visible to other devices thì các máy khác mới nhìn thấy dc. Em dùng P1i nên ko biết con P990 của bác có vậy không

lephidn

Cho em hỏi về set password trong P990i

Chào các bác, cho em hỏi có cách nào để set password cho P990i có thể đặt Pass cho toàn máy hoặc Set từng phần như: tin nhăn hay folder .... mong các bác chỉ giúp. Thanks!

Dzungscor

Chương trình ADL (Advance Device Lock) là sự lựa chọn tốt: Bạn có thể khóa ứng dụng, khóa toàn máy..v.v.

lamquangtu

Lâu rồi mới thấy VIP Dzungscor xuất hiện.

@Lephidn: bạn post bài sai khu vực rồi. Bạn phải post vào Box thảo luận sử dụng nhé. Lần sau nhớ để ý các khu vực và quy định của diễn đàn.
Chúc bạn vui và học được nhiều kinh nghiệm từ PDAViet.

Eleien

nhiều lúc mình install gần xog thì bị báo authorization failed là do pm hay do máy vậy?

CongVoi

Super V.I.P
tải bản của Bác về mà em cũng không cài được là sao nhỉ... không biết bị gì nữa... CDA: CDA162007/1 R6E28. Em cài lịch âm cũng ko xong... mong các bác giúp. hic!
Thanks!

Phải Sign mới cài đc nhé.Bạn tìm trong diễn đàn bài Cách Hack Nhanh nhé.Sẽ giải quyết đc hết :D

emailquanghuy

MyPhoneExplorer 1.7.2 khong connect duoc voi P990i

Mình thử mấy cổng như nó hướng dẫn mà vẫn không được.:( (Com17 và Com19 là 2 cổng máy mặc định cho USB cable)
Cứ báo là không thấy b-)

Máy P990i của mình bình thường vẫn Sync được với PC Suite cua Sony, nhưng cáci PC suite đúng là hơi ẹ, ko nhiều chức năng.

Mình muốn backup message với các thứ khác nên mới dùng thử MyPhoneExplorer nhưng không được.
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp mình với :-/

Hay có soft nào khác thì mong các bác chỉ giúp :((

pphapp

mình thấy MyPhoneExplorer là tốt nhất rùi bạn ah, đồng bộ nhanh và chuyển file cũng lẹ nữa, MyPhoneExplorer không nhận ra máy bạn thì bạn hãy vào file/opertion hoặc nhấn phím F2 nó hiện ra 1 cửa sổ và ở phần connection bạn thấy có com port thì bạn nhấn vào đó để tìm xem máy mình đang cắm ở usb nào(thường máy mình là mình cắm cổng usb 6 thì MyPhoneExplorer nó lại nhận là 5 và chỉnh lại thì máy đã nhận đc) khi tìm đc nó ở cổng nào rùi thì nhấn ok rùi F1 là kết nối. khi kết nối thành công bạn muốn backup thì lên chọn extras/create backup. chúc bạn vui

pphapp

các bạn ui! help me! hem biết sao máy mình kỳ này ko báo sóng gprs nữa(cái tam giác ngược màu xanh nằm ngay trên mức báo sóng đó) nên bây giờ không thể vào gprs đc nữa,lúc vào trang chủ mobifone thấy quả cầu màu xanh mờ xuất hiện 1 giây là biến mất rồi báo hem thấy sever, vạy là sao ai giúp mình với, máy bị mát sóng gprs vậy 1 tuần rùi, có khi nào up fw GW2 bị vậy hông ta, tại mình mới chuyển cda gw2, mong đc sự giúp đỡ

shadow141206

các bạn ui! help me! hem biết sao máy mình kỳ này ko báo sóng gprs nữa(cái tam giác ngược màu xanh nằm ngay trên mức báo sóng đó) nên bây giờ không thể vào gprs đc nữa,lúc vào trang chủ mobifone thấy quả cầu màu xanh mờ xuất hiện 1 giây là biến mất rồi báo hem thấy sever, vạy là sao ai giúp mình với, máy bị mát sóng gprs vậy 1 tuần rùi, có khi nào up fw GW2 bị vậy hông ta, tại mình mới chuyển cda gw2, mong đc sự giúp đỡ

Anh có gọi hỏi nhà mạng chưa ?!?!?! Hồi trước em cũng xài veo veo, từ nhiên gần đây bị chập chờn !!! Gọi hỏi Vịt Teo thì họ bảo "khu vực đó đang đc nâng cấp" :|:|:|

shadow141206

Anh có gọi hỏi nhà mạng chưa ?!?!?! Hồi trước em cũng xài veo veo, tự nhiên gần đây bị chập chờn !!! Gọi hỏi Vịt Teo thì họ bảo "khu vực đó đang đc nâng cấp" :|:|:|

pphapp

minhd hỏi rùi họ nói đã đwng ký thành công, cg chẳng hỉu nữa, hồi trước cg bị nhưng vài ngày sau đó là có trở lại giờ thì tịt lun, bùn quá nhìu cần chat với bạn qua gprs mà hông đc,

pphapp

ah hay hôm nào đổi gió chạy sang vùng khác xem có hết hôn, hy vọng có sóng gprs