• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

hunghang76

Mình dùng P990i 1 thời gian ngon lành. Sáng nay ngủ dậy sờ vào máy định nhắn tin thì ôi thôi hik. Không hiểu sao muốn vào mục nào trên màn hình mình phải chấm bút vào khoảng phía trên mục đó khoảng 2 cm hik. Mình hok nghịch ngợm vào phần j của máy, máy cũng ko bị rớt xuống nước hay sao cả hik. Có cao thủ nào chỉ mình cách khắc phục ko hik?

Tiện thể mình hỏi lun, máy mình từ khi hỏng thẻ nhớ tự nhiên icon và font chữ thay đổi luôn, đã thế còn ko thể hiển thị được tiếng việt khi duyệt web cũng như trong các ứng dụng như lịch âm chẳng hạn. Trước kia mình có để ý và thấy trong thẻ cũng có file resouce và system, ko bít có fải là file hack để hiện tiếng việt ko hik. máy mình mua lại vả lại mới sử dụng nên hok bít j cả. Ai bít chỉ mình với nha. thanks nghìn lần hik.

NokuaN70

Well-Known Member
Để khắc phục tình trạng cảm ứng lệch như vậy bạn vào Control panel/Other\Setup Wizard bấm next 4-5 lần đến khi nó hiện lên yêu cầu bấm vào điểm số 1 (nằm trong vòng tròn, nhấp nháy) thì bấm vào ngay giữa tâm của vòng tròn, cứ tiếp tục cho đến hết, tiếp tục bấm Next, kết thúc quá trình thì Save lại.
Còn kg đọc dc TV khi vô web thì bạn chịu khó tìm trong 4rum fonts tiếng việt rồi chép vào trong ổ C hoặc thẻ nhớ cũng dc( tạo Folder Fonts trong Folder Resource trên ổ C hay thẻ nhớ rồi chép bộ fonts TV vào là xong).
Posted via Mobile Device

linh2911

Mình sau khi dùng bộ icon Vista thì mở flip nhấn vào MediaPlayer bị lỗi: File not found còn đóng flip thì lại vào bình thường. Rồi khi đang nghe nhạc mở flip ra thì nó lại báo lỗi: KERN-EXEC rất khó chịu. Các bác biết nguyên nhân do đâu ko?

Bạn có thể vào trong thư mục C:/Resource/App xóa mấy cái liên quan đến icon của MediaPlayer(bao gồm file *mbm và file *.rsc).

cutitcom

Haizzz,rốt cuộc sau 1 thời gian điện thoại mình lại bị. Mà bênh càng ngày càng nặng hơn. Tin nhắn nào gửi đến cũng phải reset lại 1 lần mới thấy. Chuyển chế độ máy bay như của bạn nói nhưng không hề có tác dụng. Chán quá. Giờ chắc chỉ có nước up lại fw thôi
thế hả ,mình vẫn làm có hiệu quả lắm mà.con p1i này lắm lỗi quá, phần lớn là do các ứng dụng cài vào, hơi tí là treo máy. chắc không cần up FW đâu,kì này fomat lại máy chắc chỉ cài thêm vài ứng dụng hệ thống thui.

cutitcom

:(( cấp cứu , p1i ko đọc đc file .JAR

lý do dự đoán : thẻ nhớ bị lỗi vì chọc ngoáy xóa mất file trong lúc tìm cách cứu cái Stick !

Giờ làm sao cứu cái thẻ nhớ của em mà ko phải cài lại chương trình ạ ?:(

Chép hết các thư mục qua PC, xong format thẻ nhớ, xong lại chép các thư mục lại, thì có đc ko ạ ? hay format thẻ đồng nghĩa với cài lại chương trình, vì cái quỷ gì em cũng cài trên thẻ nhớ hết :((

Cứu ! :((
chưa hiểu lỗi của bạn lắm,nhưng nếu là do bạn xóa nhầm file gì đó trong thẻ nhớ thì chắc nó phải nằm 1 trong nhưng file hệ thống mới gây ra lỗi như thế, thế thì copy file hệ thống rồi lại restore lại chắc vẫn không giải quyết đc vấn đề đâu. mà theo mình thì ban xóa file nào đấy trong thẻ thì liên quan gì đến máy không nhận ra file jar nhỉ?? đôi khi restat lại máy,hoặc gỡ chương trình mà bạn nghĩ là đã chọc ngoáy vào là những cach đơn giản có khi hiệu quả. Dùng lâu lâu em nó rồi thì cũng nên fomat lại cả máy cho nó ổn định.

homashu

cho em hỏi về cách nhập kí tự của p1i, giả sử như muốn nhập kí tự ; thì bấm 2 lần kí tự .
vậy có cách nào để tắt luôn cái cách nhập đó không ạ? bấm 2 lần kí tự . thì ra ..
Posted via Mobile Device

các anh chị cho em hỏi với, em mới xài con p990i nên còn chưa biết gì hết, làm cách nào để vao c:\private vậy em không biết cách vào, mấy anh chỉ dùm em với em cảm ơn nhiều

homashu

bạn có thể cài quản lý file như xplore, vào cài dặt cho phép xem file ẩn, file hệ thống. còn để có thể chỉnh sữa trong đó bạn phải cài capswith và để chế độ off
Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
cho em hỏi về cách nhập kí tự của p1i, giả sử như muốn nhập kí tự ; thì bấm 2 lần kí tự .
vậy có cách nào để tắt luôn cái cách nhập đó không ạ? bấm 2 lần kí tự . thì ra ..
Posted via Mobile Device

Bạn bấm bàn phím nào mà lạ vậy? Bàn phím cứng thì bấm chữ nào nó ra chữ đó làm gì phải bấm 2 lần?

Posted via Mobile Device

theluan

Cách thay đổi icon thành icon iphone của p990i!?

máy pro chỉ giúp em cách thay đổi icon của p990i thành icon của iphone với,em đã hack ổ C rui,và làm theo mấy cách hướng dẫn trước trong diễn đàn rùi,nhưng không thể nào mà thay đổi được hết!!thank may pro nhìu lắm!!!!

XiaoGui

máy pro chỉ giúp em cách thay đổi icon của p990i thành icon của iphone với,em đã hack ổ C rui,và làm theo mấy cách hướng dẫn trước trong diễn đàn rùi,nhưng không thể nào mà thay đổi được hết!!thank may pro nhìu lắm!!!!

Bạn phải nói cụ thể là không thay đổi được thế nào? Đã thay đổi nhưng vẫn còn 1 số icon không đổi hay là không có icon nào thay đổi. Bộ icon Iphone đó không đủ hết nên sẽ có một số icon không thay đổi đâu.

NokuaN70

Well-Known Member
@XiaoGui & Sungluc : nếu chưa có nhiều kinh nghiệm tháo lắp và ko đủ độ "liều" thì tốt nhất là làm theo những gì mình viết bạn nhé.

Kinh nghiệm là cần thiết, thêm chút liều là dc. Yêu cầu lớn nhất khi tháo là phải làm đúng thứ tự tháo lắp, đầy đủ đồ nghề và cuối cùng là may mắn, vì kg phải dân chuyên nghiệp nên sẽ có rủi ro, nếu muốn tự mình nghiên cứu thì phải chấp nhận rủi ro thôi. Chúc các bạn may mắn.=D>

demo_demo

tình hình là mình muốn cài chương trình chat yahoo cho máy, nhưng cài 2,3 cái mà ko dc, mình ko thể sử dụng IM+, nó cứ báo lỗi hoài tức muốn khùng, nghe đồn có slick chat rất ok và Fring cũng vậy, vậy bà con cho ý kiến về 2 fần mềm này nhé, xog thì cho 1 địa chỉ(link) lun nha, thanks rất nhìu

vodanhpl01

ban oi cho minh hoi voi
minh moi dung P990i nen con ga lam
minh copy cac ung dung duoi .sis vao may roi cai khong duoc ban ah`
cac ban co giai phap nao giup minh khac phuc voi
rat mong duoc su giup do nhiet tinh cua cac bac'

XiaoGui

tình hình là mình muốn cài chương trình chat yahoo cho máy, nhưng cài 2,3 cái mà ko dc, mình ko thể sử dụng IM+, nó cứ báo lỗi hoài tức muốn khùng, nghe đồn có slick chat rất ok và Fring cũng vậy, vậy bà con cho ý kiến về 2 fần mềm này nhé, xog thì cho 1 địa chỉ(link) lun nha, thanks rất nhìu

Dùng slick mình thấy chat hay nhất, ok nhất.
Link đây

XiaoGui

ban oi cho minh hoi voi
minh moi dung P990i nen con ga lam
minh copy cac ung dung duoi .sis vao may roi cai khong duoc ban ah`
cac ban co giai phap nao giup minh khac phuc voi
rat mong duoc su giup do nhiet tinh cua cac bac'

Bác phải hack máy mới cài được phần mềm. Anh CongVoi đã hướng dẫn rất kĩ rồi. Bác vào đây xem nhé.

QuynhNhi

cho em hỏi cái p1i của em bị sao á !!
Lúc đầu p1i của em là xách tay của Sing,em vể chuyển lại cda , up firmware khá nhiều lần nhưng chương trình tin nhắn của máy đã bị lỗi !! Mỗi lần tin nhắn gửi đi hay nhận nó đều restart và báo " the phone has to restart to improve performance " đã bị zị mấy tháng nay !! Nản !!