• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

dinhducbao

ko thể xóa đc icon vitalk trên p990i

mình đã thử master reset và cả hard reset nhưng cái icon vitalk nó vẫn nằm lù lù ở tool mặc dù chỉ bút vào thì nó báo ko thể mở ứng dụng. vào uninstall thì ko thấy có vitalk. ai đã từng bị như mình chưa và xóa nó bằng cách nào thì giúp mình với. mình cảm ơn rất nhiều (còn cả cái ola nó cũng y hệt thế)

shadow141206

Thế còn trên thẻ nhớ, bạn format luôn chứ ?? Có thể bạn cài Vitalk hoặc ola lên thẻ nên khi master reset hay hard reset vẫn không hết !

P/S: không nên tạo một topic riêng lẻ chỉ để thảo luận một vấn đề nhỏ bạn nhé ! Đã có topic riêng cho việc thảo luận sử dụng P990i hoặc thảo luận về ứng dụng cho UIQ3.0 rồi bạn nhé ! Topic sẽ đc move sau khi giải quyết xong vấn đề !!!

dinhducbao

cảm ơn bạn mình sẽ rút kinh nghiệm. có vẻ như mình quên mất 1 cái đơn giản là format thẻ. thank

khoa0610ngoc

Chào các bro, mình đang xài cây P990i, mình ko thể cài được font tiếng việt cho máy, đã xem nhiều hướng dẫn nhưng ko hiểu, bro nào có thể giúp mình với. Một vấn đề nữa là cty của mình có wifi nhưng sử dụng pas,mà mình ko thể dùng P990i kết nối với wifi của cty, Bro nào chỉ mình với.
Các ơn các bro trước nha

NokuaN70

Well-Known Member
Chào các bro, mình đang xài cây P990i, mình ko thể cài được font tiếng việt cho máy, đã xem nhiều hướng dẫn nhưng ko hiểu, bro nào có thể giúp mình với. Một vấn đề nữa là cty của mình có wifi nhưng sử dụng pas,mà mình ko thể dùng P990i kết nối với wifi của cty, Bro nào chỉ mình với.
Các ơn các bro trước nha
Trên 4rum hiện nay có một số font tiếng Việt cho dòng UIQ3, bạn down load về, giải nén ra, nếu file sau khi giải nén có đuôi là *.ttf thì bạn tạo một folder tên Fonts theo đường dẫn sau C:/Resource/Fonts, nếu muốn để font trên thẻ nhớ thì bạn tạo folder Fonts trong D:/Resource/Fonts, sau đó chép hết những font bạn tải về vào folder Fonts vừa tạo. Nếu bạn chưa có kinh nghiệm thì nên chép font vào thẻ nhớ. Tắt máy khởi động lại là ĐT của bạn đã nhận font mới.

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Các ơn các bro trước nha

Vấn đề font anh nokua đã nói, về wifi, anh nối nó chỉ báo unable to connect hay báo gì khác. Mà anh đã tạo tkhỏan chưa?

Posted via Mobile Device

peanut

Bạn nào biết cách hẹn giờ sau 3phút gọi thì endcall trong P990i không??? Mình muốn cuộc gọi đi chỉ trong khoảng 3' . Tìm mãi mà vẫn chưa ra :(

Nguyen_Minh

Bạn nào biết cách hẹn giờ sau 3phút aọi thì endcall trong P990i không??? Mình muốn cuộc gọi đi chỉ trong khoảng 3' . Tìm mãi mà vẫn chưa ra :(

Hình như ko có đâu a ạ. Mấy cái liên quan đến cuộc gọi của uiq 3.0 ít lám

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

Máy e bây giờ mở ct gõ TV của a ĐAT rồi vào opera mini, để đó khoảng 5-10' là nó báo lỗi đóng Đoàn Anh Tài lại, mã lỗi 130. Thế là sao và có cách giải quyết ko ạ?

thientai_kt

Máy P9 không vào được uninstall

Mấy hôm nay mình định gỡ một số phần mềm mới cài vào con P990 của mình thì khi vào uninstall nó hiện chữ "not found" hoặc treo máy. Không hiểu kiểu nào nữa. Đã thử khởi động lại máy vẫn không xong. Có ai giúp mình với nhé

Nguyen_Minh

Mấy hôm nay mình định gỡ một số phần mềm mới cài vào con P990 của mình thì khi vào uninstall nó hiện chữ "not found" hoặc treo máy. Không hiểu kiểu nào nữa. Đã thử khởi động lại máy vẫn không xong. Có ai giúp mình với nhé

Thế a có hack mod gì nó trước khi bị thế ko?

thientai_kt

trước đây mình hack mod tùm lum có bị làm sao đâu. Mới bị trong có mấy ngày hôm nay mà không hack hay mod thêm gì cả.

Nguyen_Minh

trước đây mình hack mod tùm lum có bị làm sao đâu. Mới bị trong có mấy ngày hôm nay mà không hack hay mod thêm gì cả.

Khi báo lỗi not found hay corrup e thường đổi 1 ngôn ngữ khác để chạy. A thử thế xem. Nếu nhu ko đc thì chỉ có cách reset lại rồi cài lại thôi.
Posted via Mobile Device

thientai_kt

Mình thử đối sang ngôn ngữ khác rồi. Vẫn vậy.Híc.Bây giờ mà cài lại máy thì chết. Mất thời gian lắm. Lại còn phải hack và mod lại từ đầu nữa chứ.

NokuaN70

Well-Known Member
Mình thử đối sang ngôn ngữ khác rồi. Vẫn vậy.Híc.Bây giờ mà cài lại máy thì chết. Mất thời gian lắm. Lại còn phải hack và mod lại từ đầu nữa chứ.

Lỗi của bạn cách giải quyết bây giờ là : Nếu có bach up phone thì bạn Restore lại, còn không thì chỉ còn cách Format máy. Thử rút thẻ nhớ ra rồi vào thử, xem thế nào? Gần đây bạn có cài thêm soft nào kg? Có thể do đụng chương trình.
Posted via Mobile Device