• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PdaNet-iphone kết nối laptop,PC qua cap làm wifi cho iphone !

hasitinh

mình thấy cái này hay wa.dung thử xem nào .các bắc đã dùng thử chưa thấy kết wa thế nào vậy .thanks

a luan ơi mình cài đặt add hod rồi nhưng network key thì mình điền cái gì vào đó vậy .

e kết nối với máy laptop rồi vào setting >>>wifi thì thấy iphoneNet nhưng khi kết nối vào thì nó hiệt pas mình làm sao bỏ pas ha a nhưng e thiểt lập đâu có cài pas đâu .

aa mà kết nối rồi nhưng bên cột sóng lại o hiện ký hiệu wifi mà lại là ký hiệu cũa gprs nhĩ .sao đây hả a luân

PrideOf8x

hình như có nhầm lẫn j, cái này là để computer kết nối mạng thông wa GPRS hay wifi của iPhone mà :s

dlink500t

Cái này thật ra chỉ hửu dụng với những ai dùng PC thui. Chứ nếu là laply thì chỉ cần bật wifi của laply lên, adhoc là ipod phone có thể cầm đi khắp nhà.
Software này miễn phí chứ nếu có phí thì ít người dùng vì tính thực tiễn không cao.

hasitinh

đã kết nối đc với laptop như wa1 ieu không thể làm gì với mạng adhoc cũa láptop app này có tính năng kết nối wa cáp úb nhưng cũng không khả wuan mấy tốt nhất thì vẩn phải mua bộ phát sóng wifi thôi

d0n_d3p_tr4i

Copy trên http://www.junefabrics.com/iphone/

Full list of PdaNet benefits:
You will get FULL Internet access on the computer! (Máy tính (chứ không phải iphone!!) của bạn sẽ được hoàn toàn kết nối với internet)(Instead of only applications that support Socks proxy.) In technical terms, all applications make direct TCP/IP connections to the server. Since there is no proxy involved, that also means less problems and less delays.
VPN connections are supported on the computer.
You don't need to configure anything on the computer end whenever you connect PdaNet. No proxy settings, no extra software installation, no messing with static IP assignment, no switching settings back and forth when going back to your home's WiFi router.
Yes it will connect at 3G speed (Và kết nối với tốc độ 3G) if your phone has the coverage.Feedback from our users shows pretty fast speed even for the 2G version.
Supports PC, MAC, Linux or anything (include other PDA/phones) that connects to a WiFi router.
PdaNet runs in the background so you can still use other iPhone features when PdaNet is connected. But when you are done with them, go back to PdaNet to prevent the phone from entering idle and drops your connection.

Chỉ cần nhìn mấy dòng đầu là thấy phần mềm này dùng để biến iphone thành modem wifi có ngĩa là PC/laptop lấy mạng internet từ iphone chứ không phải giúp iphone "câu" mạng từ PC!!. Xin lỗi nếu mình không hiểu/dịch đúng đoạn text trên thì hãy chỉ giúp mình cách share mạng từ PC có internet hoặc nếu mình không hiểu đúng ý bài viết của bạn. Nhưng nếu bài viết dễ gây nhầm lẫn thì mình ngĩ bạn nên sửa lại.

PM : Những bạn có cài dịch vụ GPRS nên cẩn thận với cái này :| nó sẽ lấy mạng từ data GPRS nếu iphone tắt wifi và PDAnet connect qua usb >:) và GPRS thì un-free-able :p

hoanghiep339

Bạn nào có thể hướng dẩn cụ thể ko? mình dang dùng win vista thì cần thực hiệ những ji? Thx

maximum

mình thấy có gì phức tạp đâu nhỉ mình chi viếc thiết lập AHOC là có thể kết nối dc rồi mà

tonyY

....app này thì chưa thử....nhưng cách làm của tôi như sau:
1. Tạo 1 mạng adhoc trên laptop( có 2 cách làm...share kết nối với mạng adsl trên laptop rồi tạo 1 mạng ad-hoc bên wireliess....hoặc tạo ad-hoc xong rồi bridge 2 cái connect lại với nhau)
2. Mở iphone ...iphone sẽ nhận được mạng ad-hoc từ laptop và ... lúc đó bạn có thể vi vu được rồi...

Nhưng vấn đề của mình ở đây là phải connect liên tục nều ngừng 1 tí là connect wireless của laptop sẽ ngắt....khi nào iphone truy cập tiếp thì connect wireless của laptop lại connect tiếp....nên chỉ connect được 1 tí là bị đứt....ko biết cách khắc phục được....đang tìm cách mà chưa được...trong khi đó với cách như trên các laptop khác đều nhận wireless từ máy có adsl ngon lành trừ chú iphone ....

tonyY

Đây cách share internet bằng Ad-Hoc wifi :
Cách set up trên máy chủ ( Laptop có wifi có kết nối Internet qua cổng lan ) :
1- Vào Start > Settings > Network Connections.
2- Click phải vào Wireless Network Connection, và chọn Properties.
3- Click vào Wireless Networks tab.
(Chắc chắn "Use Windows to configure my wireless network settings" đã được chọn)
4- Click vào Add trong Preferred networks panel.
5- Đánh tên SSID (tùy ý) trong ô Network name (SSID). (Cái tên này phải thống nhất cho tất cả các máy tớ sau này)
6- Chọn Network Authentication là Open.
7- Chỉnh Data encryption options: Disabled
8- Ở phía dưới cùng chọn This is a computer-to-computer (ad hoc) network; wireless access points are not used.
9- Click OK save lại.
10- Chọn vào SSID mới tạo click vào Advanced
11- Chọn "Computer-to-computer (ad hoc) networks only".
12- Đóng Advanced và đóng luôn wireless property luôn.
13- Share internet bằng cách tạo bridge : bôi chọn cả Local Area Connection
và wireless conection và click phải chọn bridge
Máy chủ đã hoàn tất bây giờ chỉ việc nối các máy con :
Cũng giống như search AP nhưng khác là phải chọn peer to peer chứ kg phải AP mode nhé và quan trong là tên SSID cũng phải giống i như ở máy chủ nhé.
Chúc các bác may mắn.

Lưu ý: cái này chỉ là giải pháp tạm thời vì tốc độ vừa chậm mà , bảo mật lại kém nữa!

akhanhminh

chỉ mình cách ad hoc network trên mac là sao. Minh ko biết khúc đó. MInh đã có Pdanet trong Ip rồi mà ko ko biết làm sao tiếp nữa

abcdefghi

noi chung cách này cũng ổn cho những ai cần cài game hoặc ứng dụng tải nhà mà có laptop.mình cài game va ứng dụng wa wifi bằng laptop nè thấy cũng nhanh chứ bộ.thank mấy bro nhiều.mình cài toàn ban đêm lấy đâu wifi mà sài......:)

HHN

Well-Known Member
Nếu không muốn mắc công share thì các bạn search trên diễn đàn mấy bài hướng dẫn cách cài PM cho iPhone mà không cần wifi nhé.