• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET-A66 EVO 3D - v4.0 SENSE & NON SENSE (UPDATE 29/10/2011)

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân cho cháu hỏi với,cháu mới up ban Rom V4,mọi thứ nói chung đều ổn chỉ có mỗi cái 1 số app trên Market cháu tải về thì báo lỗi (Quá trình com.android.vending) đã dừng không như mong muốn.Mà lúc trước để rom ship cháu vẫn tải và cài được.Có cách nào khắc phục không ạ hay là phải up lại Rom mới.Và khi up lại Rom cook mới thì có phải up lại Rom ship trước không ạ hay là up thẳng luôn,với lại khi up rom khác thì có phải cài lại Recovery,hack root lại không ạ tại cái biểu tượng Superuser nó lại chuyển thành màu xanh như trước khi root.
Cháu mới dùng Android mấy ngày từ lúc có máy nên còn nhiều thứ chưa biết quá,cháu cũng lên diễn đàn tìm và đọc rất nhiều bài nhưng vẫn chưa nắm hết được,có gì bác và mọi người hướng dẫn cháu với.
Máy cháu HBOOT là 1.49.1107 thì không biết có phải là bản Châu âu không nhưng cháu nhờ người mua bên Mỹ.

* Phiên bản Market mới hay bị xung với giao diện tiếng Việt >>> Bạn chuyển về tiếng Anh thì hết lỗi
* Khi up rom không phải làm lại các bước Recovery và Root nữa (Trừ khi bạn Up Rom Ship thì mới phải làm lại Recovery và Root)
* HBoot của bạn là phiên bản Châu Âu nếu muốn biết chắc hơn thì vào about nếu dòng Build number là 1.20.XXX hoặc 1.21.XXX thì là phiên bản châu Âu

zest321

Vâng cháu hiểu rồi,vậy mà cháu cứ nghĩ mình up rom sai quy trình.Thanks bác.

KimUyLong

Tại sao evo CDMA vừa ra là đã có miui còn Gsm chờ mãi vẫn không thấy port qua bác ân nhỉ !? Nghe đâu là không thể port qua :(

ancola66

Super V.I.P
Tại sao evo CDMA vừa ra là đã có miui còn Gsm chờ mãi vẫn không thấy port qua bác ân nhỉ !? Nghe đâu là không thể port qua :(
EVO 3D CDMA mới ra nhưng nó có nền tảng từ EVO từ lâu rồi >>> Đã có mã nguồn mở >>> Đã xây dựng được rom CM >>> Miui dựa trên nền tảng của rom CM.
EVO 3D GSM mới là thực sự mới ra lần đầu tiên >>> Chưa có mã nguồn mở >>> Chưa xây dựng được rom CM >>> Chưa có rom MIUI

hachivna

@ ancola66: Giờ đã hiểu, cảm ơn bác ancola66 thêm phát nữa, chẳng là tôi kết nhất cái ROM này. Tiếp tục chờ đợi vậy.
Bác cho tôi hỏi thêm có 2 font tôi đã chuyển thành DroidSansArabic và DroidSansThai, chuyển ngon lành vào máy Galaxy Tab (của tôi và bạn bè) đọc tiếng Khmer Unicode trên máy trong khi đó chuyển vào HTC thì không đọc được bị lỗi Font. Không hiểu sao nữa. (Font này tôi trích xuất từ Font Unicode của Windows ra).

tudcmo

Member
Hôm nay rỗi up laị rom v.4 xem còn bị khởi động lại nữa không ? Chạy tiếng anh cho chắc

roseghost

Chào bác , rất vui đc gặp lại bác cùng em EVO 3D , cháu mới tậu em này , mong đợi nhiều bản rom của bác giống HD2 ngày xưa :)

nvn1010

Bác Ân cho em hỏi tí, em muốn up kernel UNITY v2 bằng cách : rút file boot.img từ bản rom V4 của bác rồi flash qua ADB với câu lệnh "fastboot flash boot boot.img" có được ko ạ ? Máy em asia stock rom

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân cho em hỏi tí, em muốn up kernel UNITY v2 bằng cách : rút file boot.img từ bản rom V4 của bác rồi flash qua ADB với câu lệnh "fastboot boot boot.img" có được ko ạ ? Máy em asia stock rom
*Quá được, nhưng nhớ thêm là vào thư mục system/lib/modules lấy cả 5 file đó ra để cho nó đồng bộ config (Nhất là file bcm4329.ko để fix lỗi wifi ) >>> Sau khi flash Kernel qua Hboot rồi thì chép 5 file đó vào thư mục tương ứng trên evo 3d rồi sét Permissions cho nó là Ok

nvn1010

*Quá được, nhưng nhớ thêm là vào thư mục system/lib/modules lấy cả 5 file đó ra để cho nó đồng bộ config (Nhất là file bcm4329.ko để fix lỗi wifi ) >>> Sau khi flash Kernel qua Hboot rồi thì chép 5 file đó vào thư mục tương ứng trên evo 3d rồi sét Permissions cho nó là Ok

Báo cáo với bác là em đã flash thành công rồi. Cái vụ wifi thì cũng đơn giản thôi, em flash luôn cái unity_v2.zip là xong :D

tudcmo

Member
Máy châu âu sau 2 ngày cài lại v04 máy lại bắt khởi động lại mặc dù tốc độ nhanh,hơi buồn lại quay về với Bác Quang . Hôm nay lại cài v05 cho máy châu á .

cutibcs

anh ân cho em hỏi là làm như thế nào để loại bỏ đc cái lock mặc định của bản v5.0 nhé.và cái AGILE LOCK khg chỉnh đc kéo xuống là nghe cuộc gọi liền như cái lock sense 3.0 phải khg anh??em khg co thời gian vọc mà cũng mò khg ra~X(
em đang xài bản v4.0 của anh mà thấy hơi bị hao pin wa'.

cutibcs

anh Ân làm ơn cho em hỏi làm thế nào để loại bỏ đc màn hình chính của sense vậy?:((
có thể loại bỏ sense và thay spb shell 3d vào làm mặc định đc khg anh:Dthank anh nhìu!

ancola66

Super V.I.P
anh Ân làm ơn cho em hỏi làm thế nào để loại bỏ đc màn hình chính của sense vậy?:((
có thể loại bỏ sense và thay spb shell 3d vào làm mặc định đc khg anh:Dthank anh nhìu!
Tại sao không:-? Chỉ cần nhấn phím Home, đánh vào dấu tích ở dưới rồi chọn SPB thui;;)

cutibcs

Tại sao không:-? Chỉ cần nhấn phím Home, đánh vào dấu tích ở dưới rồi chọn SPB thui;;)
cái đó thì em biết.nhưng lỡ tay bấm nút home 1 phát là quay về lại sense ngay!và mất tiêu cái spb shell 3d!!muốn mở lại phải vào gỡ bỏ và cài lại mới đc!:((
cái spb 3d đẹp thật anh ạh!!!:p

ancola66

Super V.I.P
cái đó thì em biết.nhưng lỡ tay bấm nút home 1 phát là quay về lại sense ngay!và mất tiêu cái spb shell 3d!!muốn mở lại phải vào gỡ bỏ và cài lại mới đc!:((
cái spb 3d đẹp thật anh ạh!!!:p
Đó là SPB chưa được Active:)) >>> chỉ chạy một lần >>> Khởi động lại là mất tiêu
Active thằng này hơi khó, có một số cách active nhưng cứ có kết nối Market là nó phát hiện và cho tiêu luôn:p

cutibcs

em tải bản 1.2.4 bên applanet mà cũng cần fải Active sao anh?~X(
hèn jì nó cứ mất hoài~X(
thank anh!!!

KimUyLong

_ Bác Ân có tham gia test Miui bên xda chưa !? Bác đem về phổ biến cho anh em theo với :ar!