• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET-A66 EVO 3D - v4.0 SENSE & NON SENSE (UPDATE 29/10/2011)

cutibcs

mình tải về mấy bản nhưng cài không lên đc.đứng ở màn hình HTC.mặc dù đã cài recovery 5.0.2.0
anh đã làm đúng như của anh ân hướng dẫn chưa?
cái này mới quan trọng nè:
2. Tải Rom hoặc Kernel bạn cần up về chép vào thẻ nhớ

3. Đưa máy về fastboot và kết nối với PC
* Trong thư mục ADB_Flash_Tool chạy file Flash.bat

4. Gõ fastboot boot cwm-5.0.2.0-shooteru.img

* Đợi nó chạy xong như hình minh họa thì nó sẽ tự đưa máy của bạn vào Recovery

5. Trong Recovery bạn thao tác như khi up rom và kernel bình thường

Last edited by a moderator:

phamthaitl

anh đã làm đúng như của anh ân hướng dẫn chưa?
cái này mới quan trọng nè:
[/SIZE][/COLOR]
mình làm rùi mà.vẫn up bình thường các bản châu á châu âu có sao đâu.
ai đã úp rùi cho vài ý kiến xem có khác biệt gì không nào.

kimazure

Cháu đang xài bản Rom Vitous shooter của M-Dejaay bên XDA,có cái Camera Amaze tuyệt lắm bác Ancola ạ,bác nghiên cứu add vào rom cho anh em xài với:D

kimazure

Bác Ancola cho cháu hỏi,hiện nay thấy các tác giả build Rom dựa trên 3 base là 1.20.401.2, 1.20.401.8, và 1.20.631.2
Trong 3 base rom trên thì base nào là mới nhất vậy Bác?:D

phamthaitl

Bác Ancola cho cháu hỏi,hiện nay thấy các tác giả build Rom dựa trên 3 base là 1.20.401.2, 1.20.401.8, và 1.20.631.2
Trong 3 base rom trên thì base nào là mới nhất vậy Bác?:D
các base trên đều mới cả.sở dĩ có ba phiên bản là để thích hợp cho các khu vực thôi.

HMT5999

e up bản non sene, lúc đầu chạy rất bình thường, nhưng vài ngày sau lại bị tình trạng khởi động lại liên tục mà không vào được, sau đó fải tháo pin rồi lắp lại mới trở lại bình thường, nhưng vài ngày sau lại bị như thế,máy e bản Châu Á Hboot 012.hic.

ancola66

Super V.I.P
e up bản non sene, lúc đầu chạy rất bình thường, nhưng vài ngày sau lại bị tình trạng khởi động lại liên tục mà không vào được, sau đó fải tháo pin rồi lắp lại mới trở lại bình thường, nhưng vài ngày sau lại bị như thế,máy e bản Châu Á Hboot 012.hic.
Đó là do Kernel (v2 của mdj ) chưa được tốt . Bạn có thể vào tải Kernel mới nhất của mdj (v.3a )ở ĐÂY rồi flash cho nó >>> Ngon hơn nhiều đó.

darklife

Chào anh Ân! A giúp e với e dùng Evo phiên bản Châu Âu đã up lên rom A66_EVO3D_v4.0 (OS: 1.20.401.8, Radio: 10.59.9020.00_10.15.9020.06_M). Đã làm mọi cách mà vẫn không fix dc lỗi wifi! Mong a giúp e!

ancola66

Super V.I.P
Chào anh Ân! A giúp e với e dùng Evo phiên bản Châu Âu đã up lên rom A66_EVO3D_v4.0 (OS: 1.20.401.8, Radio: 10.59.9020.00_10.15.9020.06_M). Đã làm mọi cách mà vẫn không fix dc lỗi wifi! Mong a giúp e!
Trước khi up rom bạn đã chạy Full Wipe chưa?

ancola66

Super V.I.P
Có phải vào recovery có hai dòng wipe thì kick vào cả 2 hả anh?
Không. Bạn lên bài 1 tải FULL WIPE về, chép vào thẻ nhớ >>> Trước khi Up rom thì chạy file này (trong Recovery ) để nó lau chùi sạch sẽ trước khi up rom mới.:D

cutibcs

trên bài 1 của anh ân có mà bạn!!dòng này nè:

*** TRƯỚC KHI UP ROM CÁC BẠN NÊN CHẠY FULL WIPE Tải tại ĐÂY

cancel242

Tôi đã up bản Rom A66_pdaviet_EVO_3D_NO_SENSE_v5.0 của bác bác và đã chạy nhưng bị lỗi wifi, lúc trc tôi dùng bản VnEvo3D thì đã fix đc wifi, có bác nói là copy file "bcm4329.ko" từ bản Rom chạy đc Wifi sau đó cho vào bản của bác, đóng thành file zip để up lại, tôi làm như vậy nhưng vẫn lỗi Wifi, Hboot của tôi là 1.49.0018, bác fix giúp tôi lỗi wifi này với, thanks.