• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ATOM WM6.0 CE OS 5.2.2000 build 20000.1.0 PV (By medkid)

2al2007

các bác xem lại giùm Em cái. Em ko down dc, Em đã giải nén 2 file ra, copy đường dẫn vào Flashget rồi down. KQ là " Error: PDAVIET_Atom_OS_5.2.1938_b_18538_Touch_version_all_bugs_fixed.rar the archive is either in unknown format or damaged"
thx các bác.

shpy

Tôi đang sử dụng Rom của bạn Medkid đôi khi bị nhòe hình, rồi đứng máy, mất cảm ứng, không truy cập vào Rom mở rộng, các chương trình báo thiếu Skin, thường bị khi khởi động lại máy lúc pin yếu, sau đó phải cài Rom lại từ đầu mới khắc phục đc, kg thể khắc phục bằng Hard Reset.

Bạn kiểm tra lại đi. Mình dùng bản của Madkid thì rất ok mà. Ngày nào mình cũng vọc nhiều lắm. Có thể bạn bị đụng phần mềm !

Medkid

Tôi đang sử dụng Rom của bạn Medkid đôi khi bị nhòe hình, rồi đứng máy, mất cảm ứng, không truy cập vào Rom mở rộng, các chương trình báo thiếu Skin, thường bị khi khởi động lại máy lúc pin yếu, sau đó phải cài Rom lại từ đầu mới khắc phục đc, kg thể khắc phục bằng Hard Reset.

Bạn kiểm tra lại đi. Mình dùng bản của Medkid thì rất ok mà. Ngày nào mình cũng vọc nhiều lắm. Có thể bạn bị đụng phần mềm !

Thanks shpy phản hồi dùm mình (sửa lại cho đúng, nick của mình là medkid, ko phải Madkid (guys, I'm not mad :( ). Có lẽ thanhchaua6 đã bị đụng soft gì đó (thường thì dùng soft giúp overclock hay bị nhòe hình như vậy) còn mất skin thì hơi lạ, mình chưa bị như vậy.

Tiện đây cho hỏi luôn, mấy bạn có test wifi của ROM này chưa ? chạy có ổn ko ? mình ko có điều kiện test thử. Có bị thoát ra giữa chừng ko ? Bluetooth thế nào ? có làm việc được với tai nghe bluetooth ko ?

abcviet

đã tải rom này về, nói chung là rất ổn.. . tuy có việc vào addressbook 5 lần thì 3 lần treo, phải trọt reset mới hết, bác nào có cách gỡ vụ này báo lại em với. tks nhiều nhiều.

Medkid

đã tải rom này về, nói chung là rất ổn.. . tuy có việc vào addressbook 5 lần thì 3 lần treo, phải trọt reset mới hết, bác nào có cách gỡ vụ này báo lại em với. tks nhiều nhiều.

vào addressbook là như thế nào ? mình ko hiểu ý bạn.

abcviet

vào addressbook là như thế nào ? mình ko hiểu ý bạn.

Ý, nhầm, ý mình là vào contacts đó... giúp mình nhé... hôm nay vào lần nào treo lần đó... SR liên tục... khó chịu ghê.

Medkid

Ý, nhầm, ý mình là vào contacts đó... giúp mình nhé... hôm nay vào lần nào treo lần đó... SR liên tục... khó chịu ghê.

Chịu, mình chả biết tới cái lỗi này :O. Của mình làm việc rất tốt.
Có ai bị lỗi giống vậy ko ? Bạn có cài cái chương trình quản lí contacts nào ko vậy ? :-/

Mấy bạn Test wifi và bluetooth chưa ? hiện tại đã có bản rom mới (xem chi tiết ở bài post số 1 và số 2 của topic này) nhưng mình đang chờ 1 cái bootscreen mới. Nếu bạn muốn có ROM mới xài sớm thì feedback cho mình cái vụ wifi và bluetooth, và giúp mình design lại bootscreen của Atom.
Thông tin về ROM mới:
-có 2 bản (lần này thật sự là 2 bản): Touch version và crossbow look (chỉ có HTC Home, hoặc sẽ remove rồi thêm vào Audiomanager nếu bạn thích ), mỗi bản được gói trong 1 file .exe (he he, uprom giống như rom gốc vậy)
-Free RAM: của Touch version khoảng 30MB, của Crossbow look thì 31 MB
-Có NETCF 3.5 và SQLCE 3.5 giúp bạn vào các ứng dụng nhanh hơn (nghe nói là nhanh hơn 20%)

Chỉnh sửa cuối:

shpy

Có phải bạn backup/restore contact bằng skTool (hay các soft tương tự) không? Lỗi sẽ xảy ra khi restore giữa các phiên bản hệ điều hành (WM5 và Wm6)

Dùng PIMBackup cho nó lành nha bạn.

abcviet

Có phải bạn backup/restore contact bằng skTool (hay các soft tương tự) không? Lỗi sẽ xảy ra khi restore giữa các phiên bản hệ điều hành (WM5 và Wm6)

Dùng PIMBackup cho nó lành nha bạn.

Mình del toàn bộ contacts hiện tại, load lại từ sim, thấy không còn vấn đề gì nữa rồi, chắc tại mình dùng bộ backup (PIM) từ lúc còn đang dùng wm05 nên có conflic gì đó... nay ổn rồi..
TKS

bkit06

mình cài rom PViet version 0.3. hôm nay mình đã có dịp test thử wifi. không thể connect được! mặc dù dò sóng vẫn có. có ai có dịp test thử wifi thì thông báo cho anh em biết với nhé!

hoastim

không biết bản 0.3 lỗi gì mà tự nhiên vào camera thì treo máy, mấy hôm đầu vẫn chạy bình thường. Mở cái E_map trên java thi không được.
Bác nào biết chỉ em với chứ thỉnh thoảng lại boot máy thì lâu và cài lại games+soft rất mất thời gian.

bkit06

hiện đã có rom mới. mình xin đính chính lại. ver0.3 vẫn connect wifi được. chắc hôm trước sóng wifi yếu. ver 0.3 thì không có java bạn à. ver 0.4 cũng không có nhưng có thể cài thêm.

Medkid

Java mình đính kèm trong thread mới http://pdaviet.net/showthread.php?t=18133 có thể dùng lại cho bất kì bản rom nào của mình ở đây. Vì mục tiêu giải phóng bộ nhớ của máy tối đa có thể nên mình chọn những ứng dụng có thể chạy được từ thẻ nhớ
Từ giờ thì thread này chỉ dùng để bàn về ROM CE OS 5.2.2000 build 20000.1.0.0 PV thôi.

Medkid

Thông tin về bản ROM mới CE OS 5.2.2000 build 20000.1.0 PV version 2_in_1 ở trang đầu tiên.
Ha ha, tha hồ ROM cho mọi người up nhe.
Cái ROM này có 1 điểm rất hay, bạn có thể chọn giao diện Touch hoặc Crossbow sau khi flash thành công. Do đó bạn sẽ ko phải down 2 phiên bản nếu vừa muốn xài Crossbow lại muốn test thử Touch :)) .Và mình cũng chỉ phải up lên 1 cái thay vì là 2 cái.

Nhớ đọc kĩ hướng dẫn 3 lần trước và trong khi flash bản ROM này nhé, nếu làm sai cũng chả sao, chỉ cần hard reset lại là OKIE thôi.
Thấy hay thì nhớ Thank nhe..........

2al2007

Thông tin về bản ROM mới CE OS 5.2.2000 build 20000.1.0 PV version 2_in_1 ở trang đầu tiên.
Ha ha, tha hồ ROM cho mọi người up nhe.
Cái ROM này có 1 điểm rất hay, bạn có thể chọn giao diện Touch hoặc Crossbow sau khi flash thành công. Do đó bạn sẽ ko phải down 2 phiên bản nếu vừa muốn xài Crossbow lại muốn test thử Touch :)) .Và mình cũng chỉ phải up lên 1 cái thay vì là 2 cái.

Nhớ đọc kĩ hướng dẫn 3 lần trước và trong khi flash bản ROM này nhé, nếu làm sai cũng chả sao, chỉ cần hard reset lại là OKIE thôi.
Thấy hay thì nhớ Thank nhe..........

hồi hộp ghê! thx bác nhìu. Em đợi để up cái nào.

shpy

điểm khác nhau giữa bản 2000 và bản kia là gì hả bạn ?! Tại sao không làm 1 bản mới nhất (tốt nhất) thôi ?!

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

khác lớn nhất là build: build 2000 là fake build (build dỏm), nhưng tui thích xài vì nó rất nhanh.
build 18538 kia là build xịn, nhưng tốc độ chậm hơn 1 chút,ít free RAM hơn 1 chút (ngộ ha).Tui đang build lại 18538 v0.5 cho nó ổn định hơn. Đang up lên host build 18538 v0.5
Nếu muốn giới thiệu ROM ra forum nước ngoài thì cần phải là build xịn. Đưa build dỏm tụi nó biết cười cho thúi mũi. Nhưng lần này tui ko đưa link Rom ra forum xda nữa. :))

Chỉnh sửa cuối:

hasitinh

sao mình tải o đc nhỉ ,bác nào chỉ mình cách tải về,mình cảm ơn nhiều nhiều luôn đó.