• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ATOM WM6.0 CE OS 5.2.2000 build 20000.1.0 PV (By medkid)

hien1982

link die rùi bro ơi,post lại dùm anh em nhé,thanks nhiều nghen!

Last edited by a moderator:

erikcheng

can this be used on atom life ?

Can't you read ? it's for Atom/Atom pure only.
medkid​

Medkid

Đã bổ sung thêm 2 link rapidshare và 4shared ở post số 2, down về xài nhá mấy bồ.
Have Fun!

shpy

Cái Pointui này mà có chức năng nút close luôn thì hay nhỉ. Xài nó thì nó chỉ minimize thôi ! Cho dù có Wktask . Muốn close là phải bấm giữ icon của sòt rồi mới close được !

À, còn 1 cái rất cần với mình mà bản rom này không có. Đó là voicetag, điều khiển bằng giọng nói (bấm giữ nút voicetag thì nó bảo không có shortcut). Mình đi đường nhiều, lại đội mũ bảo hiểm nên thường xuyên mang tai nghe (thực ra là chế vào trong mũ rồi) ! Có voice tag sẽ rất tiện lợi trong các trường hợp đó !

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

okie mình sẽ xem xét cho voice tag vào trong bản tiếp theo, và sẽ bỏ pointUI để cài thêm trong extended rom, ko build vào rom nữa, hiện tại pointUI còn đang được cập nhật.
PointUI có chức năng "Force close" cái này bạn phải tắt wktask đi sẽ thấy, tìm hiểu thêm nó mới thú vị nhe bạn.
Trong bản tiếp theo mình cũng sẽ bỏ luôn comm Manager vì bây giờ đã có pointUI rồi
Mấy bạn có ý kiến gì thì cứ đưa ra, nếu hợp lý thì mình sẽ xem xem có giúp gì được hay ko
vào đây post ý kiến nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?p=250725#post250725

S

sweetvietguy81

Guest
Bản ROM này cà giựt quá, rất hay bi treo may khi kích hoạt camera :(

shpy

Cái bản mới này hao pin thật đấy Medkid !!!

Tối qua mình reflash. Để nguyên xi mọi thứ. Rồi bỏ tất cả các thứ sẽ chạy tự động khi khởi động. Restart. Định sáng ra install vài món nên sạc pin đầy luôn. Sáng bận quá, không làm gì hết. Chỉ nghe 3-4 cuộc điện thoại. Đến 12h trưa nó còn có 50% pin. Đến giờ này 7h pm nó còn có 25% pin !! Dù chẳng làm gì nó hết. Trong khi các bản rom trước mình nghe nhạc ít nhất 1h/ngày. Số lượng đt như nhau. Lại còn hay chọc ngoáy VietMap nữa ! Thế mà dùng hơn 2 ngày !

shpy

sau khi mình disable "triệt để" thêm 1 số softs và services autorun mà mình không cần thì lại hết hao pin. Chẳng biết do cái nào mà làm hao pin khủng khiếp vậy !! (dù poweroff cả ngày mà cũng không đủ dùng 20h !!!).

Medkid

sau khi mình disable "triệt để" thêm 1 số softs và services autorun mà mình không cần thì lại hết hao pin. Chẳng biết do cái nào mà làm hao pin khủng khiếp vậy !! (dù poweroff cả ngày mà cũng không đủ dùng 20h !!!).

services autorun là cái gì vậy ????????? bây giờ thời gian dùng pin của bạn là bao lâu ?

shpy

Ví dụ như các services Bluetooth mình không dùng.
Rồi cái Stat..lnk cũng không dùng . Trong startup folder đấy. Mình chỉ để lại TouthFlo với Home thôi. Cái audioboot thấy không cần thiết nên cũng bỏ luôn.
Bây giờ thì thời gian dùng pin cũng giống các bản dùng HTC Home rồi, khoảng 2 ngày (dùng tới giờ còn ~50% chắc là được 2 ngày ấy mà !)

(thông thường trong 1 ngày mình dùng: 1h nghe nhạc tai nghe, 6-7 cuộc đt ~3 phút /cuộc, chọc ngoáy VietMap 15-20 phút, móc ra móc vô kéo linh tinh Réco Explorer ...)

Mình mới cài thử xong. Thấy đã quá. Không thấy lỗi camera gì cả. Chỉ hơi tiếc là không mở được file pdf trong phần office. Thank Medkid nhiều nhé.

Medkid

Mình mới cài thử xong. Thấy đã quá. Không thấy lỗi camera gì cả. Chỉ hơi tiếc là không mở được file pdf trong phần office. Thank Medkid nhiều nhé.

cái đó cài thêm được mà bạn,
bản này chỉ mới là beta thôi, hôm nay mình đang vui, có thể sẽ có rom tốt hơn nữa. Lỗi camera là có, vì mình chỉnh bộ nhớ của máy lên, nếu bạn để ý vào about sẽ thấy memory là 52.45 Mb thay vì 52.43 như bình thường, cái này sẽ chỉnh lại như cũ trong bản rom tới đây.
Vào đây bình chọn bản rom mới nhé mấy bạn: http://pdaviet.net/showthread.php?t=19136

S

sweetvietguy81

Guest
Build của medkid rất nhiều bug và nặng máy, tốt hơn hết các bạn nên up bản rom cua Jigg o trong xda-developers chạy rất trơn tru và chưa phát hiện bug. Bản 2000 của medkid rất nặng, khởi động máy và truy cập các ứng dụng chậm hơn hẳn, WMP gần như treo mỗi khi vào playlist hay chuyển bài. Camera cũng thường xuyên gây treo máy mỗi khi kích hoạt phải soft reset. Nói chung bản ROM này cần phải fix lỗi rất nhiều

huynhphihung

không chay được file exe

Mình đã load gần 10 bản này về máy nhưng khi đưa Atom về boot load, minh bấm vào đuôi exe thì không có bản nào chạy được hết.

Bạn thử dùng winrar giải nén file exe ra, chép hết vào C:\Windows\Temp rồi chạy device software update utility.exe xem.
medkid​

Medkid

Build của medkid rất nhiều bug và nặng máy, tốt hơn hết các bạn nên up bản rom cua Jigg o trong xda-developers chạy rất trơn tru và chưa phát hiện bug. Bản 2000 của medkid rất nặng, khởi động máy và truy cập các ứng dụng chậm hơn hẳn, WMP gần như treo mỗi khi vào playlist hay chuyển bài. Camera cũng thường xuyên gây treo máy mỗi khi kích hoạt phải soft reset. Nói chung bản ROM này cần phải fix lỗi rất nhiều

Cảm ơn bạn vì đã góp ý, mình không bắt ép ai dùng ROM của mình hết, nhưng như bạn thấy trong trang đầu tiên của thread này có khoảng ít nhất 200 lượt tải rom mới của mình (ít nhất là tải link), mình biết là rom nhiều bug nhưng sao bạn không góp ý trên tinh thần xây dựng để có 1 bản rom tốt hơn, hay bạn tự build 1 bản rom free bug giới thiệu cho anh em xài, bạn hoàn toàn có thể làm lại rom của Jiggs, (chính mình cũng bắt đầu từ bản rom của Jiggs). Công cụ cầnt hiết và hướng dẫn đều có trong khu vực vip tuy rằng chưa đầy đủ nhưng bạn có thể tham khảo thêm ở xda.
Mà bạn nói Rom nhiều bug :
- Xin lỗi WMP của mình chạy rất tốt, không bị lỗi gì cả, nhưng mình vẫn thích dùng TCPMP hơn.
- khởi động chậm nhưng mà nó có âm thanh cho bạn biết máy đã khởi động, cái này mình rất thích.
- camera thì mình đã nói ở trên rồi.
Mình rất không hài lòng về cách nói của bạn, nếu bạn muốn 1 bản rom thực sự tốt thì nhảy vô build rom đi. Như trước đây mình thấy có netcf 3.5 và sqlce 3.5 nghe nói tăng tốc rom lên 25% nhưng cho vào rom thì nó đụng tùm lum(vd: IM+, Call log manager) lại phải ra 1 bản rom khác bỏ đi sqlce 3.5 (nói nhỏ cho các bạn biết cái rom của thằng Garmin-Kumara nó bị cái lỗi ko xài được Viet Map hay đụng soft là do nó cho sqlce 3.5 nào rom đó, cái đó mình xài từ đời thuở nào rồi biết nó bị lỗi nên bỏ ra, bây giờ nó mới xài mà dám vỗ ngực nói nó là người đầu tiên dùng cho ATOM WM 6, ha ha thật nực cười =)) )
Mình biết rom của jiggs cũng khá tốt rồi nhưng bạn không thử xem nó là build mấy ? mình thì dùng 1 cái build hoàn toàn mới.

Hiện tại mình đang dùng 1 bản rom tạm gọi là ổn nhưng không phải build 2000 mà là 1 build mới hơn, build "thật", nhưng với những kiểu ý kiến như vậy thật sự mình không muốn up lên làm gì, cả 1 câu "cảm ơn" bạn cũng không biết nói cơ mà => thật buồn cho người Việt chúng ta.

PS: thông báo cho mấy bạn biết là sẽ có 1 Trial Mod khác tiếp tục build rom cho Atom, mình chả muốn build nữa. Hy vọng là ROM của anh ấy sẽ có mặt trên diễn đàn trong thời gian sớm nhất.

Chỉnh sửa cuối:

Thoai_DakMil

Super V.I.P
đúng vậy mình cũng đồng ý với ý kiến của medked bung một bản rom rất là vất vã , có những ý kiến như sweetvietguy81 thì thật là thất vọng quá theo mình thì medked cứ bung rom và dùng một minh thui , vã lại các bạn cũng nên tự bung cho mình một bản rom mà dùng cho vừa ý . mình cũng đang tự bung cho mình một bản đây .

hien1982

đừng nóng thế medkid,ai cũng có tranh luận riêng của mình,trên đời có người này người khác,tranh luận dựa trên tinh thần xây dựng mình nghĩ sẽ hay,còn như bạn sweetvietguy81 nói mình ko đồng ý tí nào,mình cũng đang xài rom của medkid thấy có lỗi gì đâu,đưa máy cho mấy thằng bạn tụi nó khen bản rom này quá trời,chắc ban sweetvietguy81 đã up như thế nào rồi mới vậy,hãy thận trọng từng câu nói của mình sweetvietguy81 nhé,mình thì thích những cái gì mà hưởng được từ người khác thì phải biết nhớ ơn họ,có đóng góp gì thì cũng hãy nhìn lại trình độ mình tới đâu và nói đúng hay sai,sweetvietguy81 hiểu mình nói chứ