• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Black&Blue v4.0 TOUCH (Release)

rainsea

Bản ROM 4.0 chạy khá ổn, các tính năng cần thiết đều hoạt động tốt nhưng Design màn hình khởi động theo tôi chưa được đẹp, nhìn chưa chuyên nghiệp; Dial Pad cũng chưa đẹp, theo tôi giữ nguyên như bản 3.7 đẹp hơn. Phần Ring của ROM nguyên bản nên cần bổ sung 1 số Ring như bản 3.7.
Không Donations cho bạn TOM được nhưng rất Cảm ơn bạn!

cuunon

Rom đẹp quá...mà máy P3300 của em chưa Unlock CID nên ko dám bon chen...hixhix đứng nhìn thôi :(

mạnh dạn đi bạn , máy mình cũng đã unlock đâu, nhưng tốt nhất trc khi làm nên đọc kỹ hướng dẫn, down soft UnlockCID, kiếm nguồn điện ổn định tốt nhất là UPS lưu điện phòng trường hợp cúp điện đột ngột . Vậy thôi, nếu Un... không dc thì nó sẽ vẫn khở động lại Rom hiện hành trên máy mà .

Chúc thành công.

cuunon

Tối hôm wa test rom , công nhận "đã", GPRS,B/Tooth,GPS/Wifi đều tốt, thích nhất radio đã bắt sóng tốt, tối về mở ra tự nhiên có 4 đài FM. Tuy nhiên theo mình , giao diện fone thì như 3.7 thì rất dễ bấm, lại đẹp nữa.

Hơi tiếc là từ hôm wa tới giờ vẫn chưa biết tới công nghệ Touch , cube 3D gì đó, không hiểu sao kích mà nó không chạy .

Moclanden

B&B 4.0 rất tuyệt. Nhưng vẫn giống B&B 3.7 nhưng kết nối tai nghe blue tooth vẫn không được. connect luôn bị lỗi và báo incorrect passcode. (mình dùng tai nghe sonyerricsson) Có ai bị giống vậy không? Nhờ bác Tom coi lại dùm. cám ơn nhiều.

nncuong

Administrator
Khẳng định dùng OK cho cả Artemis và Love, đã UP trên cả 2 dòng. Các bác muốn sử dụng được Java thì sửa lại reg như sau
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Tao\JMM]
"DataPath"="\\Windows"

Phiên bản này hỗ trợ Java mới nhất, có thể sử dụng tốt với các ứng dụng hiện tại, kể cả gói có gửi SMS.

Muốn chạy được Touch thì sau khi bấm phím kích hoạt phải vuốt ngay trên màn hình :D vì sau 1s nó ẩn mất. Bản này có driver cảm ứng màn hình mới, nên không cần chạy touch bạn vẫn có thể cuộn màn hình (trong các ứng dụng) bằng cách vuốt màn hình thay vì chọt vào scoll

maobeo

Bác Tom cho hỏi làm thế nào để thay Contact Default của Windows bằng Pocket CM. Mình đã dùng Remap Softkey, lấy đường dẫn từ folder ''windows'' (và cả trong Start Menu) mà không được. Ấn vào nó vẫn về Contact Default của Windows.
Tom có thể cho mình xin PSShut XP với cái skin bạn đã dùng ở trong bản BB v3.7 không?
Vote 5*

Tom_codon

Super V.I.P
Bác Tom cho hỏi làm thế nào để thay Contact Default của Windows bằng Pocket CM. Mình đã dùng Remap Softkey, lấy đường dẫn từ folder ''windows'' (và cả trong Start Menu) mà không được. Ấn vào nó vẫn về Contact Default của Windows.
Tom có thể cho mình xin PSShut XP với cái skin bạn đã dùng ở trong bản BB v3.7 không?
Vote 5*

Mã:
REGEDIT4

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Today\Keys\113]
"Open"="\"\\Windows\\pocketcm.exe"
@="Contacts"

duy_ctytvxdkg

Anh Tom ơi! Làm sao để sử dụng 3D cube ạh! Và cái Touch Flo click vào cũng chẳng thấy tác dụng gì cả? Nút Comm manager cũng không hoạt động nữa.

rainsea

Anh Tom ơi! Làm sao để sử dụng 3D cube ạh! Và cái Touch Flo click vào cũng chẳng thấy tác dụng gì cả? Nút Comm manager cũng không hoạt động nữa.

Đơn giản mà bạn ơi, bạn nhấn phím tắt để khởi động 3D Cube (mặc định của bản ROM này là phím COMM nằm dưới phím xanh) sau đó bạn miết tay sang 2 bên để chạy 3D Cube, miết tay lên trên hoặc nhấn OK để thoát khỏi chế độ 3D.
1. Ở bản ROM này, sau khi cài đặt PPC Link VNKeyboard 1.2 Tôi không thể chuyển sang chế độ tiếng Việt được, cài đặt SIP Change để đặt mặc định bàn phím tiếng Việt cũng không được. Các bạn có bị vậy không?

2. Các bạn cho hỏi làm cách nào để tắt biểu tượng Pin trên màn hình chính vì nó che mất đồng hồ? :|

hanhpn

Em chuyển sang tiếng Việt bình thường. Bác softreset xem thế nào.

Vụ biểu tương pin, em cũng loay hoay, voọc một đống registry rồi mà chưa xóa được.

Ẩn: HKLM\Services\Power\ShowIcon = 0 (DWORD decimal)
Hiện: HKLM\Services\Power\ShowIcon = 1 (DWORD decimal)

Vào phần này thì không có, tạo thêm key, thêm dword rồi mà cũng chẳng ăn thua gì

Tom_codon

Super V.I.P
Em chuyển sang tiếng Việt bình thường. Bác softreset xem thế nào.

Vụ biểu tương pin, em cũng loay hoay, voọc một đống registry rồi mà chưa xóa được.

Ẩn: HKLM\Services\Power\ShowIcon = 0 (DWORD decimal)
Hiện: HKLM\Services\Power\ShowIcon = 1 (DWORD decimal)

Vào phần này thì không có, tạo thêm key, thêm dword rồi mà cũng chẳng ăn thua gì

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell]
"ShowTitleBarClock"=dword:00000000

Bạn ấn vào phải vuốt tay trên màn hình thì Touch Flo mới chạy...!

t_mobile2006

Có bạn nào đã sử dụng phần pocketCm chưa?mình kick vào đấy nó hiện lên dòng chữ " loading contacts...." nhưng chờ mãi không thấy gì cả.ai biết xin chỉ giáo dùm nhé!

Tom_codon

Super V.I.P
Có bạn nào đã sử dụng phần pocketCm chưa?mình kick vào đấy nó hiện lên dòng chữ " loading contacts...." nhưng chờ mãi không thấy gì cả.ai biết xin chỉ giáo dùm nhé!

Phải save contacts trong Sim ra Contacts máy thì mới bật lên được chứ >:)

hanhpn

Phù phù, đang tiếp tục test hì hục.

Em không dùng x-button mà dùng pbar. Bản này của nncuong chỉ cần copy và chạy, nhưng khi đặt khởi động cùng hệ thống thì .. lúc được, lúc không (toàn thông báo không load được thôi).

Sửa reg như Tom nói không ăn thua rồi. Thậm chí còn treo máy luôn ở màn hình khởi động (hic - HR rồi).

Phần GPS không nhanh như bản 3.7.

Tom_codon

Super V.I.P
Phù phù, đang tiếp tục test hì hục.

Em không dùng x-button mà dùng pbar. Bản này của nncuong chỉ cần copy và chạy, nhưng khi đặt khởi động cùng hệ thống thì .. lúc được, lúc không (toàn thông báo không load được thôi).

Sửa reg như Tom nói không ăn thua rồi. Thậm chí còn treo máy luôn ở màn hình khởi động (hic - HR rồi).

Phần GPS không nhanh như bản 3.7.

Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Shell]
"ShowTitleBarClock"=dword:00000001

Sửa vậy đi.Tom Viết nhầm>:)
1 reg ko thể bị treo ở màn hình được đâu..!

duy_ctytvxdkg

Lỗi gì đây Anh Tom!

Đã cài font đầy đủ, hiển thị bình thường, tắt máy khởi động lại màn hình thế này đây:

Đã thử cài font lại nhưng cứ tắt máy mở lại là lại bị, không biết có phải em thiếu font gì không? (Em đã cài font Arial, Tahoma)

Đã cài font đầy đủ, hiển thị bình thường, tắt máy khởi động lại màn hình thế này đây:

Đã thử cài font lại nhưng cứ tắt máy mở lại là lại bị, không biết có phải em thiếu font gì không? (Em đã cài font Arial, Tahoma)

Trong máy anh Duy có cài Weather Panel ko vậy anh Duy?

Tom_codon

Super V.I.P

Bị đụng soft gì rồi máy mình không bị thế..!

duy_ctytvxdkg

Trong máy anh Duy có cài Weather Panel ko vậy anh Duy?

Bị đụng soft gì rồi máy mình không bị thế..!

Máy có cài spb travel, worldMate, Phongthuy :D:D:D tóm lại là nhiều vô số. Jờ chỉ có nước HR, rồi cài thử lại từng cái xem nó bị sao thôi. Nếu ko phải là lỗi Rom thì thể nào cũng tìm ra (chắc mất 2 ngày mới dò xong wá :-??:-??)