• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET Black&Blue v4.0 TOUCH (Release)

O

O2_Orbit

Guest
Các bạn dùng bản B&B 4.0 có bị hiện tượng khi khởi động lại PPC treo ở màn hình Windows không, tôi cài bản này bị 3 lần rồi, mặc dù chỉ cài các phần mềm thông dụng, phải HR lại mới được.

Bản này mình hông bị vậy nhưng bản 3.7 mình bị vậy 2 lần, nhưng rất may có bản này ra mình up luôn. Dùng vài bữa chưa sao, hy vọng sẽ không phải lỗi do Rom.

diepthao

@ rainsea
mình cũng bị như bạn, hình như nó đụng keyboard vn cua ppclink thì phải khi chưa cài keyboard ppclink thì không sao . chắc để test thêm xem sao?

@ rainsea
mình cũng bị như bạn, hình như nó đụng keyboard vn cua ppclink thì phải khi chưa cài keyboard ppclink thì không sao . chắc để test thêm xem sao?
Cài keyboard của PPC Link ko sao cả, chỉ khi nào bạn set nó thành keyboard mặc định thì mới bị như vậy thôi!

Tom_codon

Super V.I.P
Mình đang gấp rút làm bản v4.1 B&B sẽ cố gắng fix tất cả các lỗi tồn đọng ở bản v4.0 Sẽ ra mắt các bạn trong thời gian ngắn nhất chúc vui..!

MrSea

Tôi đã up bản rom mói của bácTom_codon, nhưng tôi thực hiện kết nối internet qua PC không được. Mong các bác biết cách xin chỉ cho tôi với.

Tôi đã up bản rom mói của bácTom_codon, nhưng tôi thực hiện kết nối internet qua PC không được. Mong các bác biết cách xin chỉ cho tôi với.

Bạn nói cụ thể hơn chút xíu là nó báo lỗi gì ko? Chỉ nói ko được thôi thì khó cho anh em quá!

MrSea

Xin lỗi tôi không ghi cụ thể. Sau khi truy cập vào WeB nó thông báo lỗi như sau:"The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78". Mong bạn chỉ cách khắc phục lỗi này vói.

duy_ctytvxdkg

Xin lỗi tôi không ghi cụ thể. Sau khi truy cập vào WeB nó thông báo lỗi như sau:"The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78". Mong bạn chỉ cách khắc phục lỗi này vói.

Bạn xài phần mềm syn phiên bản nào vậy?

t_mobile2006

các bác dùng Rom này có thấy hiện tượng sụt Ram nhiều k?tôi dùng thấy sụt Ram dã man.bác nào biết cách sửa phonepad nút call thành màu xanh và nút andcall thành màu đỏ?Minh rất thich cái phonepad này.

MrSea

Tôi đã thử như cách của bạn rồi, nhưng vẫn bị lỗi như vậy bạn à. Bạn còn cách nào không chỉ cho tôi với.

MrSea

Tôi dùng Pocket Informant 2007 Rev 4, nhưng khi dùng contacts thì lại hiện cả số điện thoại của SIM và contacts. Các bác chỉ cho tôi cách ẩn số điện thoại của SIM đi được không?

t_mobile2006

Tôi dùng Pocket Informant 2007 Rev 4, nhưng khi dùng contacts thì lại hiện cả số điện thoại của SIM và contacts. Các bác chỉ cho tôi cách ẩn số điện thoại của SIM đi được không?
không chịu đọc gì cả, đã post bài ở trang 6 rùi

Bạn làm như sau nhé:
Registry -> HKEY_CURRENT_USER -> ControlPanel -> Phone -> ShowSim đặt = 0. Nếu chưa có khóa ShowSim thì tự tạo một Dword có tên ShowSim rồi gán cho nó giá trị 0. Khởi động lại PPC
Hoặc
Bạn có thể dùng SKtool để chỉnh sửa đc,vào phần tune up>phone Edition> show SIM iterms>chọn NO.là đc ngay bạn ah.Bạn có thể chỉnh sử nhiều thứ cho nữa...Chúc vui!không cần viết thanks mà chỉ cấn ấn nút thanks trên destop.=))=))=))=))=))=))=))
Lỗ kết nối AS bạn thử cài AS 4.5 sang PC khác xem có đc k?nếu mà đc thì do WINDOWS bị lỗi.or thử dùng ppc khác kết nối với PC xem có đc không?nếu kêt nối đc thì do PPC.mình cũng dung ROM B&B V4.0 touch flo của TOMCODON chạy phe phé, còn vào nét qua AS mựot mà và êm ái lắm, dụi dàng mà không chói lóa....

Chỉnh sửa cuối:

begift

Mình đang gấp rút làm bản v4.1 B&B sẽ cố gắng fix tất cả các lỗi tồn đọng ở bản v4.0 Sẽ ra mắt các bạn trong thời gian ngắn nhất chúc vui..!

Bác fix sớm cho anh em mừng nhé. Đang định Up nhưng cố đợi bác thêm mấy hôm nữa đã.

hanhpn

cứ up đi. Những lỗi của bản ROM này chưa chắc bạn đã kịp ... sờ đến đâu.

MrSea

Tôi đã làm các cách như bạn nói rồi nhưng vẫn không kết nối internet qua Á được, nó vẫn thông báo lỗi. Tôi đành bó tay, không biết còn cách nào không?

MrSea

Tôi đã dùng Contacts của máy thì không hiện số ĐT trên Sim, nhưng ý của tôi là dùng Pocket Informant 2007 Rev 4 thì hiện cả số ĐT của Sim cơ.

t_mobile2006

Tôi đã dùng Contacts của máy thì không hiện số ĐT trên Sim, nhưng ý của tôi là dùng Pocket Informant 2007 Rev 4 thì hiện cả số ĐT của Sim cơ.
Bạn phải vào SIM Manger sect all, sau đó copy sang máy thì ok ngay.Nếu không kết lối đc với PC qua AS bạn thử backup hết data cua PPC sau đó upRom lại xem nào!chúc vui!

dnt

Các bạn dùng bản B&B 4.0 có bị hiện tượng khi khởi động lại PPC treo ở màn hình Windows không, tôi cài bản này bị 3 lần rồi, mặc dù chỉ cài các phần mềm thông dụng, phải HR lại mới được.
Mình up bản này cho Dopod M700 cũng bị hiện tượng như của bạn, thậm chí HR rồi chưa cài soft gì hết cũng treo cứng luôn, đành phải up về bản rom gốc ... buồn quá bác Tom ạ

hanhpn

Em không bị như vậy. Có bị HR một lần. Nhưng bây giờ thì chẳng sao cả.

Chuyển qua bản ROM do nncuong cook dựa trên gốc 4.0 của TOM, cũng bị HR một lân, nhưng cũng ... không vấn đề gì đến giờ. Thậm chí em dùng Tweaks2k2 để voọc, khởi động lại liên tục tới chục lần cũng chẳng sao.

PM cài đặt vô cùng đơn giản, em hầu hết dùng trên thẻ nhớ, không cài. Chuẩn bị ít file reg để chạy trực tiếp luôn nên đỡ nặng máy nhiều.