• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V15 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update 23/05/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
Tôi cài khá nhiều bản rom và luôn bị tình trạng tương tự. Nó chỉ đc 1 lúc là của sense 3.0 rồi về tình trạng không khoá màn hình. Như thế để trg túi nh lúc ức chế lắm

Tất cả chỉ là mốt thời thượng thôi, thực tế nếu port SENSE3 real lên DHD máy chạy sẽ rất nặng nề và chậm hơn hẳn bởi lẽ SENSE đâu có phát triển chính thức cho DHD.
Nếu muốn ổn định và phục vụ tốt các chức năng cơ bản tối thiểu cứ dùng các bản Cook từ ROM Ship 2.36.405.8 dùng là tốt nhất.
Mình Update lên V14 cũng chỉ là phục vụ cái mốt theo đuổi cái mới, chả lẽ forum khác có mà PV không có.... :D

komang134

Bác Quang ơi e đang chuẩn bị up lên V14. Theo Bác bản room này có ổn định ko? Có hao pin ko? Ram free còn nhiều ko ạ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

tình hình là cứ treo ở logo HTC mà ko thấy nhúc nhích gì Bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

choigan

- Đồng hồ chỗ nào không hiển thị hả bạn?
- Thanh tasbar vẫn nguyên vẹn đấy chứ.
Có lẽ bạn chưa WIPE full trước khi up ROM cũng nên !!! :-?

Đồng hồ và taskbar khi ở chế độ khóa màn hình bác Quang ạ. Nếu theo demo trong setting>lockscreen3.0 thì mỗi màn lock screen sẽ có 1 đồng hồ + ngày kiểu số nằm ở giữa - phía trên của màn hình, và ở chế độ lock screen thì không hiện thanh taskbar. Nhưng máy của em thì tất cả các kiểu locksreen đều không hiện đồng hồ, và taskbar thì lại vẫn hiện. Riêng kiểu lockscreen có hiện thời tiết thì không hiển thị nhiệt độ, chỉ hiện icon thời tiết và hiệu ứng thời tiết.
Máy trước khi cài đã đươcj wipe 2 lần: 1= thủ công, và 1 chạy = file FULLWIPE1.3.

vuidoi

Tất cả chỉ là mốt thời thượng thôi, thực tế nếu port SENSE3 real lên DHD máy chạy sẽ rất nặng nề và chậm hơn hẳn bởi lẽ SENSE đâu có phát triển chính thức cho DHD.
Nếu muốn ổn định và phục vụ tốt các chức năng cơ bản tối thiểu cứ dùng các bản Cook từ ROM Ship 2.36.405.8 dùng là tốt nhất.
Mình Update lên V14 cũng chỉ là phục vụ cái mốt theo đuổi cái mới, chả lẽ forum khác có mà PV không có.... :D
Bác nói vâ thì bản v14 này cha không ngon bằng bản 12 rồi phải không ạ?
Nếu vâ em cứ để nguyên bản cũ cha cho sướng,chưa thấy có vấn đề gì cả

choigan

Bản này lại cài được file % pin, dùng thì thấy mượt hơn V12 (chỉ là cảm nhận chứ không có gì đo đếm), chỉ có cái lockscreen thì thấy khác demo nên hơi ức chế tí thôi, Flash Player cũng chạy ok, thế là hơn bản V12 rồi :D

koaibiet

Bác PhamQuang cho em hỏi tí.
Em vừa mới cài cái V14 vào và tí toáy download mấy trò chơi bằng applanet. Có hai trò nó bị lỗi Download erro và từ đó trên thanh task bar cứ hiện ra hai cái hình tam giác có dấu chấm than ở giữa.
Em chả biết làm cách nào để cho nó mất đi cả.Bác giúp iem mới...

vuidoi

Bác PhamQuang cho em hỏi tí.
Em vừa mới cài cái V14 vào và tí toáy download mấy trò chơi bằng applanet. Có hai trò nó bị lỗi Download erro và từ đó trên thanh task bar cứ hiện ra hai cái hình tam giác có dấu chấm than ở giữa.
Em chả biết làm cách nào để cho nó mất đi cả.Bác giúp iem mới...
Bạn tắt máy đi bật lại đảm bảo mất,với lại cái đó chả ảnh hưởng gì tới hoạt động của máy đâu nên ko cần quan tâm

takaru

Lâu quá mới thấy bác caddish12 vào diễn đàn . hehehe . Rom bác Quang chạy ổn định lắm

minhphuongbn

Bác nào cứu em gấp với. Bây giờ nó cứ treo ở chữ HTC.
Sáng nay em hạ version xuống 1.32.405.6 rồi, sau đó Root rồi Eng S-off như bài hướng dẫn của bác Ancola.
Tiếp theo em down bản V15 này về cop vào thẻ nhớ rồi vào recovery để up room. Up xong cứ bị treo mãi. K biết bỏ qua bước nào nhỉ.

PhamQuang

Manager
Bác nào cứu em gấp với. Bây giờ nó cứ treo ở chữ HTC.
Sáng nay em hạ version xuống 1.32.405.6 rồi, sau đó Root rồi Eng S-off như bài hướng dẫn của bác Ancola.
Tiếp theo em down bản V15 này về cop vào thẻ nhớ rồi vào recovery để up room. Up xong cứ bị treo mãi. K biết bỏ qua bước nào nhỉ.

Có lẽ bạn chưa tạo Partion cho thẻ nhớ chăng???

Status
Không mở trả lời sau này.