• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V15 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update 23/05/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

khoadiepnguyen

Chào anh Quang.
Em dùng bản này có một lỗi như sau: khi có cuộc gọi đến thì không ấn answer được. không hiểu sao cảm ứng không ăn.

Thangmao

Chào anh Quang.
Em dùng bản này có một lỗi như sau: khi có cuộc gọi đến thì không ấn answer được. không hiểu sao cảm ứng không ăn.

Mình thì không bị tình trạng này nhưng mà khi đang screen off thì không biết làm sao để từ chối (chỉ có mỗi 1 cái vòng, kéo lên là answer luôn).
Bác nào biết cách từ chối khi đang ở màn hình lockscreen thì bày em với ạ

robotncc

Mình thì không bị tình trạng này nhưng mà khi đang screen off thì không biết làm sao để từ chối (chỉ có mỗi 1 cái vòng, kéo lên là answer luôn).

bạn có thể sử dụng bản lock screen này về xài, có thêm 2 nút, chỉ việc kéo một trong hai nút đó vào vòng tròn để trả lời hoặc từ chối cuộc gọi:

http://tinyurl.com/6hmtjzb

venusian

Moderator
Bạn kéo cái phím đỏ đấy vào cái vòng tròn bên dưới để từ chối cuộc gọi :D

choigan

Bản này ( và các bản lock sense 3.0 khác trên mạng) cài vào máy tôi, thì cuộc gọi đến chả có cái vòng nào cả, vẫn là 2 nút trả lời / từ chối như bình thường, chỉ có hình người nó nhảy múa, chứ không đứng im. Có bác nào biết tại sao ko? Mà ko chỉ ROM của bác Phạm Quang, mà ROM của Mike1986, cài thêm lock sense 3.0 cũng thế.

Thangmao

bạn có thể sử dụng bản lock screen này về xài, có thêm 2 nút, chỉ việc kéo một trong hai nút đó vào vòng tròn để trả lời hoặc từ chối cuộc gọi

http://tinyurl.com/6hmtjzb
Cảm ơn bạn mình cũng vừa phát hiện ra hôm qua

Bạn kéo cái phím đỏ đấy vào cái vòng tròn bên dưới để từ chối cuộc gọi :D
Vấn đề là bản gốc V12 này ở lockscreen không có nút xanh nút đỏ nào. Phải flash lại HTC Sense 3.0 Lock-Screen (version 0.6) for Android Revolution HD 5.1.x thì mới có

Bản này ( và các bản lock sense 3.0 khác trên mạng) cài vào máy tôi, thì cuộc gọi đến chả có cái vòng nào cả, vẫn là 2 nút trả lời / từ chối như bình thường, chỉ có hình người nó nhảy múa, chứ không đứng im. Có bác nào biết tại sao ko? Mà ko chỉ ROM của bác Phạm Quang, mà ROM của Mike1986, cài thêm lock sense 3.0 cũng thế.

Cuộc gọi đến khi màn hình đang ở Lockscreen thì mới có vòng tròn chứ bạn. Như bạn mô tả thì cuộc gọi đến đang bật màn hình nên nó sẽ hiện 2 nút Trả lời và Từ chối luôn

ptran222

Cảm ơn bạn mình cũng vừa phát hiện ra hôm qua

Vấn đề là bản gốc V12 này ở lockscreen không có nút xanh nút đỏ nào. Phải flash lại HTC Sense 3.0 Lock-Screen (version 0.6) for Android Revolution HD 5.1.x thì mới có

Cuộc gọi đến khi màn hình đang ở Lockscreen thì mới có vòng tròn chứ bạn. Như bạn mô tả thì cuộc gọi đến đang bật màn hình nên nó sẽ hiện 2 nút Trả lời và Từ chối luôn

mà sao trả lời điện thoại xong nó ko trở về lại màn hình khóa dc , mà mình phải tự nhấn nút khóa ah?

choigan

Vâng, máy tôi, cả 2 trường hợp tắt màn hình và bật màn hình, thì cuộc gọi đến đều như nhau: hiện 2 nút chữ nhật nhận/ từ chối cuộc gọi. Không trường hợp nào nó hiện ra hình tròn và 2 nút tròn nhận/ từ chối cuộc gọi

atulaphan

Tình hình là các bản rom ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1 cho HD2 hiện có bị lỗi nhiều quá, bác viết 1 bản fix các lỗi cho ae HD2 với. Thanks!

khoadiepnguyen

Vâng, máy tôi, cả 2 trường hợp tắt màn hình và bật màn hình, thì cuộc gọi đến đều như nhau: hiện 2 nút chữ nhật nhận/ từ chối cuộc gọi. Không trường hợp nào nó hiện ra hình tròn và 2 nút tròn nhận/ từ chối cuộc gọi
Máy mình bị giống bạn này. Tuy nhiên khi có cuộc gọi đến là bó tay vì ấn thế nào cũng ko trả lời được.

vuidoi

Em cũng bị tình trạng khi cài %pin thi no chi vào tới màn hình có.chữ ANDROIDsau đó treo,rút pin ra vào lại vẫn ko được. Bác nào có trang web làm themes online giống cái htc desire thì cho e xin ,hoặc có cách nào hiện % khác không cho e xin với ạ. E xin vô cùng cảm ơn ạ.

Sent from my Desire HD using Tapatalk

vuidoi

Bản Rom v12 này cái thời tiết nó có âm thanh,khi nãy vừa update thấy nó sấm chớp đùng đung,giật cả mình. Cái Desire HD tốn pin hơn Desire này nhiều quá. Lên mạng chỉ 4,5 tiếng là tịt ngỏm củ tỏi. Các bác,chú,anh,em. Cho em hỏi là mình có cần cài thêm soft giải phóng ram như Advanced Task Killler....không ạ? Hay chỉ dùng phần mềm có sẵn trong rom là Task manager là đủ rồi? Vô cùng cảm ơn mọi người

Sent from my Desire HD using Tapatalk

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V14 cho DesireHD:
- OS cơ sở: 2.36.405.8 Leak
- Kernel: MDJ's V17 của tác giả m-deejay
- Sử dụng các hiệu ứng từ SENSE 3.0 (Kingdom)
Sesne 3.0: Live wallpapers (Streak & Weather), Wallpapers, Kingdom LockScreen, Weather, USB Dialog, Task Manager, SMS/MMS,...

nguyenthangbt12

Update phiên bản V14 cho DesireHD:
- OS cơ sở: 2.36.405.8 Leak
- Kernel: MDJ's V17 của tác giả m-deejay
- Sử dụng các hiệu ứng từ SENSE 3.0 (Kingdom)
Sesne 3.0: Live wallpapers (Streak & Weather), Wallpapers, Kingdom LockScreen, Weather, USB Dialog, Task Manager, SMS/MMS,...

Chú Quang ơi, bản này đã có hiều ứng chuyển trang như 3.0 chưa ạ ?

choigan

Tôi cài thử bản này thì thấy phần lock screen không hiện đồng hồ, và không mất thanh taskbar (sóng, pin ..) phía trên. Có bác nào bị ko ạ?

PhamQuang

Manager
Tôi cài thử bản này thì thấy phần lock screen không hiện đồng hồ, và không mất thanh taskbar (sóng, pin ..) phía trên. Có bác nào bị ko ạ?

- Đồng hồ chỗ nào không hiển thị hả bạn?
- Thanh tasbar vẫn nguyên vẹn đấy chứ.
Có lẽ bạn chưa WIPE full trước khi up ROM cũng nên !!! :-?

y18nlife

Máy mình bị giống bạn này. Tuy nhiên khi có cuộc gọi đến là bó tay vì ấn thế nào cũng ko trả lời được.
Tôi cài khá nhiều bản rom và luôn bị tình trạng tương tự. Nó chỉ đc 1 lúc là của sense 3.0 rồi về tình trạng không khoá màn hình. Như thế để trg túi nh lúc ức chế lắm

Status
Không mở trả lời sau này.