• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V15 (ANDROID 2.3.3 & SENSE 2.1) (Update 23/05/2011)

Status
Không mở trả lời sau này.

choigan

bản V08 hiển thị % pin , nhưng không phải 1% pin, bác nào có hiển thị 1% cho v2.3.3 cho tôi xin với ạ, tôi thử cài % pin v2.3.2 đầu trang của bác Quang thì cài xong máy lại báo lỗi android.com.phone và máy mất sóng.

relaxvn

Em chào các Bác!
Bác Quang ơi bản V08 này cái Map vẫn là 5.2.1 đấy chứ, chắc Bác quên up Map 5.3 vào rồi. Cái % Pin sao em dùng mãi nõ vẫn báo là 100% trong khi em kiểm tra bằng Current widget thì nó báo Pin còn có 88%, cái này em không hiểu hay là bước nhảy % của nó không phải là 1% nhỉ. Em cài GlowStock 2.3.3 vào thì % Pin lại ổn ạ.

@choigan: Bác cài cái % Pin cho bản 2.3.3 đi, bác tìm ở trang 12 của TOP này là có đấy ạ.

nguyenhalong_84

Em đang dùng bản này chạy mượt , nhưng phần nghe nhạc xem phim bật hiệu ứng srs thì bị rè như radio dò đài vậy , các bác có ai bị không thế .

ncbc

Em đang dùng bản này chạy mượt , nhưng phần nghe nhạc xem phim bật hiệu ứng srs thì bị rè như radio dò đài vậy , các bác có ai bị không thế .

mình cũng y chang như vậy. srs thì bị rè, còn dolby thì k có support lun.

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V09 chỉnh sửa bản V08.
Link đã đưa lên thay thế V08 trong bài đầu.

ncbc

Update phiên bản V09 chỉnh sửa bản V08.
Link đã đưa lên thay thế V08 trong bài đầu.

bản V09 này có fix lỗi âm thanh trong phần nghe nhạc chưa vậy bác Quang.
Thanks bác nhìu lắm

txdv84

Em đang dùng rom ship của máy mà chưa thử up rom mới. Đợt trước dùng em HD2 thì ngày nào cũng up rom, nhưng mới dồn đủ tiền mua em này thì chưa dám up vì sợ Rom khác bị lỗi hơn so với rom gốc của máy.

y18nlife

Lỗi thì up rom khác k lỗi. Nhưng các bản rom lấy từ các bản rom ship thì ít lỗi lắm.
Đừng ngại,bác cứ up tẹt đi chứ dùng mãi 2.2 chán lắm

minhlc1958

Active Member
Em đang dùng rom ship của máy mà chưa thử up rom mới. Đợt trước dùng em HD2 thì ngày nào cũng up rom, nhưng mới dồn đủ tiền mua em này thì chưa dám up vì sợ Rom khác bị lỗi hơn so với rom gốc của máy.

Bạn sợ như vậy thì trước khi up bạn nhớ backup bản bạn đang xài lại có thể lưu nó vào một chỗ nào trên máy tính (phòng khi thẻ có vấn đề) để cần thì bạn đem ra mà dùng không phải sợ

donan9999

bản rom này wipe trên máy như nào vậy các bác ơi :( wipe mà vào phần setting ý các bác :)

donan9999

các bác cho em hỏi cái java trong rom của bác Quang sử dụng như nào vậy :( e vào mà nó cứ bảo la no SD card voi cai gi gì ý :( . xin các bác chỉ giáo cho em :))

Status
Không mở trả lời sau này.