• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

thanhdol

Member
tình hình là máy mình không kết nối internet qua pc dc,nghĩa là không vào được mạng thông qua mạng máy tính.bạn nào biết cách khác phục chỉ cho mình với.thank nhiều!!!
Mình đã thử và thấy nếu nối quan win7 thì tốt còn win XP thì bị lỗi không kết nối được, chưa tìm ra nguyên nhân~X(

TheFrog

Bác Quang làm ơn cho em biết sự khác biệt, tối ưu giữa bản V20 và bản Rom Android Revolution HD™ 6.1.3 của bên XDA có được không ạ. Xin cảm ơn bác.

PhamQuang

Manager
Bác Quang làm ơn cho em biết sự khác biệt, tối ưu giữa bản V20 và bản Rom Android Revolution HD™ 6.1.3 của bên XDA có được không ạ. Xin cảm ơn bác.

Sao lại đòi hỏi mình so sánh ROM của mình với ROM của người trên diễn đàn khác nhỉ? Khen hay chê đều là chủ quan cả !!! Hơn nữa từ khi dùng HTC tới giờ chưa bao giờ mình dùng các ROM của nười khác Cook, ngoài ROM Ship và ROM mình tự Cook nên xin miễn cho việc so sánh nhé.
Kể cả có thể so sánh cũng chả ai làm việc "trẻ con" đó !!!

PhamQuang

Manager
Mình đã thử và thấy nếu nối quan win7 thì tốt còn win XP thì bị lỗi không kết nối được, chưa tìm ra nguyên nhân~X(

Win7 tự tìm và cài đặt USB Driver tốt còn WinXP thì tệ hơn, vậy thôi. Lỗi kết nối là do cài driver USB chưa chuẩn, đã quá rõ ràng.

thanhdol

Member
Win7 tự tìm và cài đặt USB Driver tốt còn WinXP thì tệ hơn, vậy thôi. Lỗi kết nối là do cài driver USB chưa chuẩn, đã quá rõ ràng.
Có lẽ vậy bác ạ, em cứ gí đi gí lại vài ba lần, nó không được mấy lần rồi cuối cùng phải nhận he he :)):)).
Các bác thấy chưa được cứ làm đi làm lại, kể cả úp lại ROM vài lần là được. Kiên trì lên các bác. Em thấy bản này chạy ổn lắm.

takaru

Bác ơi , bác có ý định build rom với sense 3.5 không bác . bi giờ có rom Official runnymede sense 3.5 Android 2.3.5 rồi bác ạ . Cháu thấy bên xda có RCteam build chạy khá ổn bác ạ . Team này dùng thêm " [FIX][GUIDE] Ultra & Super, Liquid Smooth Rosie for Sense 3 & 3.5 ROMs " nên vút mượt phết ( link : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1302914 ) . Hiệu ứng BEAT cũng được add thêm vào . Bác rảnh build thêm bác nhé . So sánh tốc độ giữa sense 3.0 trên rom của bác thấy rất rõ là tốc độ không bằng nhưng RCteam nhồi nhét hơi nhiều thứ ( có RCteam tweaks nữa ) . Cháu mong bản rom sense 3.5 " sạch sẽ và Việt Nam " của bác . hihihihi

tinh_la_gi

Administrator
Hiệu ứng BEAT cũng được add thêm vào . Bác rảnh build thêm bác nhé . So sánh tốc độ giữa sense 3.0 trên rom của bác thấy rất rõ là tốc độ không bằng nhưng RCteam nhồi nhét hơi nhiều thứ ( có RCteam tweaks nữa ) . Cháu mong bản rom sense 3.5 " sạch sẽ và Việt Nam " của bác . hihihihi
Chức năng này TLG đang dùng và đã thử so sánh với Beat thật trên XE thì thấy Beat trên DHD hơi "ảo ảo" hic..hic
Runny đã overlock CPU DHD lên 1,612 Mhz nên chạy mượt và nhanh hơn là điều khó bàn cải được ... :D

vuhongthao

Bác Quang có cách cái callrecorder cho bản v18 không, vì cháu thấy phải úp kernel. Giúp cháu nhé. Cảm ơn bác nhiều....

pnt163

Chức năng này TLG đang dùng và đã thử so sánh với Beat thật trên XE thì thấy Beat trên DHD hơi "ảo ảo" hic..hic
Runny đã overlock CPU DHD lên 1,612 Mhz nên chạy mượt và nhanh hơn là điều khó bàn cải được ... :D

Xin cho hỏi bạn dùng phần mềm nào để xem thông tin rom vậy?

butala

Bác ơi cả 2 cái này đều hết BW rồi:
This file is temporarily unavailable because there are no resources
available under the owner's account. Learn More.

Bác up lên megaupload hoặc cái khác hộ anh em với.

takaru

Trời ơi , bác Quang mới mua 100 GB rồi mà . A e donate thôi . Hình thức thế nào e đề nghị mod cho ý kiến . e xin donate 5 lít .

tinh_la_gi

Administrator
TLG sẽ hổ trợ link tải cho các bản Rom của Android .

(Chỉ hổ trợ thành viên PV) Các bạn vui lòng chờ mình chuẩn bị khu vực lưu nhé.

tinh_la_gi

Administrator
Trời ơi , bác Quang mới mua 100 GB rồi mà . A e donate thôi . Hình thức thế nào e đề nghị mod cho ý kiến . e xin donate 5 lít .

Em tải rồi thì up lên lại và gửi link cho anh nhé .. anh chuyển qua kho lưu mới để anh em khác tải

PhamQuang

Manager

100Gb chỉ đủ dùng trong 1 tuần thôi, tháng 9 vừa mua 1000Gb (67$) vậy mà hơn 1 tháng đã hết, nói chung không nguồn tài chính nào chịu nổi, đành chia tay với MF thôi bởi ROM cho Android, Game,... đều rất lớn mà.
Mình chỉ còn cách Upload lên Mega mà thôi, các bạn chịu khó tải và đừng thắc mắc nhé.