• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD-V21 (ANDROID 2.3.5 & SENSE 3.0) (Update)

tuanpro_hl

em rất thích room của bác Quang,nhưng các ver gần đây không có quản lý file,DHD của e thì không cài GPRS,mà cũng không có WIFI,muốn cài game thì phải lên market,lúc nào có dịp đi đâu đó thì mới bắt WIFI dow quản lý file về để cài game
e mong là các ver tiếp theo bác Quang cho thêm quản ly file vào và hiển thị pin để a e tiện theo dõi.
đây là ý kiến đóng góp của e.có gì không phải mong a e thông cảm!!!

minhlc1958

Active Member
em rất thích room của bác Quang,nhưng các ver gần đây không có quản lý file,DHD của e thì không cài GPRS,mà cũng không có WIFI,muốn cài game thì phải lên market,lúc nào có dịp đi đâu đó thì mới bắt WIFI dow quản lý file về để cài game
e mong là các ver tiếp theo bác Quang cho thêm quản ly file vào và hiển thị pin để a e tiện theo dõi.
đây là ý kiến đóng góp của e.có gì không phải mong a e thông cảm!!!
Bạn chịu khó làm như sau
Sau khi tải về bạn giải nén bản rom ra, mở file system/app bạn chép app quản lý file vào (app) xong bạn nén nó trở lại thành file zip như cũ rồi hãy up
Như vậy sau khi up nó sẽ có phần mềm quản lý file và bạn muốn có hiển thị % pinn bạn cũng làm tương tự như vậy. Nhưng theo mình nghĩ thì chỉ cần đưa cái quản lý file vào là đủ vì từ cái quản lý file bạn cài các app khác dễ dàng
Chúc vui

handsomedn

Lâu nay không thấy bản rom nào mới cho Desire HD nữa vậy? Mới nhất đã cách đây 3 tháng rồi!
Sao buồn quá?

takaru

mai sinh nhật PV nên hi vọng có rom mới từ bác Quang . Sắp đến 12h rồi . Box DHD chúc mừng sinh nhật PV nào .

@ handsomedn : Rom cho DHD có liên tục . Bạn không theo dõi thường xuyên thôi .

minhthaohcm123

MÌNH UP XONG THÌ KHÔNG CÓ CÁI DỒNG HỒ NHƯ THẾ NÀY THÌ LÀM SAO MỘI NGƯỜI

hatnaf

Sao mình hack root máy rồi mà chẳng bao giờ cài dc rom này của bác quang. Các bản rom cook khác cài vô tư, rom ship 3.0 cũng thế. Còn bản này của bác quang, chép rom file zip vào goldcard rồi. vào recovery install zip rồi nó chạy thanh màu vàng dc 25% là tự khởi động lại rồi cứ đến màn hình logo HTC màu xanh là cứ bị bootloop do chưa cài hoàn thiện bản rom xong. có ai biết cách giải quyết ko

venusian

Moderator
Sao mình hack root máy rồi mà chẳng bao giờ cài dc rom này của bác quang. Các bản rom cook khác cài vô tư, rom ship 3.0 cũng thế. Còn bản này của bác quang, chép rom file zip vào goldcard rồi. vào recovery install zip rồi nó chạy thanh màu vàng dc 25% là tự khởi động lại rồi cứ đến màn hình logo HTC màu xanh là cứ bị bootloop do chưa cài hoàn thiện bản rom xong. có ai biết cách giải quyết ko

Nghe lại quá nhỉ. Sao Up Rom qua Recovery mà lại có thanh màu vàng ơ đây nhỉ.
Mình Up thì chỉ thấy nó chạy mấy dòng chữ rồi Báo xong thôi mà. Đâu có thanh màu vàng gì đâu?
Bạn thử nêu lại cách Up của bạn xem nào. Up Rom cook thì khỏi cần goldcard luôn.

hell_killer

e cũng bị như bác này nè, giờ làm sao hả các bác

minhthaohcm123

mình đang sử dụng rom này mà bạn. có cuộc gọi áp mặt vào vẫn tắt màn hình mà 0_o
MÌNH PHẢI SÀI Proximity Recalibrator.apk NÓ MỚI CHIỆU HOẠT ĐỘNG VẬY NGHĨA LÀ CẢM BIẾN CUẢ MÌNH KHÔNG CÓ HƯ ĐUNG KHÔNG BẠN?

hatnaf

Nghe lại quá nhỉ. Sao Up Rom qua Recovery mà lại có thanh màu vàng ơ đây nhỉ.
Mình Up thì chỉ thấy nó chạy mấy dòng chữ rồi Báo xong thôi mà. Đâu có thanh màu vàng gì đâu?
Bạn thử nêu lại cách Up của bạn xem nào. Up Rom cook thì khỏi cần goldcard luôn.

Thì úp bằng recovery mà, lúc chọn install zip from SD Card thì nó load rom xong có cái thanh màu cam nhỏ nhỏ ỡ giửa màn hình chạy để load rom ấy. Bình thường cái thanh đó chạy full là OK ( trước đây úp rom zip bằng recovery trên HD2 cũng chạy full thanh là OK ) . Nhưng sao rom bác quang thì cái đó chạy dc có 25% là nó đã khởi động lại máy rồi và bootloop luôn :( chứng tỏ chưa cài xong. Hix

sheva2202

MÌNH PHẢI SÀI Proximity Recalibrator.apk NÓ MỚI CHIỆU HOẠT ĐỘNG VẬY NGHĨA LÀ CẢM BIẾN CUẢ MÌNH KHÔNG CÓ HƯ ĐUNG KHÔNG BẠN?
hoạt động là ko có hư đâu bạn, nhưng ko bik sao mà nhiều ng bị cái vụ này mà mình thì chưa gặp với rom của bác Quang bao h ^^

sheva2202

Thì úp bằng recovery mà, lúc chọn install zip from SD Card thì nó load rom xong có cái thanh màu cam nhỏ nhỏ ỡ giửa màn hình chạy để load rom ấy. Bình thường cái thanh đó chạy full là OK ( trước đây úp rom zip bằng recovery trên HD2 cũng chạy full thanh là OK ) . Nhưng sao rom bác quang thì cái đó chạy dc có 25% là nó đã khởi động lại máy rồi và bootloop luôn :( chứng tỏ chưa cài xong. Hix
mính cũng chạy đc khoảng đó là dừng rồi mà nó vẫn vào đc rom mà bạn, chờ hơi lâu 1 tí đó bạn ^^!

hell_killer

của e cũng giống bác hatnaf, e cũng chờ rồi đó chứ, nhưng nó cứ chạy đi chạy lại cái dòng HTC hoài, nên bực quá phải up bản khác vào, hic chán thế cơ chứ. Có ai biết bị sao chỉ giúp e với.