• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, cháu thấy bác thiên vị HD2 T-Mobile hơn là EU, T-mobile đến V.04, còn EU chúng cháu chỉ có V.01. Thật sự là 1 bất công

Mình không còn HD2 EU để test ROM bạn ạ.
Có 1 cách đơn giản là Extract ROM ra, loại bớt các ứng dụng như Maps, Facebok, Twitter,.... rồi pack lại là có thể Up cho EU được thôi.
Ngoài ra Up CWM cho EU thì chọn bản hợp lý.

PhamQuang

Manager
Đúng là Man am hiểu. Đẹp để làm gì khi mà cần dùng thì nó treo hay FC

Việc hướng về cái mới và cái đẹp là hiển nhiên ĐÚNG, cần nhiều người hỗ trợ và ủng hộ các KTV để họ phát triển.
Tuy nhiên phần nhiều không có thời gian chạy theo test ROM, chỉ sử dụng máy với chức năng cơ bản.
Phiên bản V04 để phục vụ nhu cầu này, chắc chắn Android 2.2.1 ít FC hơn rồi, chạy sẽ ổn hơn, phục vụ các chức năng cần thiết hàng ngày hơn.

sanhunter

Bác Quang có thể làm thêm một bản cLK dành cho t-mobile được ko ạ,cám ơn bác lắm ạ.

halo_2704

PDAViet có chú PHAMQUANG thật là một điều tự hào..Con xin cảm ơn chú rất nhiều. Chú cho phép con hỏi, con up Rom Android thì thấy loa thoại có nhỏ hơn so với WM cũng khá nhiều. Vậy là nguyên nhân do sao vậy chú. Hay con cần up RADIO, con cũng không rõ nữa.hj..Con cảm ơn chú nhiều nha chú.

Last edited by a moderator:

Hoden

Super V.I.P
Thank chú Quang bản này quay được HD mượt , chưa xuất hiện 1 lỗi

halo_2704

Mình có một thắc mắc là tại sao sau khi mình Wipe data/factory reset & Wipe cache partion thì mình thử reset thì vẫn có thể vào Android nhỉ. Mình tưởng là nó mất sạch?

Hieu3210

Thank chú Quang bản này quay được HD mượt , chưa xuất hiện 1 lỗi

Adv Mod nói thế nào ý chứ.
Mình chưa thấy có bản nào quay được HD cả. Thấy bên XDA bảo phải sửa Kernel thì mới quay được như N1 hay Desire ý. Còn Kernel của HD2 chưa có cái nào cho phép quay HD cả. Bạn thử quay HD 720 xem, sau đó Play lại clip sẽ thấy đen thui thôi.=))

ntt2006

Chú Quang cho cháu hỏi bản rom này cháu đã cài và chạy rất mượt,tuy nhiên có 2 điểm mà cháu thấy các bản được cook dựa vào DHD đều bi:
1- Lổi No Sevice : Lổi này cháu phải sử dụng *#*#4636#*#* và cập nhật,khởi động lai và một lúc sau mới có sóng.
2- Âm thanh cuộc gọi nghe nhỏ : khi gọi thì nghe rất nhỏ,phải bấm speaker rồi tắt thì âm thanh mới to lên nghe được.
Mong Chú kiễm tra và fix lổi .Thank Chú.

Sent from my HTC HD2 using Tapatalk

halo_2704

Adv Mod nói thế nào ý chứ.
Mình chưa thấy có bản nào quay được HD cả. Thấy bên XDA bảo phải sửa Kernel thì mới quay được như N1 hay Desire ý. Còn Kernel của HD2 chưa có cái nào cho phép quay HD cả. Bạn thử quay HD 720 xem, sau đó Play lại clip sẽ thấy đen thui thôi.=))

uhm đúng rùi xem lại clip ko được..hj..Nhưng dù sao bản này vẫn rất ổn định. chưa thấy lỗi gì. Ngoài loa thoại vẫn ko lớn bằng WM được. hj..CẢM ƠN CHÚ QUANG LẮM LẮM

videolan

sorry hỏi ko đúng chỗ, nhưng topic hot, hy vọng có người trả lời giúp :)
Có ai biết cách khắc phục lỗi write protection trên thẻ nhớ ko? tự nhiên mình up rom bị 2 cái thẻ nhớ báo lỗi write protection, ko chép, xóa, format được chỉ đọc được data trong thẻ, vẫn chạy rom bình thường (mình chạy WP7 song song Android). Sau đó mình up lại WP7 thì vẫn chạy ok, sync ầm ầm, vẫn nhận đầy đủ thẻ nhớ, đem ra laptop (cái nào cũng thế) đều ko ghi, xóa, format được. Mình nghĩ đầu đọc thẻ hư, đi mua 3 cái khác nhau về kết quả vẫn như nhau. Pro nào biết giúp mình cái, lỡ có phải mua sd mới cũng sợ nó bị lại như vậy thì tiêu (vì cùng lúc 2 thẻ nhớ của mình đều bị 1 lúc, quét virus thì chả có con nào,botay luôn). Thanks pa con nhiều! cho ké chút nha chủ thớt, hehehe

bluesolid

sorry hỏi ko đúng chỗ, nhưng topic hot, hy vọng có người trả lời giúp :)
Có ai biết cách khắc phục lỗi write protection trên thẻ nhớ ko? tự nhiên mình up rom bị 2 cái thẻ nhớ báo lỗi write protection, ko chép, xóa, format được chỉ đọc được data trong thẻ, vẫn chạy rom bình thường (mình chạy WP7 song song Android). Sau đó mình up lại WP7 thì vẫn chạy ok, sync ầm ầm, vẫn nhận đầy đủ thẻ nhớ, đem ra laptop (cái nào cũng thế) đều ko ghi, xóa, format được. Mình nghĩ đầu đọc thẻ hư, đi mua 3 cái khác nhau về kết quả vẫn như nhau. Pro nào biết giúp mình cái, lỡ có phải mua sd mới cũng sợ nó bị lại như vậy thì tiêu (vì cùng lúc 2 thẻ nhớ của mình đều bị 1 lúc, quét virus thì chả có con nào,botay luôn). Thanks pa con nhiều! cho ké chút nha chủ thớt, hehehe

theo khả năng hiểu biết hạn chế của mình và mình đã từng up WP7 rồi quay lại WM thì nguyên nhân là WP7 dùng partion khác hoàn toàn. Bác thử dùng software có trong bài up ROM WP7 để thử format hoặc phân vùng lại thẻ WP7 nhé!
vài thiển ý

đang download V04, thật sự đúng cái mình đang cần, chân thành cám ơn bác PhamQuang nhé! Chúc bình an

videolan

theo khả năng hiểu biết hạn chế của mình và mình đã từng up WP7 rồi quay lại WM thì nguyên nhân là WP7 dùng partion khác hoàn toàn. Bác thử dùng software có trong bài up ROM WP7 để thử format hoặc phân vùng lại thẻ WP7 nhé!
vài thiển ý
Thanks bạn trả lời giúp mình, nhưng lắp vào máy tính thì nó chỉ nhận ra 2 part 1 cái 200mb cái kia là phần còn lại của thẻ, nhưng làm gì với nó cũng ko được, del part đi thì ko creat lại được, dùng sdformater... đều báo lỗi write protection!

duylenguyen

lỗi phím cứng không tự động tắt đèn, chỉ tắt khi màng hình tắt, hay chú Quang cố tình làm như vậy
éc, tự tắt rồi, tự nhiên luôn không biết tại sao? khi phím cứng tắt thì độ sáng màng hình giảm xuống rồi sáng lại, híc! (up rom nhiều quá chắc nó gần die chăng):(

Chỉnh sửa cuối:

hoangdungvananh

Mình đã cài phần mềm Gõ Tiếng Việt, và vào Cài đặt -> Ngôn ngữ và Bàn phím ->chọn kiểu gõ là VNI nhưng vào máy lại không gõ được tiếng Việt ! Bạn nào giúp dùm mình với !

ntt2006

Thanks bạn trả lời giúp mình, nhưng lắp vào máy tính thì nó chỉ nhận ra 2 part 1 cái 200mb cái kia là phần còn lại của thẻ, nhưng làm gì với nó cũng ko được, del part đi thì ko creat lại được, dùng sdformater... đều báo lỗi write protection!

Bạn down Minipartitionwizard ở link đính kèm về PC rồi giải nén, cài đặt file, chạy chương trình và gắn thẻ vào PC, dùng chương trình này delete hết các partiton hei65n có trong thẻ và Fomat lại với định dạng FAT32,Primary,64kb là OK.
http://www.megashare.vnn.vn/download.php?id=09F7995C405

ntt2006

Mình đã cài phần mềm Gõ Tiếng Việt, và vào Cài đặt -> Ngôn ngữ và Bàn phím ->chọn kiểu gõ là VNI nhưng vào máy lại không gõ được tiếng Việt ! Bạn nào giúp dùm mình với !

Bạn vào Market, search và cài đặt IME, rồi vào setting -> Ngôn ngữ & Bàn phím -> stick chọn IME -> Cài đặt IME -> Chọn mục sử dụng IME trên cùng -> Chọn bàn phím IME là OK

videolan

Bạn down Minipartitionwizard ở link đính kèm về PC rồi giải nén, cài đặt file, chạy chương trình và gắn thẻ vào PC, dùng chương trình này delete hết các partiton hei65n có trong thẻ và Fomat lại với định dạng FAT32,Primary,64kb là OK.
http://www.megashare.vnn.vn/download.php?id=09F7995C405

Thanks bạn, mình làm rồi nhưng không được, mình load cả bản 6.xx về cũng không được, nó báo format thành công, nhưng lại hiện ra 1 partition other chả làm gì được với nó cả, hix

sanhunter

sao em tắt phản hồi xúc giác rồi mà nhập ký tự bàn phím ảo vẫn rung máy nhỉ, không tắt đi được ạ các bác?
e tắt đc rùi.hi. bản này của bác Quang mượt nhưng free RAM ít quá, không biết chơi mấy game HD của gameloft có xài được không các bác?

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

lỗi phím cứng không tự động tắt đèn, chỉ tắt khi màng hình tắt, hay chú Quang cố tình làm như vậy
éc, tự tắt rồi, tự nhiên luôn không biết tại sao? khi phím cứng tắt thì độ sáng màng hình giảm xuống rồi sáng lại, híc! (up rom nhiều quá chắc nó gần die chăng):(

Oài.mình đang cần như thế đây.có pác nào bít chỉnh trong rom cho cái Led phím cứng luôn sáng cùng màn hình ko?tối dùng mà cứ Sờ sờ.lại thỉnh thoảng ấn nhầm.cao thủ hơn thì có thể chỉnh sao cho nó tự sáng theo cảm biến là tuyệt vời nhất. Trc dùng Milestone phím nó sáng nếu trời tối và ngc lại. Dùng thế ko sợ ấn nhầm !

halo_2704

Các bạn ơi, sao bản V03 thì máy mình tự nhận mạng 3G còn bản V04 này thì không vậy ta...lạ thật...Máy mình free Ram 230 MB