• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

handsomedn

bản room của bác Quang giao diện đẹp, tính năng đầy đủ, phong phú tuy nhiên có điểm yếu là tốc độ chậm và hơi nặng nề một chút so với các bản room khác! Mong bác sớm tinh chỉnh lại phần nội dung để bản room được hoàn thiện hơn!
Thanks

nguyenvietcttt

chừng nào có bản mới vậy bác quang ? đang nóng lòng chờ bác cho ra một bản thật là tốt

meohp

thật là đẩy em hd2 đi rồi tiếc quá.... có bác nào bán vẫn gặp lại hd2

tommy_trant20

Bản V04 Bác Quang không cài đặt sẵn đâu! Bạn làm như sau nhé:
Vào setting - Wireless &network - Mobile network - Access Point Name - Bấm phím cứng hình lá cờ Window - New APS - vào các thông số sau đây - Vào lá cờ Save - đánh dấu vào APS vừa tạo
Tùy thuộc bạn dùng mạng nào mà điền các thông số cho đúng nhé.
VinaPhone:
GPRS: APN: m3-world, User name: mms, Password: mms
Mobifone:
GPRS: APN: m-wap, Username: mms, Password: mms
Viettel:
GPRS: APN: v-internet, Username: (để trống), Password: (để trống)
Vietnamobile:
GPRS: APN: internet, Username: (để trống), Password: (để trống)
EVNTelecom:
Name: EVNTelecomNet (hoặc để cái gì cũng được), APN: e-internet, Username: (để trống), Password: (để trống)
Như vậy là OK!
pác chỉ e cụ thể hơn về mạng viettel đi.e cấu hình hoài ko dc.thanks

Toan_bk

Bác Quang ơi link down cho HD2 thường die rùi, hay là bác muốn tụi em phải chia thẻ rồi dùng bản mới nhất của HD2 T-Mobile?

small_sun

Đã sài thử V4 thấy ko ổn định = V2 hồi xưa cài. Sơ qua thì ROM chạy mượt. Ko tắt đc màn hình = phím cứng, ko bật đc phím window --> quá ức chế. Ko biết em cài có bị nhầm chỗ nào ko? Bác ơi, bác up lại link V2 lại đi, link chết rồi, sài bản đó của bác em thấy ổn nhất. V3 thì khi khởi động cứ đến màn hình home thì bị restart lại. Hồi xưa dùng ROM WM 6.5 của bác là đỉnh nhất. Bác fix lại link V2 dùm em với ná.

Alexan

Đã sài thử V4 thấy ko ổn định = V2 hồi xưa cài. Sơ qua thì ROM chạy mượt. Ko tắt đc màn hình = phím cứng, ko bật đc phím window --> quá ức chế. Ko biết em cài có bị nhầm chỗ nào ko? Bác ơi, bác up lại link V2 lại đi, link chết rồi, sài bản đó của bác em thấy ổn nhất. V3 thì khi khởi động cứ đến màn hình home thì bị restart lại. Hồi xưa dùng ROM WM 6.5 của bác là đỉnh nhất. Bác fix lại link V2 dùm em với ná.

Bạn dùng link này nhé:
http://www.mediafire.com/?zzo94oa73u8oyms
http://www.mediafire.com/?w1acrp46sivw23a

Dùng hjsplit nối lại:
http://www.mediafire.com/?xryzwwjws6r2o42

nmmvnnnet

Đang chạy V4 cho T Mobile rất ổn định, cả 5 phím chức năng đều hoạt động tốt. Bác nhớ xài Recovery 400 Mb nha.

shs

Cả nhà ơi cho mình LINK TẢI V01 HD2 thường nhé, link cua bác Quang die rồi. cảm ơn cả nhà!

bth88888

Bác Quang có bản adroid nào của hd2 tmobile Kernel hỗ trợ Extended Battery 2300 mah ko ạ ? thank bác nhiều .

banxaydung

Bác nào hướg dẫn e cách chỉnh Resco 400mb? móng lắm, mà bản Resco 400mb thì cài thoải mái hả? thích hợp hầu hết ANDROI NAND hả các bác? Gà mờ hỏi hơinhiều chuyện ngoài nề

namdtvt

Bác nào hướg dẫn e cách chỉnh Resco 400mb? móng lắm, mà bản Resco 400mb thì cài thoải mái hả? thích hợp hầu hết ANDROI NAND hả các bác? Gà mờ hỏi hơinhiều chuyện ngoài nề

Hướng dẫn bạn thế nào nhỉ? điện thoại hay up room hộ... :D

Recovery chứ không phải Resco nhé... Bạn mở file flash.cfg bằng Notepad rồi chỉnh dung lượng ở phần system ya đó... Ngoài ra bạ có thể dung HD2 Nand Toolkit rồi chọn dung lượng CWM cần flash...

mình cũng rất thích rom của bác PHẠM QUANG. chưa tìm được android cho hd2 thường. tmobile up rom thì phải thật chuẩn, nên ko mua dùng. biết thế cứ thử xem. chờ rom của MAN PHAM QUANG cho hd2 thường.hi