• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

tuaneti

Cái này có dùng được cho các bản desire hd khác không bác? ví dụ bản của cmylxgo không?
cứ up thử đi bác. Mình chưa thử cho rom sense nên ko rõ. Mây rom CM7 và Miui đều ngon cả. Bác thử đi rồi report lên cho mọi ng !

kimazure

bản Rom này + theme Revolution của Rafpigna = tuyệt vời....ko muốn thay đổi j thêm nữa:D

kimazure

Có bị dính lỗi gì nữa không ?
với Rom CM7 hoặc MIUI thì bình thường..còn Rom Sense thì đại đa số là khởi động không được! ví dụ như bản Rom này của bác Phạm Quang,up qua cLK cứ đơ ở chữ HTC=))

tuaneti

với Rom CM7 hoặc MIUI thì bình thường..còn Rom Sense thì đại đa số là khởi động không được! ví dụ như bản Rom này của bác Phạm Quang,up qua cLK cứ đơ ở chữ HTC=))

Đó là gói Pack cũng hơi lâu rùi, Có thể có bản nâng cấp nhưng mình không dùng mấy nên không để ý !

phihong5000

Thank bác nhé! cài xong em HTC Tmotile được 2 tuần thấy dùng quá ổn luôn cài ứng dụng thoải mái không lỗi gì cả, chơi game rất mượt nhưng chỉ có điều chơi lâu thi máy nóng.

hovietvans

ko có bản nào android 2.3 ne bác. e chờ bác mãi.có cho e đường dẫn với, tìm mãi mà chưa thấy bản nào của bác cả

PhamQuang

Manager
Bác Quang nghỉ chơi HD2 rồi....

Lâu lắm mới ghé thăm Topic này, có vấn đề gì không vậy?
Không phải nghỉ chơi HD2 mà là không thích sử dụng HD2 nữa mà thôi. :-?
Làm ROM làm gì cho mệt khi mà Link tải ROM tới hơn 1500 lượt tải mà chỉ thấy có 98 lần được cám ơn, điều đó chứng tỏ ROM mình làm không chất lượng, vậy thì phát triển làm gì nữa???

sheva2202

Lâu lắm mới ghé thăm Topic này, có vấn đề gì không vậy?
Không phải nghỉ chơi HD2 mà là không thích sử dụng HD2 nữa mà thôi. :-?
Làm ROM làm gì cho mệt khi mà Link tải ROM tới hơn 1500 lượt tải mà chỉ thấy có 98 lần được cám ơn, điều đó chứng tỏ ROM mình làm không chất lượng, vậy thì phát triển làm gì nữa???
hờ hờ, rom bác mà ko ổn nữa thì còn nói làm j. Nhiều khi đời nó nghiệt ngã thế đấy bác Quang ơi =.=

hovietvans

sorry bác phamquang nhiều, vì cũng đã và sai bản sense V3 của bác mà chưa 1 lần cảm ơn, e xin lỗi bác trước, mong bác bỏ qua.giờ e có mấy dòng,e xin cảm ơn bác.
-cho e hỏi thử ko biết các bác trên diển đàn có bị tình trạng như e ko, sao e sài sang bản V4 thì thấy trên thanh toolbar khi kéo xuống có thêm thanh công cụ là sướng lắm rồi, but ko biết tại sao lai khi vào setting/mạng & ko dây, khi vào cài chế độ 3G hay GPRS để lướt net thì e bó tay.nên đành phải cài lại bản V3.thật là khổ quá.mong các bác chia sẽ cho e với.thank các bác nhiều.lúc e cài V4 thì e đã cài ClockworkModRecovery_3.0.2.4_LEO1024. ko biết phải do lỗi cài cái này ko nữa.

kimazure

sorry bác phamquang nhiều, vì cũng đã và sai bản sense V3 của bác mà chưa 1 lần cảm ơn, e xin lỗi bác trước, mong bác bỏ qua.giờ e có mấy dòng,e xin cảm ơn bác.
-cho e hỏi thử ko biết các bác trên diển đàn có bị tình trạng như e ko, sao e sài sang bản V4 thì thấy trên thanh toolbar khi kéo xuống có thêm thanh công cụ là sướng lắm rồi, but ko biết tại sao lai khi vào setting/mạng & ko dây, khi vào cài chế độ 3G hay GPRS để lướt net thì e bó tay.nên đành phải cài lại bản V3.thật là khổ quá.mong các bác chia sẽ cho e với.thank các bác nhiều.lúc e cài V4 thì e đã cài ClockworkModRecovery_3.0.2.4_LEO1024. ko biết phải do lỗi cài cái này ko nữa.
bạn ko cài được cấu hình APN cho máy hay làm sao?

hovietvans

bên APN chả lên khỉ gì cả, chỉ mỗi mục trống không.nên thôi về với v3 vậy.chắc ăn hơn nhiều, cài vào là nhận ngay.cho mình hỏi thử là ko biết là ở trang ngoài có mục : [24.Sep.11][MAG/cLK][CWM]NDT MIUI DEVELOPMENT V29.1 | STABLE V2.2[Tytung R12].ko biết sài có tốn pin nhiều ko nhỉ.
khi mình cài lại sau khi đã task 29 xong thì có cần cài lại MAGLDR 1.13 và Recovery 3.0.x.x của bên đó ko nhỉ.cho e hỏi thử.chứ dạo này thích vọ lắm cơ

kimazure

bên APN chả lên khỉ gì cả, chỉ mỗi mục trống không.nên thôi về với v3 vậy.chắc ăn hơn nhiều, cài vào là nhận ngay.cho mình hỏi thử là ko biết là ở trang ngoài có mục : [24.Sep.11][MAG/cLK][CWM]NDT MIUI DEVELOPMENT V29.1 | STABLE V2.2[Tytung R12].ko biết sài có tốn pin nhiều ko nhỉ.
khi mình cài lại sau khi đã task 29 xong thì có cần cài lại MAGLDR 1.13 và Recovery 3.0.x.x của bên đó ko nhỉ.cho e hỏi thử.chứ dạo này thích vọ lắm cơ
APN bật lên chưa có j thì mới phải cài cấu hình bằng tay,trong diễn đàn này hình như cũng có hướng dẫn đấy,ko thì search Google cũng ra thôi(nếu Mobile Phone thì mình hướng dẫn cho)
V29.1 của bác Lang thang ấy hả? tốn pin hay ko thật ra cũng tuỳ người dùng,có người chơi game nhiều thì bảo sao ko tốn pin? riêng mình dùng bản nào cũng chỉ tầm 1 ngày rưỡi là hết pin
Task 29 xong thì tất nhiên phải cài lại MAGLDR(hoặc cLK)! Recovery thì chia lại cho phù hợp với bản rom để khỏi lãng phí bộ nhớ trong của máy!

hovietvans

cho e hoi cái này thử các bác, sao sau khi vào magjdr 1.13 xong e đã flash usb xong, e vào recovery, nhung khi den cho 123456 gogogo thì nó nhảy vào bên trong của recovery được chưa đầy 2s là bị khởi động lại, con hiẹn tượng này nữa là sao máy em vào magldr ma rút dây cáp là tụ nhiên tắt máy hẵn luôn,là sao vậy bác,phải có cáp nối với máy tính thì nó mới lên nguồn,nhờ các bác khắc phục gấp với.thank các bác nhều