• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET DHD2HD2 NAND-ROM (CWM) for HD2 [RAFPIGNA 1.9 OC] (Update)

nheem

Mình đã cài bản V4 này. Rom rất mượt. Nhưng có 1 ý kiến nhỏ là có vẻ trong bản này cái MIC nhạy quá mức. Âm thanh nhỏ nó cũng hút vào làm bên đối diện lúc nào cũng nghe có tiếng ù ù như gió thổi. Anh em test thử xem có bị ko vậy ?

ambition1006

Các Bác cho em hỏi: Máy em là T-Mobile nhưng lúc trước bị hỏng, đem lại thợ sửa bị luộc chỉ còn 512RAM (mang lại thợ khác mới biết, tức ói máu), vậy thì máy em cài được bản này không vậy? Cám ơn các Bác nhiều

thaison0803

* CWM 3.0.2.5 HỖ TRỢ:
1/ Dành cho HD2 - LEO512:

CLICK HERE TO DOWNLOAD

=============================================
* LINK TẢI V01 (HD2 thường - LEO512):

CLICK HERE TO DOWNLOAD

Bác up lại cho em 2 cái link này có được không ạ. Em thử tải nhưng link die hết rồi hic hic.

nmmvnnnet

Mình đã cài bản V4 này. Rom rất mượt. Nhưng có 1 ý kiến nhỏ là có vẻ trong bản này cái MIC nhạy quá mức. Âm thanh nhỏ nó cũng hút vào làm bên đối diện lúc nào cũng nghe có tiếng ù ù như gió thổi. Anh em test thử xem có bị ko vậy ?

Vấn đề này đã có tweak trên XDA http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1162224, bác vào đó tải htcleo.zip rồi giải nén vào /etc/firmware, khởi động lại máy là OK.

nmmvnnnet

Các Bác cho em hỏi: Máy em là T-Mobile nhưng lúc trước bị hỏng, đem lại thợ sửa bị luộc chỉ còn 512RAM (mang lại thợ khác mới biết, tức ói máu), vậy thì máy em cài được bản này không vậy? Cám ơn các Bác nhiều
Có lẽ vẫn cài được bình thường, vì bản ROM này cũng không nhận đủ 576MB Ram đâu. Ngoài ra, còn có giải pháp SWAP SD để tăng RAM lên :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1166948

nguyenvietcttt

Em dung ban v0.4 cua bac moi thu dieu ok nhung toi khong sac pin la sang may tat nguon do het pin mat du pin truoc khi em ngu van con 50% ,em da thu pin theo may va pin DLC ,cac bac huong dan dum em cach khac phuc nhe.em cam on nhieu
Emdang online bang hd2 nen viet khong dau .

tuaneti

Máy bác thuộc 1 trong số những máy bị bệnh này rồi. Bác lục trong topic android của HD2 này sẽ có box lập hội tiếng mic bị rè là fix đc nhé !

phaolo090

Em xin các bác giúp! Có bản Android 2.3 cài thẳng vào máy không các bác? Nếu có cho em xin nhé, vì em chỉ biết cài vào máy chứ không biết cách cài vào thẻ. Mong các bác giúp em. Cám ơn nhiều.

Em xin các bác giúp! Có bản Android 2.3 cài thẳng vào máy không các bác? Nếu có cho em xin nhé, vì em chỉ biết cài vào máy chứ không biết cách cài vào thẻ. Mong các bác giúp em. Cám ơn nhiều.
Cài vào máy thì nhiều bản lắm.. Bạn chọn các bản rom NAND Android và flash theo 2 dạng là cLK Recovery và MAGLDR Recovery. Bạn tham khảo các topic hướng dẫn trong Box rồi thực hiện nhé.

handsomedn

Bác Quang nhà ta chắc bán HD2 rồi! Lâu lắm chẳng thấy bác mod rom cho HD2 nữa! Buồn ghê!

hai

Bác Quang ơi sao em không down được v4 của bác nhỉ,
This file is temporarily unavailable because there are no resources
available under the owner's account

lightblue

pác quang ơi xem lại sao bản rom v04 này sài lúc đầu ok như sau khi reboot máy khoãng 2 đến 3 lần thì liên tục bị lỗi wifi và lỗi cuộc gọi.thanks pác.

Mình đang dùng thử bản V4 . Hiện tại mình thấy có 1 chút lỗi ở bản này là: Đôi khi có cuộc gọi đến không thể nhấc máy đc , dù dùng phím mềm hay phím cứng . Và sau đó nếu bị gọi tiếp thì máy có hiện tượng đơ luôn. Phải khởi động lại máy thì mới được , hix hix

Hix mình cũng đang dính cái này.

Rút cuộc bản mấy là ổn định ah các bác? V2?

KOK

Hix mình cũng đang dính cái này.

Rút cuộc bản mấy là ổn định ah các bác? V2?

Các bác dùng thử V21 của bác boyppc. Bản này mình dùng ổn và chưa thấy lỗi gì. Hoặc cũng có thể dùng các bản của imika, các bản này đã ngừng hỗ trợ nhưng hiện nay mình thấy vẫn là bản Froyo và Sense 2.1 ổn.

tienden

Mình dùng V4 lần đầu, chưa dùng v2-3 nhưng để xài luôn đến giờ. Bản V4 quá tuyệt. Chỉ còn chờ bác đổi thành bản CLK thì HD2 như android thật rồi

tuaneti

Mình dùng V4 lần đầu, chưa dùng v2-3 nhưng để xài luôn đến giờ. Bản V4 quá tuyệt. Chỉ còn chờ bác đổi thành bản CLK thì HD2 như android thật rồi

Mọi việc up Rom như bình thường khi up ở cLK xong up thêm gói cLK_Pack này là rom đó thành cLK luôn !