• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21876) - TEST

Status
Không mở trả lời sau này.

phudt83

Thankx các bạn nhiều nhé :D
các bạn cho mình hỏi thêm về vụ: hiển thị đồng thời cả Đồng hồ và Pin trên Status bar, và file cài cho ứng dụng NOTE nhé, vì bản Rom của bạn Sonblack bỏ mất cái NOTE này rùi

Sonblack

Super V.I.P
Thankx các bạn nhiều nhé :D
các bạn cho mình hỏi thêm về vụ: hiển thị đồng thời cả Đồng hồ và Pin trên Status bar, và file cài cho ứng dụng NOTE nhé, vì bản Rom của bạn Sonblack bỏ mất cái NOTE này rùi

Không xóa hẵn đâu, nó vẫn còn trong ROM đấy. Còn cái vụ đồng hồ thì tùy build mà có cách set khác nhau. Với bản 21876 thì vào setting mà set còn build mới 28008 thì phải biết registry của nó.

phudt83

hức nhưng mờ cái NOTE mình không bít cái shortcut ở đâu thì sao mà lấy ra dùng được giờ, vì chẳng còn phonesearch mà tìm nữa :(

hackbabe

Bác sơn tìm giúp em cái smart reader của SS I8K nhé, em tìm toàn của i900 cài xong nó không có work.

Sonblack

Super V.I.P
hức nhưng mờ cái NOTE mình không bít cái shortcut ở đâu thì sao mà lấy ra dùng được giờ, vì chẳng còn phonesearch mà tìm nữa :(

Dùng cái Total Commander trong Tools ấy! Vọc rom ít thế! :))

mingdhyd

Bac Sonblack cho M hỏi một chút nhé.
M cài bản mới nhất 19/12 của Bác nhưng ko cài CSC (Theo hướng dẫn của Bác) thì phát hiện một lỗi là e nó ko chịu "đi ngủ" suốt ngày sáng đèn (chức năng turn off backlight và turn off device ko xài được). Ko bit có liên quan gì đến việc cài CSC ko? Mong bác nghiên cứu vấn đề này để e nó có thể sống lâu một chút chứ ko ngủ thế này hao pin lắm.
Với lại cho M ý kiến một vấn đề nhỏ, chức năng Note mình cho rằng rất quan trọng đối với 1 cái dtdd, vì tiện cho công việc, đành rằng trong total commander có nhưng mỗi lần cần note gì thì lại vào Total Commander như vậy thì mình thấy ko tiện lắm. Nên xin phép Bác Sơn để lại chức năng Note như cũ được ko? :):p;;)

Sonblack

Super V.I.P
CSC bây giờ cứ up, đâu còn hướng dẫn đó trên bài viết nữa đâu! :D

Note, ok, sao bạn không tạo shortcut ra program???

Các bản tới sẽ đầy đủ các yêu cầu được tổng hợp!

Status
Không mở trả lời sau này.