• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21876) - TEST

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
HIHIHIH THẾ LÀ LẠI CÓ ROM UP NỮA RỒ.MÀ BÁC SƠN ƠI SAO MÌNH UO XONG THI RAM CON FREE IT QUA >60M

Đó là cái dỡ của SS với các ứng dụng mà họ thêm vào. Để dùng tốt, thường xuyên dùng Task Manager của Windows Mobile lẫn của SS để đóng các ứng dụng đang chạy sẽ có thêm Free RAM vì nó chạy mà không tự đóng. Tuy nhiên, tốc độ ROM thì đã khác trước nhiều rồi đó!
Chúc vui!

Bản CSC với tên FAMIJ3 là bản CSC dành cho thị trường Vietnam đó anh

Đây là bản sau cùng nhất mà em đang có hiện nay

Nếu có hàng nào mới sẽ up lên cho bà con cùng "UP"

Thân mến

secanny

Đã up ROM theo bản update mới nhất của anh Son

PDA Phần 1 (Cập nhật 19-12-09) - Part 1 of PDA file (Update Dec. 19, 09)

PDA Phần 2 (Cập nhật 19-12-09) - Part 2 of PDA file (Update Dec. 19, 09)

Chỉ chọn PAD up, mấy cái khác không chọn. Sau khi up em nó như sau:
Màn hình đã cài theme tổ ong, nhìn OK.
Game đua xe ---> delete.
Menu , Cubic cua Samsung ---> delete
RAM : 67.04MB (ActiveSync, Sttings )
MainStorage : 234.66MB (Opera 10)
Version - Device :
PAD: I8000NXXIL1
CSC: ---> KHÔNG CÓ GÌ
PHONE: I8000XXIL1
Phần CSC bị vậy chắc do khi up đã chọn Erase CSC, Như vậy có sao không anh Sơn?

Chỉnh sửa cuối:

vnthanh321

Lần trc' từ IG7 up lên IJ6 đc 2 ngày thì em bị mất ổ cứng 16Gb. Sau đem ra bảo hành thì bị qui là mất ổ cứng do khách hàng tự chạy phần mềm. Sau rồi em phải ký giấy cam kết ko tự up rom nữa, nếu bị mất ổ cứng thì ko đc bh nữa.
Vậy liệu mất ổ cứng có phải do up rom ko? Và em có nên up rom này ko?
Nhịn up rom mấy tháng nay rồi, bác nào giúp em với :(

kenvin79

Đã up ROM theo bản update mới nhất của Sonblack
và đã cai một số chương trình:Battery 6.5,SSbbleLevel v2.0 (la bàn số, thước thủy), Font tiếng việt

RAM : 73.69MB
MainStorage : 224.49MB
Version - Device :
PAD: I8000NXXIL1
CSC: ---> KHÔNG CÓ GÌ
PHONE: I8000XXIK3
Rom bản này máy mình chạy tốt chưa thấy lỗi gì ,chỉ có phần kết nối GPRS thi phải cài bằng tay không set tự động như rom gốc. Mong bạn Sonblack sớm cho ra lò bản rom mới, cảm ơn bạn đã cook rom cho A/E, nếu được bạn có thể cung cấp các tool để cook rom và hướng dẫn cách cook rom cho i8000.

Sonblack

Super V.I.P
@secanny: Sync bình thường đó, không sao hết!
Kiểm tra lại nhé!

@kenvin79: font tiếng Việt đã tích hợp sẵn trong ROM, không cần cài đâu bạn.
Về setting GPRS, nó vẫn tự động đó.

secanny

@secanny: Sync bình thường đó, không sao hết!
Kiểm tra lại nhé!

@kenvin79: font tiếng Việt đã tích hợp sẵn trong ROM, không cần cài đâu bạn.
Về setting GPRS, nó vẫn tự động đó.

Sory mọi người nha, ROM giờ chạy rất OK. GPRS OK, Sync với PC OK.

madienyeu

Banned
Pác Sonblack ơi giúp e với, e vừa up ban rom giao diện HTC Leo cho I8k, dùng bình thường nhưng chậm hơn bản của bác nhiều Ram trống 50M. E muốn up về bản của pác nhưng k up đc nữa. Khi đã nạp xong xuôi tất cả các thành phần cho Octan, detect khơi động lại I8k nó báo thế này:
No charging image
Download CSC binary
còn trên Octan báo 1 lệnh thế này
WinUSB_Initialize
rồi đơ luôn
E làm lại mấy lần toàn bị thế, e dùng Win7 đã cài đặt các driver cho W7, mấy lần trước e vẫn up đc ok, Pác giúp e với huhuhu

Sonblack

Super V.I.P
"No charging image" không phải là vấn đề, chỉ là do không up CSC mà thôi.
Cái "WinUSB_Initialize" mới là vấn đề.
Hãy cài lại Samsung Modem và cái ứng dụng nhỏ hỗ trợ các win mới.
Với mình, tốt nhất nên dùng WinXP sẽ an toàn hơn.
Chúc thành công nhé! :D

PS: Lần sau mà post bài kiểu này là bị delete bài đấy nhé! ROM nào ra rom đó chứ! Hơn nữa đó không phải là ROM của PDAVIET, sẽ không có trả lời đâu!

Sonblack

Super V.I.P
Vài hình ảnh về ROM mới đã port thành công lên Core 5.2.28008 Build 28008.5.3.0

Hiện tại chưa thể post bài giới thiệu ROM vì còn test và rất bận trong công việc hàng ngày.

Sonblack

Super V.I.P
Post đi đồng chí Sơn,dài cổ rùi đây nè...:((

Chắc chắn trong ngày mai, còn hum nay thì chỉnh sửa những lỗi tìm thấy khi test đã. :D

Cook rom cho I8000 rất mất thời gian, không như các dòng khác đâu bạn! Từ hum cầm con I8000 của huyentrangallery đến giờ, up lên up xuống gần 200 lần rùi đó, chắc nó đi sớm quá! =))

secanny

Chắc chắn trong ngày mai, còn hum nay thì chỉnh sửa những lỗi tìm thấy khi test đã. :D

Cook rom cho I8000 rất mất thời gian, không như các dòng khác đâu bạn! Từ hum cầm con I8000 của huyentrangallery đến giờ, up lên up xuống gần 200 lần rùi đó, chắc nó đi sớm quá! =))

Woa 200 lần con số ấn tượng nhỉ, chỉ biết up chứ không biết cook, khi nào mới thành cooker như anh đây.

Sonblack

Super V.I.P
Đã fix được cái DialPad của Samsung hiển thị đúng khi dùng các core mới, không bị thanh cuộn trong DialPad. Tối sẽ giới thiệu bản ROM mới 28008. :D

tiny1990

Mong tin của anh sớm! Anh up lên mediafire đi cho anh em được max đường truyền!

kenvin79

Chào Bạn Sonblack mới cầm máy mà đã up 200 lần rồi à , I8K khó chết lắm từ khi mình mua i8k bắt đầu có rom test của Win 6.1 rồi đến Win 6.5 mình đã up rồi down rom chắc cũng gần được 400 lần rồi. Rất mong bản Rom mới của Bạn . Chúc bạn vui khỏe:):)

Sonblack

Super V.I.P
Chào Bạn Sonblack mới cầm máy mà đã up 200 lần rồi à , I8K khó chết lắm từ khi mình mua i8k bắt đầu có rom test của Win 6.1 rồi đến Win 6.5 mình đã up rồi down rom chắc cũng gần được 400 lần rồi. Rất mong bản Rom mới của Bạn . Chúc bạn vui khỏe:):)

Phải up và test liên tục mới biết mà làm ROM chứ bạn :D
Đây là hình ảnh DialPad đã fix, bảo đảm chưa có ai đang làm ROM cho I8000 fix được vấn đề này, ka ka:

phudt83

bạn Sơn cho mình hỏi làm sao để hiển thị đồng thời cả Đồng hồ và Pin trên Status bar vậy :-??
thêm nữa, hôm trước có nhờ bạn tìm giúp cái code cua Hà nội để update TitaniumWeather rùi, bạn tìm giúp nhé
thankx bạn nhiều :D

BatKid

Super V.I.P
Code Hanoi nè bạn: ASI|VN|VM017|HA NOI
Còn đây là của Hải Phòng: ASI|VN|VM029|HAI PHONG

Copy và dán vào chính xác nhé! Anh Sonblack nhờ BK post hộ đó! :D

Status
Không mở trả lời sau này.