• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21876) - TEST

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhlong6279

Nếu được thì chủ thớt làm cái sms nó giống bảng rom gốc (có hiện thị giống như mình chat với nhau vậy đó).
nếu được thế thì ok lắm.
Các hức năng khác thì tậm thời xài rất ok chưa phát hiện lỗi gì cả.Nếu có gì mình sẽ báo cáo ngay.
So many thanks

Sonblack

Super V.I.P
Tối rãnh làm tiếp để hoàn thiện! :D Rồi up lên sau vậy! Công việc cty nhiều quá xá, toàn chạy ngoài đường! Đúi như trái chúi! =))

secanny

Bác nào biết chỉ dùm cách setup Weather HoChiMinh Cty. Setup hoài không được. Bấm vào : MSN Weather Widget nó báo : Eror opening the shortcut of locating the target filename.

Hadola

Nếu được thì chủ thớt làm cái sms nó giống bảng rom gốc (có hiện thị giống như mình chat với nhau vậy đó).
nếu được thế thì ok lắm.
Các hức năng khác thì tậm thời xài rất ok chưa phát hiện lỗi gì cả.Nếu có gì mình sẽ báo cáo ngay.
So many thanks

Rom gốc làm gì có SMS dạng thread huh bác? :-?

Sonblack: Bản ROM này của bác có còn chương trình chặn cuộc gọi như ROM gốc kg bác? Cái này chặn cực nhạy luôn ah, kg lọt tiếng chuông nào. Bác mà giữ lại được chương trình đó là tuyệt vời. =D>
Chúc bác luôn khỏe để cook ROM cho anh em! :))

tiny1990

Làm thế nào để cập nhật thời tiết? Em gõ Ho Chi Minh mà nó báo là không tồn tại!
gõ Zip or location code thì gõ cái gì đây? em ơ hcm

Sonblack

Super V.I.P
Làm thế nào để cập nhật thời tiết? Em gõ Ho Chi Minh mà nó báo là không tồn tại!
gõ Zip or location code thì gõ cái gì đây? em ơ hcm

Với Titanium Weather thì HCM đã được set sẵn rồi! Kết nối GPRS hoặc Wifi rồi chọt tay lên chỗ Titanium Weather ở màn hình chờ là Update mà thôi!
Nếu muốn chỉnh sửa phải dùng Tool nằm trong Start - Programs - Tools

tiny1990

Với Titanium Weather thì HCM đã được set sẵn rồi! Kết nối GPRS hoặc Wifi rồi chọt tay lên chỗ Titanium Weather ở màn hình chờ là Update mà thôi!
Nếu muốn chỉnh sửa phải dùng Tool nằm trong Start - Programs - Tools

Ý của em là em lỡ chỉnh sửa sai! bây giờ muốn update thời tiết ở hcm thì gõ cái gì đây?

madienyeu

Banned
Hi pac, ban ROM moi nay cua pac that tuyet, nhe nhag, muot ma em ai, e vua voc dc up luon. Nhug co ve nhu cai auto brightness k hoat dong, kinh hoat auto adjustment no chag co j thay doi ca cu o muc toi nhat. Pac fix dc cai nay thi hay wa

Sonblack

Super V.I.P
Hi pac, ban ROM moi nay cua pac that tuyet, nhe nhag, muot ma em ai, e vua voc dc up luon. Nhug co ve nhu cai auto brightness k hoat dong, kinh hoat auto adjustment no chag co j thay doi ca cu o muc toi nhat. Pac fix dc cai nay thi hay wa

Cám ơn thông tin của bạn! Tuy nhiên, bạn nên post bài bằng tiếng Việt có dấu theo quy định của diễn đàn, nếu không sẽ bị xóa ở những bài tiếp theo đấy! :D Lưu ý dùm nhé!

Kích hoạt thì nó sẽ tối ưu ở mức tiết kiệm điện năng nhất đó bạn à! :D Đã kiểm tra, nó hoạt động tốt! Bạn phải kiểm tra bằng cách, không kích hoạt Auto nó và thay đổi thanh trượt mới biết là nó hoạt động hay không!

@All: Đang up lên host phần update của PDA.

Chỉnh sửa cuối:

secanny

Đã cập nhật ở bài 1! :D

Up lại thui.=D>

Có 1 vấn đề cần hỏi các bạn đã test, không biết có phải tại mạng Viettel hay không mà sau khi up ROM này, vào 3G xem Mobitv không được ( CT Streaming player báo lỗi : data time out.) Các bản ROM trước IK5, IL2 đều xem Mobitv OK.:-/

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Sonblack rất mong mọi phản hồi của các thành viên dùng ROM này để còn biết hoàn thiện và khắc phục cho tốt hơn tạo điều kiện để có thể có những bản rom mới với build mới trong thời gian tới khi đã có tool và phương cách làm hoàn thiện hơn! :D
Cám ơn các bạn đã quan tâm.

Status
Không mở trả lời sau này.