• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21884.5.0.85)

Status
Không mở trả lời sau này.

dpc

Sau khi thử format lại thì bộ nhớ 16Gb đã bay sạch rồi.
Có 1 vấn đề là khi up bản này của bác là mỗi khi kết nối masstorage xong thì máy bị lag, ở bản gốc thì không bị thế này

tiny1990

anh Sơn vui lòng xóa luôn 2 trò chơi mặc định của window đi "Bubble Breaker" chọt 2 bóng bóng nổ và trò "Solitaire" xếp bài!
Vì 2 trò này ppc nào củng có. mà ít ai chơi
toàn chơi game hd ^^

về phần giao diện: anh làm cho các icon của chương trình có hình lục giác tổ ong
Nếu có TF3D của HTC nữa thì tuyệt vời he..hé

hongty

Mình rất thích bản Opera 9.5 gốc của i8000, bản mới 10.2 trên website dùng không thích, không thể tự xoay màn hình được, nếu được Bác Sonblack giữ lại cho cái Opera 9.5 nhé, tìm mãi trên mạng không có bản này...

hackbabe

Bác Sơn à, sau khi up cái giao diện Dial Phone vẫn có thanh trượt , có ai bị thế không ạ

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn à, sau khi up cái giao diện Dial Phone vẫn có thanh trượt , có ai bị thế không ạ

Mình xin khẳng định với bạn rằng tất cả các bản ROM do Sonblack build đều không bị tình trạng này.
Các build 21xxx đương nhiên không bị.
Chỉ có bản 28008 là bị hiển thị thanh cuộn trong DialPad nhưng đã được fix, bảo đảm ok vì đã test.
Mình bảo đảm! Vui lòng xem lại có sử dụng theme nào không đúng với build không? Bản này là 21884, bạn bị bản này hay 28008? Ở topic này thì không thể thắc mắc về một topic khác!

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

Trong bản rom tiếp theo anh bỏ luôn mấy bài hát kèm theo máy luôn nhé!
01_The Beat.mp3
02_Flash Flash.mp3
03_Nothing left to say.mp3
04_Beyond Samsung.mp3
Classiccar.mp4
Helicopters.mp4

chổ đó hết củng ~ 70 -75 Mb

Sonblack

Super V.I.P
Chưa bỏ mà! Chắc bỏ ở các bản trước hehe!
Bản này vẫn còn 2 video clip và 4 bài hát đó!

Xem rồi mà, có thấy đâu! Hay là nó nằm trong CSC nhỉ? :D Đang chỉnh cho build 21887, khà khà, lại sắp ra rom! :)) Vẫn là bản nhẹ nhàng nhưng chỉnh lại thêm! :D

Chỉnh sửa cuối:

hungadams

Anh Sơn ơi .bao giờ mới có bản ROM của LEO,em hồi hộp đợi bản đấy quá

dinhtuaneib

Hi bác Sonblack,

Bác cho hỏi các build 28008, 21884,... khác nhau chỗ nào? bản 21884 mới cook mà bộ nhớ lại còn ít hơn build 28008?
Đâng muốn up thử 1 bản nhưng không biết nên thử build nào?
Cám ơn,

Sonblack

Super V.I.P
Hi bác Sonblack,

Bác cho hỏi các build 28008, 21884,... khác nhau chỗ nào? bản 21884 mới cook mà bộ nhớ lại còn ít hơn build 28008?
Đâng muốn up thử 1 bản nhưng không biết nên thử build nào?
Cám ơn,

Khác nhau:
- Cách hiển thị theme không giống nhau: thanh bar dưới lớn hơn thanh bar trên (cơ bản nhất, 28008) trong khi 21884 thì cả hai bằng nhau
- Các nút bấm hiển thị ở hết thanh bar dưới (28008) còn 21884 thì dàn trải cả hai thanh bar.
... là những gì dễ thấy nhất.

RAM: thực tế cái 21884 có free RAM lớn hơn nhưng do mình chạy nhiều chương trình khi chụp hình minh họa nên lại thấy nhỏ hơn thôi. Tốc độ thì khá nhanh.

Các bản ROM do mình build là đã bỏ khá nhiều soft có sẵn của Samsung ít dùng đến. Bản ra sau sẽ tốt hơn bản ra trước do càng làm, càng khắc phục và hoàn thiện nhiều hơn ở các bản sau cùng.

Build rom là nó vậy! :D

hongty

Chưa thấy bản rom nào tốt hơn bản 21884 này, Hệ Menu như cũ quen sử dụng hơn, tốc độ máy chạy tốt và quan trọng hơn cả là pin không bị đốt như các phiên bản khác , thanks bác Sonblack nhiều nhiều!!...

tiny1990

Xem rồi mà, có thấy đâu! Hay là nó nằm trong CSC nhỉ? :D Đang chỉnh cho build 21887, khà khà, lại sắp ra rom! :)) Vẫn là bản nhẹ nhàng nhưng chỉnh lại thêm! :D

Em củng không biết: CSC của em là I8000GLBIL1
Anh Sơn nhớ bỏ mấy cái này ở bản sau nhé:
Mấy cái theme có sẵng

2 Game mặc định "Bubble Breaker" & "Solitaire"

01_The Beat.mp3
02_Flash Flash.mp3
04_Beyond Samsung.mp3
Classiccar.mp4
Helicopters.mp4

kenvin79

Em củng không biết: CSC của em là I8000GLBIL1
Anh Sơn nhớ bỏ mấy cái này ở bản sau nhé:
Mấy cái theme có sẵng

2 Game mặc định "Bubble Breaker" & "Solitaire"

01_The Beat.mp3
02_Flash Flash.mp3
04_Beyond Samsung.mp3
Classiccar.mp4
Helicopters.mp4

Mấy file nhạc và phim trên nằm trong mass storage của máy do bản rom office nguyên gốc của hãng để lại, vì khi up rom của bạn SonBack chỉ up PDA.NB0 nên dữ liệu trên mass storage không bị xóa vì vậy các file trên vẫn còn.:D

Sonblack

Super V.I.P
Đúng là như vậy, mình kiểm tra hết, không thấy nó nằm đâu, thế mà... =))

kenvin79

Hi bạn SonBack trong bản rom mới khi duyệt Web bằng IE thì màn hình không tự xoay ngang được, nếu được bạn có thể mod các biểu tượng trên thanh Taskbar giông như biểu tượng trong large Indicator trong bản rom 28008 nhìn đẹp và rõ hơn biểu tượng mặc định của Win mo.Cám ơn bạn rất nhiều đang chờ bản rom mới của bạn.:)

Sonblack

Super V.I.P
Hi bạn SonBack trong bản rom mới khi duyệt Web bằng IE thì màn hình không tự xoay ngang được, nếu được bạn có thể mod các biểu tượng trên thanh Taskbar giông như biểu tượng trong large Indicator trong bản rom 28008 nhìn đẹp và rõ hơn biểu tượng mặc định của Win mo.Cám ơn bạn rất nhiều đang chờ bản rom mới của bạn.:)

Cái yêu cầu của bạn là tùy thuộc vào build bạn à! Cái đó do Microsoft, chỉ có những build 23xxx và 1 số khác có kiểu này. Build 21xxx sẽ không có bạn nhé! Mod cái này là thay đổi cả 1 hệ thống đó, chỉ có Microsoft làm được thôi! :D

Status
Không mở trả lời sau này.