• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21884.5.0.85)

Status
Không mở trả lời sau này.

dpc

Có bác nào bị lỗi tin nhắn kô, sau khi up bản này e kô thể nhắn tin đựoc. Cú ấn Send là nó báo Sending failed ngay

hackbabe

Posted via Mobile Device
kô biết có phải lười down các file eboot... kèm theo mà mình up xong thì vẫn còn thanh cuộn ở dial và kô ntin được. bác sơn cho hỏi có thay đổi gì ở các file eboot, csc, phone kô?

Sonblack

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
kô biết có phải lười down các file eboot... kèm theo mà mình up xong thì vẫn còn thanh cuộn ở dial và kô ntin được. bác sơn cho hỏi có thay đổi gì ở các file eboot, csc, phone kô?

Chỉ file PDA mới có thay đổi thôi bạn à! ROM là ở đó! :D Tôi nghĩ bạn nên check lại About trong Setting để biết có phải bản này không (so sánh với hình minh họa ở bài đầu tiên), nếu bản này (bản ở topic này) sẽ không bị.
Ngay cả với bản 28008, bên Modaco đã dùng, cũng không có thành viên nào bên đó bị thanh cuộn ở DialPad, có thể bạn đã up bản của người khác và tôi chắc là như vậy. :D Bằng không thì hãy tải lại file PDA mà up xem.

Chỉnh sửa cuối:

hongty

Posted via Mobile Device

Máy mình không biết hôm qua thế nào tự nhiên nóng quá, treo lơ lững, không làm được gì, phải tháo pin ra sau đó không các nào khởi động lại được. up lại bản rom này thì không thể nhắn và nhận tin được, up lại thêm lần nữa cũng không giải quyết được vấn đề....
Mình quyết định up lại bản IL5 thì nhắn tin được bình thường, sau đó up lại bản cook này thì vẫn không sao nhắn và nhận tin nhắn được, mặc dù trước đó vẫn sử dụng bình thường, không hiều tại sao...

Chỉnh sửa cuối:

hackbabe

Dear bác Sơn, em check tham số thì chỉ khác cái csc là L1 khác với J3 trong file chụp màn hình của bác. các thành phần khác giống y chang.
em up ban 21884 ( PDA_21884_I8000NXXIL5_Sonblack.NB0 _ 208,641KB)
Hiện tượng là có thanh cuộn ở Dial và không gửi nhận được tin nhắn.

Sonblack

Super V.I.P
Rất lạ và chẳng biết trả lời sao luôn! :)) Đang dùng đến giờ chẳng có sao ngoài mấy cái lỗi vặt không ai biết! :D

dinhtuaneib

Khác nhau:
- Cách hiển thị theme không giống nhau: thanh bar dưới lớn hơn thanh bar trên (cơ bản nhất, 28008) trong khi 21884 thì cả hai bằng nhau
- Các nút bấm hiển thị ở hết thanh bar dưới (28008) còn 21884 thì dàn trải cả hai thanh bar.
... là những gì dễ thấy nhất.

RAM: thực tế cái 21884 có free RAM lớn hơn nhưng do mình chạy nhiều chương trình khi chụp hình minh họa nên lại thấy nhỏ hơn thôi. Tốc độ thì khá nhanh.

Các bản ROM do mình build là đã bỏ khá nhiều soft có sẵn của Samsung ít dùng đến. Bản ra sau sẽ tốt hơn bản ra trước do càng làm, càng khắc phục và hoàn thiện nhiều hơn ở các bản sau cùng.

Build rom là nó vậy! :D

Hi bác Sonblack,

Cám ơn sự hướng dẫn của bác =D>.
Nếu chỉ up phần PDA và CSC của build 21884 (hoặc các build khác) thì ổn không vậy bác. Có cần phải up cả phần eboot hoặc phone không? (theo hướng dẫn chung của bác ở mục "Hướng dẫn UP ROM..." thì không có vấn đề):-?
Mục tiêu của tôi chỉ là giải phóng chỗ cho ROM và RAM?

Cám ơn,

Sonblack

Super V.I.P
Hi bác Sonblack,

Cám ơn sự hướng dẫn của bác =D>.
Nếu chỉ up phần PDA và CSC của build 21884 (hoặc các build khác) thì ổn không vậy bác. Có cần phải up cả phần eboot hoặc phone không? (theo hướng dẫn chung của bác ở mục "Hướng dẫn UP ROM..." thì không có vấn đề):-?
Mục tiêu của tôi chỉ là giải phóng chỗ cho ROM và RAM?

Cám ơn,

Các phần này riêng biệt hết, PDA mới dính đến hoạt động của hệ điều hành.

tiny1990

Không gửi được tin nhắn anh Sơn ơi!
Hôm qua cứ tưởng là bị mạng! cắm sim vào máy khác thì gửi ok!
Bây giờ em đang xài bản IL5 bản gốc thì gửi ok!

secanny

Bó tay òi! Thôi chờ vậy, giờ tới tối có bản 21887 up vô cho nó lành! :D

21887, chiều nay ra số độc đắc, anh em nhớ mua vài tờ đổi đời nha.:))
Anh mà ra sớm, tối nay up lun, hehe.

Sonblack

Super V.I.P
Ðang chờ Samsung Vietnam cho mượn máy đây! Các anh em bên đó hứa rồi, có máy là tìm cách ra rom thôi.

Chỉnh sửa cuối:

bigman612

Cám ơn bác Sơn rất nhiều, có thể cảm nhận được bác Sơn rất vui, hào hứng khi làm ROM cho anh em. Chúc bác sức khỏe để tiếp tục làm được nhiều ROM ngon cho cộng đồng dùng I8000.

hunter2601

chao cac bac.e moi mua con nay.nhug ga ve dt lam.vao dien dan nay doc.thay hay qua.hao hug lam.nhug chua biet gi ca.nen co bac nao o Ha Noi k.co the cho e dia chi.e den chi dan cho e dc k.e xin cam on va hau ta:D

Vui lòng post bài bằng tiếng Việt có dấu bạn nhé - Sonblack

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.