• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21887.5.0.86) - SB02

Status
Không mở trả lời sau này.

hackbabe

Với i900 và i8000 (hiện giờ chỉ đã vọc qua các chú này) thì ở lần đầu tiên khi khởi động sau khi up rom hoàn thành, nó sẽ tự động restart, lần khởi động sau hãy Align.
Các bạn lưu ý điều này! Các dòng khác khởi động lại 1 lần và align là dùng luôn, còn SS thì những 2 lần (1 sau khi up và 1 sau khi xuất hiện thông báo rồi restart

em đang up lại , lần này để nó muốn restart bao nhiêu tuy ý , đi chơi cái đã.

Pó tay thiệt rồi , up các kiểu cũng không được , lúc đầu tưởng so active sync nhưng tắt đi cũng không được luôn.

Tình trạng của em nó sau khi up rom là bị treo cứng khi cố nhận dạng với WIN, mở Explore cũng đơ luôn, chọc nút reset thì explore mới mở ra được, tuy nhiên tháo cáp usb ra cũng không khởi động được

Chỉnh sửa cuối:

CrazyChick

Hi !
Sau khi up bản rom này thì hem có nhắn tin đc nữa , bao gồm cả tin gữi đi và nhận về

hongty

em đang up lại , lần này để nó muốn restart bao nhiêu tuy ý , đi chơi cái đã.

Pó tay thiệt rồi , up các kiểu cũng không được , lúc đầu tưởng so active sync nhưng tắt đi cũng không được luôn.

Tình trạng của em nó sau khi up rom là bị treo cứng khi cố nhận dạng với WIN, mở Explore cũng đơ luôn, chọc nút reset thì explore mới mở ra được, tuy nhiên tháo cáp usb ra cũng không khởi động được

Mình up như thế mãi không lên, up qua mấy bản khác chạy ro ro, bây giờ hết kiên nhẫn up lại bản IL5 rùi. Hy vọng Bác Sonblack cho ra bản mới ...=D>

phudt83

hi all. Chắc máy của mọi người bị j rồi đó, chứ máy mình up ngon lành, dùng từ chều qua tới giờ. Thành phần:
+ Eboot_I8000NXXIL5_HW_40.eb0
+ PDA_21887_I8000NXXIL5_Sonblack.nb0
+ CSC_I8000FAMIJ3.CSC
+ Phone_I8000XXIL2
Up bản Rom của bạn Sơn chỉ mất 3min là máy lên (có tự restart 1 lần đầu), sau đó khoảng hơn 5min thì hiển thị finish trên OCTAN --> OK.

@bạn Sơn: mình gặp 1 lỗi này, tin nhắn ngoài Today thì rõ là chỉ hiển thị 01 tin nhắn cuối cùng, còn các tin khác không hỉu đi đâu?! Còn trong phần tin nhắn thread thì hiển thị dạng chat đầy đủ các tin, tuy nhiên khi chọt vô bất cứ tin nào để xem dạng full thì lại hiển thị nội dung của tin nhắn cuối cùng trong thread!!! Hức các bản chưa cook không bị thế này đâu :( mong bạn chỉ giáo.

Sonblack

Super V.I.P
Tin nhắn:
Ngoài Today như vậy là đúng với bản chất của CHome. Các tin khác vào trong mới thấy, nó nằm trong Inbox chứ đi đâu được.
Còn trong phần Tin nhắn thì nó theo đúng ROM gốc IL5, chẳng đụng gì đến nó, khà khà! Nên nhớ là mở nó từ đâu nữa, mình đã dùng bản IL5 gốc so với bản này, chẳng khác gì nhau cả! :D

dpc

Có bác nào kết nối masstorage xong máy bị lag kô, cả bản 21884 & bản này mình đều bị lag

tiny1990

tóm lại là bản mới nhất đã fix lỗi k gửi tn và nhận tn chưa mí bác?

secanny

tóm lại là bản mới nhất đã fix lỗi k gửi tn và nhận tn chưa mí bác?

Up để tự mình khám phá nha bạn, hehe... Với Omo ngại gì vết bẩn, ý nhầm : với ROM cook Sonblack ngại gì không up, khà khà :))

Tình hình là SMS chuẩn, đã fix được lỗi không gửi được/không nhận được so với bản trước

Ram có free thêm 1 ít MB

Vuốt ve có vẻ mượt mà hơn tí nữa, hình như A Sơn có làm cái gì ấy ấy vào bản ROM :)

Cảm ơn anh rất nhiều, xem ra thói quen nâng cấp ROM 1 tuần 3 lần bắt đầu hình thành :)

Chúc anh luôn giữ gìn sức khỏe nhé

Thân

secanny

...

Cảm ơn anh rất nhiều, xem ra thói quen nâng cấp ROM 1 tuần 3 lần bắt đầu hình thành :)
...

Thân

Anh Huyentran nói câu này các user I8000 rất khoái, hihi "nâng cấp ROM 1 tuần 3 lần", không biết anh Sonblack có chịu nổi không, chắc phải thức đêm trường kỳ để mà cook ROM quá. Thanks anh Sơn, anh Hoàn rất nhiều.

Sonblack

Super V.I.P
Hì hì! Cái này thì đảm bảo và có khi sau khi cầm I8000 trọng lượng cơ thể lại còn tuột xuống nữa thì rõ khổ :))
Hiện tại vẫn đang dự tính những bản Clean và hoàn thiện chúng chứ chưa thích và cũng chưa có nhiều thời gian để nâng cấp nhiều thứ.

kenshin1101

Thanks a Sơn nhé. Bản cook của a là bản tốt nhất e thấy cho I8000 :D
e cũng có chút kiến thức lập trình, hi vọng có thể giúp đỡ anh trong việc cook room :D

Sonblack

Super V.I.P
Thanks a Sơn nhé. Bản cook của a là bản tốt nhất e thấy cho I8000 :D
e cũng có chút kiến thức lập trình, hi vọng có thể giúp đỡ anh trong việc cook room :D

Xin cám ơn rất nhiều về nhận xét này! Nó là niềm hạnh phúc, là sự động viên, khích lệ dành cho bản thân Sonblack nói riêng và anh em build rom PDAVIET nói chung.
Với những bản ROM được phát hành, mình chỉ mong muốn nhận được những phản hồi về những lỗi thật sự của nó để có cách khắc phục và hoàn thiện. Đó mới là cách để có những bản ROM tốt nhất.
Nhân tiện đây, mình cũng muốn nói rằng, các bạn cần phân biệt đâu là lỗi và đâu là những thông báo của chương trình, những cái do settings để có phản ánh đúng.
Tại các topic về ROM, mình chỉ trả lời về ROM mà thôi, vui lòng không hỏi về cách sử dụng (đã có topic thảo luận riêng). Vì thế nếu có bài viết nào đi lạc tiêu chí này, sẽ bị del mà không báo trước, đó cũng là nội quy của PDAVIET nhằm đảm bảo thông tin rõ ràng và dễ tìm kiếm cho thành viên. Hy vọng các bạn cùng Sonblack làm việc này nhé! :D

Năm mới sắp đến, chúc các thành viên dùng I8000 nói riêng và PDAVIET nói chung dồi dào sức khỏe, cùng nhau khám phá, chia sẻ niềm vui công nghệ và đam mê của mình.

Cũng không quên gửi lời cảm ơn đến Hoàn (huyentrangallery) từ Samsung, đã hỗ trợ máy và mọi thứ khác một cách nhiệt tình vì cộng đồng dùng Omnia II - I8000. Chúc sức khỏe!

Xin cám ơn.

Sonblack

TranMinhMan

Super V.I.P
Anh Huyentran nói câu này các user I8000 rất khoái, hihi "nâng cấp ROM 1 tuần 3 lần", không biết anh Sonblack có chịu nổi không, chắc phải thức đêm trường kỳ để mà cook ROM quá. Thanks anh Sơn, anh Hoàn rất nhiều.

Thật sự đối với Cooker bọn mình thì 1 tuần 3 bản ko thành vấn đề, đôi khi vừa upload lên diễn đàn bản này thì đã đang test bản khác rùi! Nói câu ko ngoa chưa có bản Rom nào bọ̣n mình dùng quá 2 ngày, rất nhiều bản Rom build rùi để xếp xó vì nếu upload lên forum liên tục thì cũng có cái dỡ, các mem sẽ nhàm và đôi khi các bản Rom đó cũng chưa có nhiều thay đổi lắm so với bản trước.
Thân!:D

kenshin1101

Topic này chỉ dành cho các phản hồi/thông báo lỗi về bản room mới.
Bạn tiny1990 ra hỏi ở topic thảo luận nhé.
E nghĩ a Sơn nên làm 1 cái FAQ :p

Bản này có duy nhất 1 lỗi : Khi kết nối với PC dạng usb mass storage rồi rút dây ra là bị đơ máy...

Status
Không mở trả lời sau này.