• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21887.5.0.86) - SB02

Status
Không mở trả lời sau này.

Sonblack

Super V.I.P
Đang bận túi bụi lại bịnh nữa nên đành gác build rom sang một bên! :D
Các bạn thông cảm!

lsbtmh

Hi All! Cho mình hỏi cái?
Mình vừa mới mua con I8k ở Mai Nguyên cho gấu ở nhà, nhưng ROM trên máy vẫn còn WM 6.1 có thể up trực tiêp lên Rom này đựoc không? Hay phải tìm 1 bản rom tưong thích với ký hiệu của Rom gốc trên máy up trứoc rồi mới úp bản rom này lên!
Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Sonblack

Super V.I.P
Hi All! Cho mình hỏi cái?
Mình vừa mới mua con I8k ở Mai Nguyên cho gấu ở nhà, nhưng ROM trên máy vẫn còn WM 6.1 có thể up trực tiêp lên Rom này đựoc không? Hay phải tìm 1 bản rom tưong thích với ký hiệu của Rom gốc trên máy up trứoc rồi mới úp bản rom này lên!
Thanks!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Cứ up rom này tự nhiên cho Gấu nhé! :D

lsbtmh

Mình đã down load xong bản XXIL5 rồi, thì down load bản rom mày chỉ cần phần PDA thôi hay vẫn phải down tất cả vậy các Bro???
Mình chưa up lần nào cho I8k hết nên mong mọi ngừoi thông cảm!!!!!!!!!!!!!

Sonblack

Super V.I.P
Mình đã down load xong bản XXIL5 rồi, thì down load bản rom mày chỉ cần phần PDA thôi hay vẫn phải down tất cả vậy các Bro???
Mình chưa up lần nào cho I8k hết nên mong mọi ngừoi thông cảm!!!!!!!!!!!!!

PDA không cũng được nhưng tốt nhất nên up hết cho đồng bộ. Hướng dẫn đã có ở đây, hãy vào mà đọc, không đọc mà đi hỏi những cái đã có tức là bạn không chịu tìm hiểu đấy: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=77127
Chào bạn!

tiny1990

Anh Sơn ơi! chức năng USB mass storage của bản này chậm quá.
Tức là sau khi mình ngắt kết nối thì máy chạy k nổi luôn. phải SR thì mới ngon cơm!

secanny

Mấy hôm nay vắng anh Sonblack bùn quá. Chúc anh sớm khỏi bệnh nhé!

k31a

Hèn chi không thấy bác Sơn ra Rom mới, bệnh tình như thế nào rồi bác ?

Sonblack

Super V.I.P
Tốt nhất là các bạn không nên Spam bài ở nơi đây và hãy chờ đợi nhé! Mình cũng phải lo cơm áo gạo tiền nữa chứ hem lẽ ngồi ôm rom suốt sao, chỉ dành chút ít thời gian buổi tối cho rom thôi! :D

k31a

Hết bệnh rồi, có bác thấy box còn có reply :D, ko có bác vắng quá. Giống như hoạt náo viên áh :D

bynight85

Anh Sơn cho em hỏi, anh gỡ Youtube đi thế xem trền web có xem đc nữa ko? nếu em muốn lấy lại những cái mà anh đã bỏ khi cook room thì có lấy đc ko :D, như face book, cube.... thanks anh. Em chuẩn bị mua máy nên chọn bản room 6.5 ngon up luôn :D

tiny1990

Anh Sơn cho em hỏi, anh gỡ Youtube đi thế xem trền web có xem đc nữa ko? nếu em muốn lấy lại những cái mà anh đã bỏ khi cook room thì có lấy đc ko :D, như face book, cube.... thanks anh. Em chuẩn bị mua máy nên chọn bản room 6.5 ngon up luôn :D

vậy thì cài rom gốc 6.5

baongocmobile

Rất tuyệt vời anh Sơn ạ..Em đã test khoảng 20 ROM đủ loại nhưng cuối cùng dừng chân ở bản ROM này của anh..Cảm ứng rất nhạy..nhanh và ổn định.

coffeelove2603

Bản ROM này của chú up nhanh thật, con mới UP xong đây, chắc có lẻ là do đã lọc bớt các soft ko cần thiết nên bản ROM nhẹ, UP rất nhanh, khoảng 5p (các bản full, ít nhất phải mất 10p), cảm nhận ban đầu là cảm ứng của ROM này cực nhạy, ko dùng lực nhìu, các icon nhỏ hơn làm cho trang Start nhìn dễ hơn...tiếp tục cảm nhận, hjhj! cám ơn chú SonBlack rất rất nhìu, chúc chú luôn mạnh khỏe và hạnh phúc.

vyhvtv

Đã up bản ROM 21887 của bác Sơn rồi, up rất nhanh khoảng 3 phút là xong. Test thấy ổn.
Em thích duyệt Web bằng Opera thế mà không có. Bác thêm opera đi.

dpc

Mình thấy bản rom này của bác Sonblack vuốt mượt mà nhất trong số tất cả các bản rom cook khác (chỉ thua bản JA1 mới ra thôi) và ko bị các lỗi lặt vặt, vừa test thử 2 bản rom cook của Khuanchai trên nền JA1 thấy cũng ko ổn lắm.
Chúc bác Sonblack luôn mạnh khỏe & thuận lợi trên con đường Cơm Áo Gạo Tiền để có thêm thời gian cho ra lò những bản rom tuyệt vời hơn nữa!

dpc

Bản Rom JA1 + tài năng của KTV xuất sắc 2009 thì quá ổn rồi đúng kô AE

Status
Không mở trả lời sau này.