• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21889.5.0.87) - SB03

Sonblack

Super V.I.P
Mình sẽ cố gắng cho ra một bản thuần Samsung của JA5 vào tối mai sau đám cưới của Adv Mod TranMinhMan.

I will try to release 1 rom as original ROM JA5 tomorrow evening after wedding of Adv Mod TranMinhMan.

vnthanh321

Thanks bác Sơn vì đã build nên những bản rom rất tuyệt vời cho cộng đồng s.dụng winmo VN nói riêng và nc' ngoài nói chung. Qua modaco thấy ng` ta khen bác em cũng nở mày nở mặt "này, tớ cũng ng` VN với bác ấy đấy" :))
Lúc tr'c khi mới chơi winmo, có ng` bảo rom cook ra gần như mỗi ngày ~> Sợ ko bik up rom nào. H` thì chỉ đi so với rom của bác sonblack thôi :D

Sonblack

Super V.I.P
Kể từ nay, toàn bộ file .rgu trong ROM sẽ bị xóa để tăng thêm chỗ trống. Vì vậy những ai muốn sử dụng ROM của mình để cook lại sẽ không tìm thấy bất cứ file .rgu nào. Vui lòng không phàn nàn về điều này.
Hoạt động của ROM vẫn bình thường không ảnh hưởng do việc xóa các file .rgu này.

Nhân đây, xin chân thành cám ơn Admin Kawaguchi đã lập trình các tool có ích hỗ trợ Sonblack trong việc build rom cho I8000.

Lancez

hi, SB. may i have a request on JAVA cab? since u removed java in most of your ROMs. thank you.

Sonblack

Super V.I.P
hi, SB. may i have a request on JAVA cab? since u removed java in most of your ROMs. thank you.

I removed QIK, Dice, Asphalt, Crayon Physics, RSS Reader, Podcast, Smart Search and change settings suitable.

Lancez

I removed QIK, Dice, Asphalt, Crayon Physics, RSS Reader, Podcast, Smart Search and change settings suitable.

yes, i noticed that. what i was asking is the Java. is it present in your ROM? if not, would you be kind and make a cab for us? thank you

dinhtuaneib

Hi bác SonBlack,

Cám ơn bác đã dành thời gianb cook ROM cho công đồng I8000.

Tôi đã up bản ROM SB03 đã sử dụng vài ngày. Ghi nhận như sau:
- Chạy khá ổn, ROM 250MB, RAM 65MB.
- Các ứng dụng phone và SMS của Samsung vẫn chạy khá chậm.
- Opera bản beta 10, khi vào inernet mà ko kết nối Wifi trước thì sẽ bị treo, đề nghị bác SonBlack giữ lại bản 9.5 gốc.
- Pin: thời gian chờ thì OK, nhưng nếu chạy ứng dụng thì xuống khá nhanh (so với bản 28887).

Một số ý kiến để bác xem xét và hoàn chỉnh các bản ROM sau.

dpc

Mình sẽ cố gắng cho ra một bản thuần Samsung của JA5 vào tối mai sau đám cưới của Adv Mod TranMinhMan.

Secany đã public bản JA5 rồi bác Sơn ơi (link rapid khó down lắm), bác có link khác thì shared sớm cho AE down :D