• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21889.5.0.87) - SB03

hoibihay

Vậy là đã hoàn thành việc up rom. Bây giờ là align theo hướng dẫn trên màn hình của I8000! Vậy thôi! :D I8000 sao mà hỏng được trừ rơi rớt hay đập phá nó thui!

Vâng, nhưng em lại không thể align được bác ạ. ấn đủ kiểu, vừa bằng tay, vừa bằng bút. Có cách nào khác không bác nhỉ?

dpc

Vâng, nhưng em lại không thể align được bác ạ. ấn đủ kiểu, vừa bằng tay, vừa bằng bút. Có cách nào khác không bác nhỉ?

bản này nó hơi khác 1 tý.
Sau khi bác chọc vào giữa màn hình và các góc nó sẽ hiện lên 1 thông báo, bác chỉ việc chọc vào skip là xong

dpc

Pin thì mình ch]a biết vì mới up được tối hôm qua, các vấn đề khác thì chưa thấy j. Đến thời điểm này mọi thứ đều ổn, chắc là chỉ chờ bản SB04 thôi

Sonblack

Super V.I.P
Pin thì mình ch]a biết vì mới up được tối hôm qua, các vấn đề khác thì chưa thấy j. Đến thời điểm này mọi thứ đều ổn, chắc là chỉ chờ bản SB04 thôi

Đang định làm JA1 thì nghe nói đã có JA5 vì vậy bản tiếp theo sẽ trên nền JA5. Thank huyentrangallery! Ngày mai sẽ nhận được bản này!

dpc

Có add được giao diện này vào bản JA5 được kô bác Sơn

Link tham khảo ở đây

vnthanh321

Đang định làm JA1 thì nghe nói đã có JA5 vì vậy bản tiếp theo sẽ trên nền JA5. Thank huyentrangallery! Ngày mai sẽ nhận được bản này!

Nghe nói JA1 rất tốt, mong chờ bản này của bác.
Góp ý bác sonblack làm cho cái scroll bar với các icon trong start menu lớn hơn chút nữa. Màn hình lớn mà 2 cái này nhỏ quá ko đã. Nếu đc mong bác resize font luôn :D

Sonblack

Super V.I.P
Nghe nói JA1 rất tốt, mong chờ bản này của bác.
Góp ý bác sonblack làm cho cái scroll bar với các icon trong start menu lớn hơn chút nữa. Màn hình lớn mà 2 cái này nhỏ quá ko đã. Nếu đc mong bác resize font luôn :D

Đã port xong phần cơ sở, mọi thứ chạy tốt. Vấn đề là thời gian gỡ bỏ, gom, thêm ứng dụng hỗ trợ và trau chuốt nữa là xong. Tuy nhiên, mình vẫn muốn biết dung nhan của JA5 thế nào trước khi lấy cơ sở là JA1 hay JA5. :D

pdahtc

bác sonblack lúc nào rảnh cho e cái file cab của touch calender với ạ
cái calender mặc định e thấy k tiện bằng
cảm ơn bác

Lancez

Being heard is to make JA1 has JA5 so the next platform JA5. Thank huyentrangallery! Tomorrow will receive this

JA5? sounds good, lol. looking forward to it. by the way, do u have any plans to cook a 6.5.x ROM. the 28008 is great loving it every minute that i spent with it. also in this built what is Neo S2007 drive? thanks

Last edited by a moderator:

tiny1990

bản AJ1 thi mình bấm phím back thì không thoát ứng dụng (đã vào setting chỉnh là khi bấm phím back là thoát chương trình)
Anh em check dùm mình với!

dpc

Đã port xong phần cơ sở, mọi thứ chạy tốt. Vấn đề là thời gian gỡ bỏ, gom, thêm ứng dụng hỗ trợ và trau chuốt nữa là xong. Tuy nhiên, mình vẫn muốn biết dung nhan của JA5 thế nào trước khi lấy cơ sở là JA1 hay JA5. :D

Chắc chắn là cũng có nhiều người muốn thử JA5 rồi

hongty

bản AJ1 thi mình bấm phím back thì không thoát ứng dụng (đã vào setting chỉnh là khi bấm phím back là thoát chương trình)
Anh em check dùm mình với!

Mình thấy bình thường, mọi thứ ok, chỉ có điều thỉnh thoảng máy bị lag do tran bộ nhớ

Sonblack

Super V.I.P
Vẫn tranh thủ xúc tiến bản 21889 trên nền JA1 để giới thiệu với bà con vọc chơi đây! Khi nào xong sẽ giới thiệu bằng một chủ đề mới! Các bạn đừng thúc, đừng hối nhé, lỗi tùm lum đó nha! :))

Sáng giờ, chờ bản JA5 mà chưa thấy đâu vì nó những 500MB, chắc bác huyentrangallery up lên tới giờ còn chưa xong. :D Bản JA5 lại phải mất thời gian ngồi gỡ ứng dụng thủ công nữa rồi! Chắc đúi quá!

Chỉnh sửa cuối:

qcthangonline

bản này dùng ôn có lỗi gì không bác, em mới tham gia chưa hiểu lắm. cho em hỏi up rom co can ket noi với activesync ko, JA1 JA5 là sao bác nói chẳng hiểu gi hết còn bản này là bản gì

Sonblack

Super V.I.P
bản này dùng ôn có lỗi gì không bác, em mới tham gia chưa hiểu lắm. cho em hỏi up rom co can ket noi với activesync ko, JA1 JA5 là sao bác nói chẳng hiểu gi hết còn bản này là bản gì

Up ROM ra sao xem tại đây: CLICK HERE
Thế nào là JA1 hay JA5 thì đây: CLICK HERE
Mọi thứ đã có mà hong chịu đọc lại vào đây hỏi vậy bạn? Mọi thứ đã có rồi mà!!!!

qcthangonline

em đọc hết rồi em muốn hỏi bản này dùng có ôn ko thôi. sãng góp 1 vài ý kiến với bác để bản sau tót hơn là bác nên đừng có can thiệp nhiều quá vào phần hệ thống phần cứng ví dụ như chỉnh sửa thay đổi. nên chỉ thêm hoặc bớt một vài ứng dụng cần thiết và giao diện đẹp như thế là đủ lắm rồi thank bác

Sonblack

Super V.I.P
em đọc hết rồi em muốn hỏi bản này dùng có ôn ko thôi. sãng góp 1 vài ý kiến với bác để bản sau tót hơn là bác nên đừng có can thiệp nhiều quá vào phần hệ thống phần cứng ví dụ như chỉnh sửa thay đổi. nên chỉ thêm hoặc bớt một vài ứng dụng cần thiết và giao diện đẹp như thế là đủ lắm rồi thank bác

Bạn hãy cảm nhận ROM gốc rồi sẽ biết là tại sao những ROM được cook hoặc build lại có những thay đổi như thế này, khi đó phát biểu cũng không muộn :D

thantai2010

Theo ý kiến của riêng em bác SonBlack khi build bản mới nên để nguyên theme của máy. Còn khi ai dùng muốn cài theme nào thì tùy ý thích. Bản thân em không thích theme titan, em vẫn khoái thằng Spb Mobile Shell:D

secanny

Theo ý kiến của riêng em bác SonBlack khi build bản mới nên để nguyên theme của máy. Còn khi ai dùng muốn cài theme nào thì tùy ý thích. Bản thân em không thích theme titan, em vẫn khoái thằng Spb Mobile Shell:D

Còn tui thì thik thêm Titan, hehe, bạn thik MobileShell hay Manila thì thì cài vào, chuyện nhỏ mà. vạn người tỷ ý làm sao chịu nổi, cái gì mình làm được thì tự làm thui, quan trọng là mình có được bản Rom chạy ngon lành, mượt mà , mạnh mẽ hihi. và cứ thế bản Rom cứ ra ta lại cứ vọc hehe.

Vẫn tranh thủ xúc tiến bản 21889 trên nền JA1 để giới thiệu với bà con vọc chơi đây! Khi nào xong sẽ giới thiệu bằng một chủ đề mới! Các bạn đừng thúc, đừng hối nhé, lỗi tùm lum đó nha! :))

Sáng giờ, chờ bản JA5 mà chưa thấy đâu vì nó những 500MB, chắc bác huyentrangallery up lên tới giờ còn chưa xong. :D Bản JA5 lại phải mất thời gian ngồi gỡ ứng dụng thủ công nữa rồi! Chắc đúi quá!

Cố lên anh Sơn, ngày Tết cận kề, công việc lu bu.... không biết anh Sơn có đủ thời gian dành cho anh em ăn những bản Rom anh ý cook không nữa. JA1 và JA5 ----> 2 bản ROM này ngày tết mà vọc sướng lắm đây. ;;) :D =D>