• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21889.5.0.87) - SB03

madienyeu

Banned
hi pác Sonblack. e đã vọc khá nhiều bản rom cho e i8 thấy bản này ổn nhất và đang chạy Spb Mobile Shell (e thích cái này) thấy mượt mà và cũng it hoa pin hơn mấy bản trước. Nhưng cái Smart Reader của pác cài ra bị lỗi, e hay scan văn bản từ sách báo về dạng text bằng cài này, khi chụp xong nó toàn báo warning: unable to recognize dù trang văn bản rất rõ nét. pác xem fix lại cho e phát ko thì buồn lắm:(. cái nữa là e hay dùng cái VITO.AudioNotes.v.1.38 để tự động ghi âm cuộc gọi từ hồi up mấy bản rom of pác cái này cũng ko hoạt động tốt như trước nữa, lúc nó record đc lúc ko. thấy bảo cái VITO.AudioNotes nó tùy thuộc vào từng bản rom. e thử cả cái ACR_Version_1.2.2 cũng như vây luôn. cho e hỏi pac cách fix cái này luôn. Thanx pác nhiều, chúc pác sức khỏe!!!

vyhvtv

Em đang sử dụng bản ROM 21887 của bác thấy rất tốt. Tuy nhiên có một số điểm sau chưa vùa ý:
1. Em thich xài Opera 9.5 gốc của Rom vì duyệt Web mượt và tự động xoay màn hình. Bác đừng xóa Opera nhé.
2. Camera chụp hình mờ quá. Thua xa bản ROM gốc. Bác fix lại nha!

tiny1990

còn 3 tuần nữa là tết! anh Sơn bày cho anh em cách xào nấu với!
Riêng em chỉ cần bỏ bớt các ưng dụng mình k thích thôi chỉ vậy là đủ rồi!

qcthangonline

Theo ý kiến của riêng em bác SonBlack khi build bản mới nên để nguyên theme của máy. Còn khi ai dùng muốn cài theme nào thì tùy ý thích. Bản thân em không thích theme titan, em vẫn khoái thằng Spb Mobile Shell:D

mình thấy cai spb nó chỉ làm ẩn cái giao diện today thôi chú no đâu co thay thế được, nhưng thế sẽ ngốn ram lắm con

Sonblack

Super V.I.P
Em đang sử dụng bản ROM 21887 của bác thấy rất tốt. Tuy nhiên có một số điểm sau chưa vùa ý:
1. Em thich xài Opera 9.5 gốc của Rom vì duyệt Web mượt và tự động xoay màn hình. Bác đừng xóa Opera nhé.
2. Camera chụp hình mờ quá. Thua xa bản ROM gốc. Bác fix lại nha!

Hỏi ngú ngớ ghê! Camera mờ là do mình làm gì Camera à! Thua ROM gốc là thế nào? Bạn nghĩ sao khi hỏi câu này? Nó là của ROM gốc đấy bác ạ, em không giỏi để chế Camera soft khác đâu nhé! Xem lại máy của bác đi!

Sonblack

Super V.I.P
còn 3 tuần nữa là tết! anh Sơn bày cho anh em cách xào nấu với!
Riêng em chỉ cần bỏ bớt các ưng dụng mình k thích thôi chỉ vậy là đủ rồi!

Bên Modaco có hướng dẫn chi tiết về cách build và tool nữa đó. Sang đó đọc rồi về tự làm 1 bản chơi cho vui! Rom gốc thì giờ nhóc trên mạng hết rồi!
Sonblack không có thời gian rãnh nhiều đâu, build được rom đã mất hết bao nhiêu thời gian của mình rồi! Cơm áo gạo tiền ai lo cho!

@All: Đã cầm từ tối qua bản ROM gốc I8000NXXJA5 do Samsung Vietnam cung cấp.

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

@All: Đã cầm từ tối qua bản ROM gốc I8000NXXJA5 do Samsung Vietnam cung cấp.

Giữ vững lộ trình làm rom nha anh! Đừng cho ra sớm quá => để anh em test bản SB03 xong đã!
mà củng đừng trễ quá anh em chờ anh dài cổ hjhj!

dpc

Mình thấy bình thường, mọi thứ ok, chỉ có điều thỉnh thoảng máy bị lag do tran bộ nhớ

Đúng là thỉnh thoảng bị lag phải restart mặc dù ram còn >50mb. E bị mấy lần rồi mặc dù kô nghịch ngợm j

secanny

Hàng độc quyền phải tuân thủ các yêu cầu của Samsung. Không tuân thủ sẽ không còn support thì lấy gì có ROM nữa :D

Anh Sơn giữ hàng làm thèm quá, vậy là VN lần đầu tiên có bản ROM gốc ra trước Modaco:O

LamDucThien

Bác Sơn làm cho các icon to hơn tí được ko, em thấy hình như nó bé hơn Rom gốc vả lại nó hiện tên các chương trình ko đầy đủ như Rom gốc có lẽ do khung icon nhỏ quá chăng?
Sẵn bác cho em hỏi độ nhạy cảm ứng ngoài do phần cứng ra thì khi build Rom có làm tăng lên được ko, nếu được thì bằng cách nào vậy

Sonblack

Super V.I.P
Để đảm bảo tính thẩm mỹ của ROM, mình sẽ không làm icon bằng ROM gốc vì có nhiều chương trình được thêm vào với các icon bị vỡ hình.
Ai thích icon to có thể lấy các file sau của ROM gốc bất kỳ của WVGA mà chép đè vào:
StartMenu_GridScene_480x800.cpr
StartMenu_GridScene_800x480.cpr
Reset sẽ thấy icon lớn ngay.

Còn chữ của icon thì các bạn có thể tuỳ chỉnh được kia mà! Hãy khám phá mọi chức năng đi bạn, còn những thứ mà bạn chưa đụng tới nữa kia mà, chứ không sao hỏi cái này??? :D

Về cảm ứng thực chất là cảm giác của các bạn mà thôi. Thử bỏ chọn chế độ Sound + Vibrate khi tap bút hay tay vào màn hình bạn sẽ có cảm giác cảm ứng nhạy ngay =))

Đã trả lời về icon và chữ vui lòng không thắc mắc vì nó sẽ luôn luôn là như vậy! :D

Chỉnh sửa cuối:

k31a

Sau 1 đêm pin tụt quá nhanh, không chương trình nào chạy ngầm hết bác Sơn ơi. Sạc pin đầy từ trưa tới sáng nay là còn 16%, chỉ dùng để nghe gọi thôi bác. Lúc trước dùng thằng A1 cũng bị vậy :(

LamDucThien

Pin thì em ko để ý nữa. Còn cảm ứng thì em bỏ hết đó chứ, ko có âm cũng như ko để rung phản hồi. Tuy nhiên giữa các bản Rom có độ nhạy khác nhau, ý em là thế đó bác Sơn ạ. Sẵn em hỏi bác luôn cái chuyện bắt sóng GPRS đó em cũng thấy mỗi bản có khả năng bắt sóng mạnh yếu khác nhau vậy là do mình tinh chỉnh Rom khi buld à?
Vấn đề em quan tâm nhất là hiện tượng sụt Ram, lúc mới mở Ram còn khá nhiều lên web 1 hồi rồi tắt hết chương trình mà Ram còn có tí à có khi còn mấy MB, tắt máy mở lên thì Ram về ban đầu, bác giải thích giúp em việc này với

Sonblack

Super V.I.P
Về RAM, trồi sụt ngay cả với ROM gốc cũng vậy, tất cả là do nk.exe thôi cùng với build nữa đó bạn. Vấn đề này thì mình không can thiệp đâu! :D

GPRS cũng không can thiệp được đâu! Có thể do mạng ở khu vực bạn từng thời điểm bạn check thôi!

Chỉnh sửa cuối:

vnthanh321

Còn các bạn khác, vấn đề pin thì sao đây?

Em thấy SB03 sut pin nhanh hơn SB02 đó bác ạh.
Hôm nay mới up thử rom cook trên nền JA1. Cảm ứng 1 trời 1 vực luôn. Bởi thế em đang rất mong chờ rom tiếp theo của bác :D

k31a

cái Ja1 e cũng dùng qua rồi, cũng sụt pin nhanh lắm, nhưng không bất tử như của bác Sơn :D. Được cái rom càng ngày càng hoàn thiện. Thank bác Sơn rất nhiều, nhìn đi nhìn lại cũng chỉ mỗi bác cook cho e nó :D