• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

doananhtai

jackycuong

@Zenki: bản custom FW clean này sao khi mình cài bitsms vào, rồi mở nó lên nó cứ văng ra ngoài hoài vậy? bạn đã test chưa?

nhoccafesua

zenki cho mình hỏi nếu mình up lên rồi bây giờ muốn down về FW 3.1.2 thì có được kg vậy?

nlphong75

cho mình hỏi máy mình là lock 3.1.2 giờ mình tải cái bản của bạn về là lam giống vậy là sài phải ko?có cần dùng sim active j k vậy zenki.Với lại làm sao biết(MÁY BẠN HIỆN THỜI ĐANG ĐƯỢC JAILBREAK BẰNG REDSN0W HOẶC BẰNG BLACKRA1N HOẶC ĐANG XÀI FW CUSTOM THÌ CÓ THỂ RESTORE FW CUSTOM NÀY)tại lúc trước đưa máy người ta cài nên k biết.còn cái nữa là down về xong.chép cái này vô đâu để Restore.hướng dẫn mình làm cụ thể đi luôn đc ko .thanks trước nhé hihi

Chỉnh sửa cuối:

vietthanh

nang cap 3gs

bac oi, cho em hỏi ? IPhone của em là 3 GS (32g) màu trắng, thông số như sau :
phiên bản : 3.1.2 (7D11).
số seria : 889388N33NS
model : MC 134NF
IMEI : 01 198100 260588 7
modem Firmware : 05.11.07
thì có nâng lên iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G dược không ạ ?
xin chân thành cám ơn bác !

duyphuong123

Buồn quá, máy em là 3GS New Bootroom nên không chạy được mất rồi.không biết bao giờ mới được dùng FW custom đây!

takeocat

xin hỏi mình đã up thành công ios 4 của bạn khi up xong mình thử up lại bằng bản ios4 gốc thì gặp lỗi 3194 mình đã cẩn thân lưu file shsh 4.0 4.1 và 4.2 rùi. có thể hd mình sử dụng file shsh được kg xin cảm ơn

vipboy_9x

Moderator
bac oi, cho em hỏi ? IPhone của em là 3 GS (32g) màu trắng, thông số như sau :
phiên bản : 3.1.2 (7D11).
số seria : 889388N33NS
model : MC 134NF
IMEI : 01 198100 260588 7
modem Firmware : 05.11.07
thì có nâng lên iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G dược không ạ ?
xin chân thành cám ơn bác !

Máy bạn có thể Dùng bản custom này nếu bạn thỏa Mãn 2 đều kiện trên

Buồn quá, máy em là 3GS New Bootroom nên không chạy được mất rồi.không biết bao giờ mới được dùng FW custom đây!
Bạn có thể tham khảo Bài của Mod Doananhtai tại đây.

xin hỏi mình đã up thành công ios 4 của bạn khi up xong mình thử up lại bằng bản ios4 gốc thì gặp lỗi 3194 mình đã cẩn thân lưu file shsh 4.0 4.1 và 4.2 rùi. có thể hd mình sử dụng file shsh được kg xin cảm ơn
Nếu máy bạn có lưu shsh thành công Thì bạn tham khảo Bài này để biết cách hạ FW nhé.

QX56

Mình vừa upgraded 2 con 3gs FW 3.1.2 lên bản 4.0 này thành công .

Thank you

doananhtai

Mình không rành về IP nhưng đang có trong tay con tuấn thấp năm cao ( 3GS 8G OS4 :( ), nhưng hôm nay mò được trang này bảo rằng có bản Firmware Custom iOS 4.0 dành cho iPhone 3GS Bootrom mới. Các bác cho ý kiến với :-?

Sao Không thấy link của cái trang bạn mò được vậy..?

Nhưng mà thôi khỏi... Vì thật ra FW Custom 4.0 cho 3Gs New Bootrom là có từ lâu rồi (trước khi jailbreakMe ra đời), nhưng ĐIỀU KIỆN khác nghiệt của nó là từ 3.1.3 trở lên thì không cách gì up FW Custom này được, Bạn bắt buộc phải có shsh 3.1.2 để về hoặc máy đang là 3.1.2 thì dùng Blackra1n JB và up lên FW Custom này. Và một điều nữa là nếu up thành công thì ... mỗi lần restart máy phải kết nối với PC và dùng iBooty để boot nó lên chứ iPhone không tự boot được.

Sau này có jailbreakMe rồi thì chẳng máy 3Gs new bootrom iOS4.0 nào quan tâm đến FW Custom này nữa.....

LEDU

NÓi chung là sau 1 hồi vật lộn với FW 4.1 chẳng ổn thì em lại về số de bằng FW 4.0. Chạy khá ổn...và em cũng cài đc app em cần dùng. Rất cảm ơn mod doananhtai và các bác khác đã chỉ bảo em

dungvtdn

help me ! em với :(( Up FW của bác Zenki dùng ireb 4.0 vượt lỗi 16xx , xong xuôi tự dưng đang BB 05.11.07 nó nhảy tọt lên 05.13.04 rồi ( 3G lock Bootloader 06.02 nữa mới chết :(( )

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
help me ! em với :(( Up FW của bác Zenki dùng ireb 4.0 vượt lỗi 16xx , xong xuôi tự dưng đang BB 05.11.07 nó nhảy tọt lên 05.13.04 rồi ( 3G lock Bootloader 06.02 nữa mới chết :(( )
có sao đâu 05.13.04 vẫn Unlock bình thường chứ có gì đâu mà chết thế bạn ==,=

dungvtdn

ừh nhỉ em quên mất ultrasn0w support tới 05.13.04 do đọc chú thích ultrasn0w không kỹ :D , thank anh vipboy đã nhắc nhở .

tommynguyen1961

trong này có bạn nào IP 3g xài bản này chưa cho mình hỏi chạy mượt không? có bị giật giật gì ko?So với bản 3.1.3 thì tốc độ bản này có bằng ko?

Zenki

Super V.I.P
trong này có bạn nào IP 3g xài bản này chưa cho mình hỏi chạy mượt không? có bị giật giật gì ko?So với bản 3.1.3 thì tốc độ bản này có bằng ko?

3G thì chỉ dùng 4.1 hoặc 4.2 mới đỡ giật thôi anh ah!

Vip09

chào ZenKi và các anh chị....... Vip đang xài 3Gs ( 3Gs Lock )new bootrom... 3.1.3 ...05.12.01..nhiều khi muốn cài game chơi hay appl...đôi khi mấy cái đó đòi hỏi 4.0 cũng buồn :) .....cho nên em muốn nhờ anh chị giúp em lên 4.0 thôi ( nghe 4.0 chay tốt ) và em cần những gì để leo lên 4.0....cám ơn anh chị nhiều

à mà 3.1.3 và 4.0 thằng nào chạy le. quy' anh chị..... xin đa tạ