• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

Zenki

Super V.I.P
iOS 4 Custom dành cho iPhone 3G / 3GS do Zenki Build và đang trong quá trình Upload lên Host của PDAVIET. Theo tiêu chí riêng của các bản Customs trước đây của PDAVIET, bản iOS 4 Custom này hoàn toàn sạch sẽ, không kèm theo bất cứ quảng cáo và Package nào ngoài Cydia.

Đối với bản Custom cho iPhone 3GS thì sẽ có bộ nhớ Root là 1GB.

Bản Custom cho iPhone 3G sẽ có bộ nhớ Root là 700MB ngoài sẽ được kích hoạt thêm Multitasking, Homescreen WallpaperHiển thị % Pin

Đối với các máy LOCKED sau khi Restore xong các bạn vào Cydia cài Ultrasn0w 0.93 từ Source http://repo666.ultrasn0w.com/ và Reboot lại sẽ có sóng! Vì Ultrasn0w đã Unlock được tất cả các BB từ FW 3.0 đến giờ nên mình cho Baseband lên theo với iOS 4 tránh tình trạng lỗi với Carrier Bundles khi BB và OS không trùng nhau!

CHÚ Ý trước khi Download:
* Hiện tại, Pwnage Tool chỉ hoạt động với các iPhone 3GS Old Bootroom (tuần 40 trở lại) nên hiện tại các máy 3GS có Bootroom mới không thể Restore bản Custom này được :( Mình sẽ cập nhật thêm khi Dev-Team update Pwnage Tool hỗ trợ cho 3GS New Bootroom.

ĐIỀU KIỆN CẦN VÀ ĐỦ:

MÁY BẠN LÀ MÁY SẢN XUẤT TRƯỚC TUẦN THỨ 40 NĂM 2009. (tức là OLD BOOTROM)

MÁY BẠN HIỆN THỜI ĐANG ĐƯỢC JAILBREAK BẰNG REDSN0W HOẶC BẰNG BLACKRA1N HOẶC ĐANG XÀI FW CUSTOM THÌ CÓ THỂ RESTORE FW CUSTOM NÀY

KHÔNG THỎA HAI ĐIỀU KIỆN TRÊN THÌ KHÔNG RESTORE ĐƯỢC.

DOWNLOAD

- iPhone 3GS WORLD
- iPhone 3GS LOCKED
---------------------------------
- iPhone 3G WORLD
- iPhone 3G LOCKED

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Hiện tại Link Download chỉ có cho iPhone 3GS Locked.

Các bản còn lại đang trong quá trình Upload.

hlp

yeah....vừa test...tốc độ khởi động cực nhanh :D..vào cydia cài ultra sn0w là sóng gió bẹt nhè....he he...em khai trương nhé..thanks bác

hailuan

bạn ơi cho mình hỏi.máy mình 3G lock đang xài bản custom 3.1.2 của tinhlagi build ngày trước.baseband 4.26.vậy giờ up lên custom 4.0 này hay hay up lên 4.0 gốc rồi jailbreak

Zenki

Super V.I.P
3Gs New Bootrom chạy Custom được không Zenki ơi ^^

Hiện tại Pwnage Tool chưa hỗ trợ cho các 3GS New Bootroom nên không thể chạy được :(

bạn ơi cho mình hỏi.máy mình 3G lock đang xài bản custom 3.1.2 của tinhlagi build ngày trước.baseband 4.26.vậy giờ up lên custom 4.0 này hay hay up lên 4.0 gốc rồi jailbreak

Bạn Shift + Restore thẳng lên bản này cũng được! Baseband sẽ được nâng theo như bài trên mình nói :D

xuan_thanh_8388

Pro quá! Không ngờ lại có bản Custom sớm thế này. Mà cái bản dành cho 3G lock là FW nào ý nhỉ? có phải cái này không ạ? iPhone2,1_4.0_8A293_Custom_Restore_Locked.ipsw

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
mình cho Baseband lên theo với iOS 4 tránh tình trạng lỗi với Carrier Bundles khi BB và OS không trùng nhau!

Chiều nay em vừa down tạm cái Custom của nhà gsm dùng bb 5.11.07 vẫn hiển thị ổn anh ạ, chuẩn lắm, lên phát nào là phát đấy hiện rõ Vịtteo

hailuan

máy mình từ 3.0 đã xài custom 3.1.2 rồi.vậy giờ phải up lên 4.0 gốc rồi jailbreak xong rồi mới xài được custom hả.hay về lại 3.0 rồi jailbreak

Zenki

Super V.I.P
Pro quá! Không ngờ lại có bản Custom sớm thế này. Mà cái bản dành cho 3G lock là FW nào ý nhỉ? có phải cái này không ạ? iPhone2,1_4.0_8A293_Custom_Restore_Locked.ipsw

Cái đó cho 3GS thôi :D

Còn 3G mình đang Upload :D

máy báo lỗi 1604 là sao vậy các bác

Bạn thử đưa về Recovery hoặc DFU Mode rồi thử lại xem!

hellmen

Anh Jenki ơi, mong là sắp tới a có thời gian sẽ build 1 bản cho Itouch Gen2 luôn ạ! Hiện tại e đã up và JB đc FW 4.0 nhưg bị tình trạng thường xuyên dính safe mode fảii restart lại và 1 điểm nữa là pin ko khá hơn mấy, vẫn thua 3.1.2 :-(

hailuan

hix.làm 1 lần nữa mà k được là xài 3.1.2 vậy.coi đá banh trước tính sau.chán.bấm đồng thơi 2 nút home và nguồn mà nó cứ hiện cái cáp với biểu tượng itunes

AquaSta

Moderator
máy mình từ 3.0 đã xài custom 3.1.2 rồi.vậy giờ phải up lên 4.0 gốc rồi jailbreak xong rồi mới xài được custom hả.hay về lại 3.0 rồi jailbreak
Nếu bạn dùng 3Gs lock thì hiện tại không được up lên 4.0 gốc. Bạn có shsh file thì cố gắng thử restore 3.x gốc rồi jb và tiếp tục
Anh Jenki ơi, mong là sắp tới a có thời gian sẽ build 1 bản cho Itouch Gen2 luôn ạ! Hiện tại e đã up và JB đc FW 4.0 nhưg bị tình trạng thường xuyên dính safe mode fảii restart lại và 1 điểm nữa là pin ko khá hơn mấy, vẫn thua 3.1.2 :-(
Mình cũng dùng cả Touch G2 mà bạn, hiện tại thi đừng cài nhiều ứng dụng từ Cydia liên quan đến Mobilesubstrate
hix.làm 1 lần nữa mà k được là xài 3.1.2 vậy.coi đá banh trước tính sau.chán.bấm đồng thơi 2 nút home và nguồn mà nó cứ hiện cái cáp với biểu tượng itunes
DFU: iPhone cắm cable. Ấn nguồn trong 3 giây >> Vẫn giữ nguồn và ấn Home cùng lúc trong vòng 10 giây thì thả nguồn ra, tiếp tục giữ Home

hailuan

hix.vẫn bị lỗi 1604.bùn.thôi đưa về 3.1.2 custom xài đỡ.cuối tuần rảnh mần lại

anhco

xin hỏi 3gs lỡ tay restore len 4.0 bb 05.13.05 rồi. bây giờ có dùng được bản này không?