• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET - iOS 4 Custom Clean cho iPhone 3G [S]

hailuan

thôi coi đá banh.k làm được rồi.để mai kiếm cái macbook làm vậy.hixhix

zippo6600

Bác zenki cho em hỏi tí ngoài lề.Bình thường ở các FW trước logo cột sóng thường nằm trong system/libary/core service/Springboard.app thế mà ở FW này vào chả thấy nó đâu.Bác có biết nó nằm chỗ nào không bác.Hix

lhlong

Máy mình đã up len IOS4.0 F rồi, nhưng vì là bản quốc tế (3GS W) không biết up bản custom của Zenki được không nhỉ. kệ cứ thử phát biết liền :))

TruongHan

Super V.I.P
ặc tưởng có 3g đang vui mừng mà cho mình hỏi tí os 4 này có bị nâng BB lên không bác zen ki

Bản Custom của Zenki sẽ nâng BB để tránh tình trạng lỗi với Carrier Bundles khi BB và OS không trùng nhau!,còn muốn không nâng BB thì xài Custom của tinhlagi build.Zenki đang update link cho 3G đó bạn,chờ đi ^^

Vinh3C

bác ơi link nào dành cho 3G world vậy!
Em chỉ thấy các bản đều chó chữ Lock thôi ah?
Sorry nếu hởi hơi chuối! :D

Chỉnh sửa cuối:

dinonguyen

Hi bạn máy mình đang chạy bản custom 3.1.3 BB 05.11.07 có restore bản này đc khg bạn ? Nếu được thì sau khi restore BB = nhiêu vậy bạn thx nha

Kevin2909

Bác bỏ rơi iPod touch ròi :((. Bác làm hộ em cho iPod touch gen 2 với. Em cũng muốn thử cái Multitasking, Homescreen Wallpaper......

vipboy_9x

Moderator
Pro quá! Không ngờ lại có bản Custom sớm thế này. Mà cái bản dành cho 3G lock là FW nào ý nhỉ? có phải cái này không ạ? iPhone2,1_4.0_8A293_Custom_Restore_Locked.ipsw
Của FW 4.0 Chứ FW nào hả bạn:-??

máy báo lỗi 1604 là sao vậy các bác
máy bạn Có Modem MC thì không sử dụng được custom(newbootrom) còn máy bạn là bootrom cũ đủ điều kiện chạy custom mà restore báo lỗi (1604) thì bạn dùng IREB để fix lỗi (1604) đã có sẵn hết bạn chịu khó tìm nhé.

misstele

Hu hu cái vụ bootroom mới làm giờ mình mới khổ. Máy mình 3GS Lock IMEI là 01 194900 116557 5; MODEL MC138LL. Là boot rom mới phải không vậy. Trước đây mình có hỏi rồi nhưng chưa có được giải đáp thỏa đáng lắm và mình cũng bỏ ngang nên giờ mình hỏi lại tí. Máy mình dùng FW 3.1.2 tắt máy khởi động lên bình thường. Vậy mình up FW custom này được không Zenki.

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Hu hu cái vụ bootroom mới làm giờ mình mới khổ. Máy mình 3GS Lock IMEI là 01 194900 116557 5. Là boot rom mới phải không vậy. Trước đây mình có hỏi rồi nhưng chưa có được giải đáp thỏa đáng lắm và mình cũng bỏ ngang nên giờ mình hỏi lại tí. Máy mình dùng FW 3.1.2 tắt máy khởi động lên bình thường. Vậy mình up FW custom này được không Zenki.

Bạn đưa số Seri@l No lên mình mới biết được là Bootroom cũ hay mới chứ :D

misstele

Bạn đưa số Seri@l No lên mình mới biết được là Bootroom cũ hay mới chứ :D

ý quên đưa seri Number hihi. 889266RF3NS. Cám ơn đã giúp đỡ. Nếu up IOS 4 của bạn không được thì chắc up bản custom của TLG cũng không được luôn đúng không vậy.

dungeasy

bạn đưa cái model number lên , mới biết được xx940 là tuần 40 xx941 là tuần 41 của năm 2009 , còn xx0 là năm 2010 , những máy nào có số xx940 trở xuống của năm 2009 như xx939 , xx938 là bootroom cũ , cỏn trên số 40 là bootroom mới

sẵn tiện cho hỏi bác Zenki đã có ctrinh nào nhu winscp để chép danh bạn cho 0s4 chưa bác