• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT)!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

TaQuangDuc

Thường thì khi build ROM (trước khi có NETCF 3.5) thì ROM đã tích hợp NetCF 2.0. Nên trên bản Rom này bạn cài NET CF 3.5 thì hình như ko có tác dụng, vì yêu cầu khi cài NetCF 3.5 là bạn phải uninstall Net CF 2.0.
:D

Cảm ơn VIP MedKid đã dạo chơi qua BA và giải thích dùm các mem nha! Đúng như MedKid nói, bản ROM này có sẵn NetCF20 nên khi cài đè NetCF3.5 sẽ không hoạt động tốt như bản ROM 5.80.02. Bản ROM đó đã Uninstall NetCF20 và cho phép cài Net35 từ ExtROM nên nó phát huy hiệu quả cao nhất! Bằng chứng là tốc độ load của ROM khá nhanh và ổn định!

không hẳn vậy, Mình cài net cf3.5 được 5 ngày, nhanh và ổn định hơn hẳn. Mình nghĩ nó giống trong PC, Net CF3.5 sẽ cài đề 1 số file hệ thống và thêm 1 số thành phần, vì thế nó nặng hơn nhưng cũng sẽ hoàn chỉnh hơn.
PS: riêng với minhanh, mình thấy bản này cook hoàn hảo nhất!

Namnet

Bản ROm BA ROM 5.2.2000 này OK! nhưng mà nên có 1 bản clearn!
bỏ pbar
thêm remote desktop
thêm Power point nữa!
font Vn unicode và NetCF

Thank all!

Chỉnh sửa cuối:

buibaobach

Tôi đang dùng bàn Rom BA ROM 5.2.2000 này và có càm nhận là rất OK.Rất mong bác minhanhtran clearn lại :bỏ NetCF2.0 và thêm NetCF3.5 .

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tôi đang dùng bàn Rom BA ROM 5.2.2000 này và có càm nhận là rất OK.Rất mong bác minhanhtran clearn lại :bỏ NetCF2.0 và thêm NetCF3.5 .
Đã có bản CLEAN rồi mà, bạn vào link dưới này nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=19029
Bản này đã loại bỏ NETCF2.0 rồi đấy, do NETCF3.5 quá lớn nên chưa thể tích hợp được vào ROM. UP xong nhớ cài NETCF3.5 và cảm nhận, chú PhamQuang khuyên là nên cài ngoài khi đó Netcf 3.5 mới phát huy hết tác dụng.
Chúc vui

Thangdq

các bác cho hỏi tý

:-/Mình có con O2 mini khong biết có cài được bản rom đó không
nhìn thấy đẹp quá mà thấy thấy thềm

phuonglev

:-/Mình có con O2 mini khong biết có cài được bản rom đó không
nhìn thấy đẹp quá mà thấy thấy thềm

Mini thuộc dòng Magician, bạn qua box đó mà tham khảo nhé, nhưng dòng đó chỉ có Rom 2k3 thôi

khanhduongdb2

cam on anh haminhtran ! chuc anh ngay cang phat trien them nhung ban rom hay va on dinh . gia nhu the gioi nay co nhieu nguoi nhu anh thi tot biet may !!!!!!!!!! =D> =D>

đã spam lại gõ tiếng Việt 0 dấu,bạn nên chú ý nhé

Last edited by a moderator:

xmenvu

wow...hôm nay mới thấy trùm cook ROM cho BA xuất hiện nè...
Chúc bác Minh Anh mạnh khỏe nấu ROM cho anh em nữa nha...

TaQuangDuc

wow...hôm nay mới thấy trùm cook ROM cho BA xuất hiện nè...
Chúc bác Minh Anh mạnh khỏe nấu ROM cho anh em nữa nha...

ROM này lâu rồi mà, MinhAnh hình như bỏ BA đi theo tiếng gọi của Asus 535 rồi bạn ạ

minhanhtran

Well-Known Member
ROM này lâu rồi mà, MinhAnh hình như bỏ BA đi theo tiếng gọi của Asus 535 rồi bạn ạ

Đức nói thế thì tội cho mình quá, mình vẫn đang dùng BA đó chứ, nhưng bây giờ mình không có thời gian để phục vụ mọi người được, thấy buồn quá..! Mình hi vọng một ngày nào đó được quay trở lại Box BA để cùng vui với mọi người. Đợt này nghỉ 30-4 và 1-5 mình mới online được. Chúc cả nhà sức khỏe và luôn xây dựng BA thật tốt!!=D>=D:mad:(

Wow xin chào bạn MinhAnh lâu rồi mới thấy bạn, mình và mọi người rất vui và mong bạn có thể sắp xếp công việc hợp lý để quay lại đóng góp cho BOX BA nhiều như trước kia

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.