• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT)!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

adx

vẫn không thích touch nên quay về với em này, các bác cho hỏi là sao từ khi up rôm WM6.0 thì cái SMS gửi đi, tin từ tổng đài bá về nhận được không hiện tên người nhận ( chỉ hiện số mà thôi ) mà nhìn số thì chả biết gửi cho ai hết, trước ở WM5 thì có cái ile cab để fix cái này, giờ win6.0 thì file này không có tác dụng, bác nào có chách giải quyêt thí cho mình xin.
Thanks

Thông thường tên người nhận sẽ hiển thị trong tin nhắn từ tổng đài báo về nếu tên và số ĐT của người đó được lưu trong SIM theo định dạng (+849xxxxxxx...), mình không biết là có hay không phần mềm có khả năng lấy tên trong contact ra để điền vào vị trí của số ĐT trong nội dung tin nhắn ấy không.

likehumando

trước mình dùng rom Hemi 3.5 với SMSDRFixWM5 thì có hiện tên người nhận ( lưu trong danh bạ nhưng là lưu 09xxxxx chứ không cần phải là +849xxx ) giờ rom wm6 thì cài được nhưng không dùng được, đôi lúc tin gửi mãi rất lâu sau mới báo mà chẳng biết là gửi cho ai ( mình gửi tin khá nhiều ) lại phải ghi hoặc nhớ số rồi mở danh bạ ra xem, hơi cực

minhanhtran

Well-Known Member
trước mình dùng rom Hemi 3.5 với SMSDRFixWM5 thì có hiện tên người nhận ( lưu trong danh bạ nhưng là lưu 09xxxxx chứ không cần phải là +849xxx ) giờ rom wm6 thì cài được nhưng không dùng được, đôi lúc tin gửi mãi rất lâu sau mới báo mà chẳng biết là gửi cho ai ( mình gửi tin khá nhiều ) lại phải ghi hoặc nhớ số rồi mở danh bạ ra xem, hơi cực

Bạn dùng cái này nhé, rất may là bạn có ý tưởng trùng mình và mình vẫn đang giữ phần mềm này. Cài đặt cab, softreset lại BA. Trong Program bạn sẽ thấy có chương trình. Các bạn nào cùng mục đích thì down về dùng nha, và nhớ thanks động viên minhanhtran nhé!!:p:D:)

@all: thông tin ngoài lề: Đã có ROM bao gồm cả Touch, Office và NetCF 3.5. Mình đang Test và hoàn thiện, chúc các bạn vui!!:)

quangduc_ta

Bạn dùng cái này nhé, rất may là bạn có ý tưởng trùng mình và mình vẫn đang giữ phần mềm này. Cài đặt cab, softreset lại BA. Trong Program bạn sẽ thấy có chương trình. Các bạn nào cùng mục đích thì down về dùng nha, và nhớ thanks động viên minhanhtran nhé!!:p:D:)

@all: thông tin ngoài lề: Đã có ROM bao gồm cả Touch, Office và NetCF 3.5. Mình đang Test và hoàn thiện, chúc các bạn vui!!:)

nói thật là mình rất kết bản ROM này và không có ý định đổi, nhưng nếu bạn có bản fix dựa trên code này thì mình sẵn sàng cài lại và ngồi test

thêm 1 lỗi, có thể chỉ là do máy thôi.
khi BA hết pin (còn khoảng 12%) máy hoạt động ở tình trạng tồi tệ.
Chậm như con rùa già,
Liên tục báo hết pin (chuyện nhỏ)
Vẫn nhận cuộc goi và tin nhắn như thường (tốt quá rồi)
máy còn khoảng 5% pin
Khi thay pin, máy uống ừng ực cục pin mới thay thông báo còn khoảng 8-10% dung lượng pin và yêu cầu sạc không thì ..., máy tự đưa ngày về 1/1/2004, giờ về 12:00AM, giữ liệu vẫn còn, nhưng những tin nhắn và cuộc gọi trong khoảng thời gian gần gần trước đó bị mất hết :(

thế là hết chuyện rồi

Chỉnh sửa cuối:

toitoi

mong bác đưa ra bản rom mới cho anh em nó mừng.hìhi.làm sao tốc đọ cứ như bản này hoặc hơn là ok!từ khi up bản này em rất ít tải rom mới,hoặc tải cho có chứ kô muốn up nữa,nó mướt quá!

minhanhtran

Well-Known Member
mong bác đưa ra bản rom mới cho anh em nó mừng.hìhi.làm sao tốc đọ cứ như bản này hoặc hơn là ok!từ khi up bản này em rất ít tải rom mới,hoặc tải cho có chứ kô muốn up nữa,nó mướt quá!

Yêu cầu này nghe chừng khó quá, nếu tất cả mọi thứ cứ kế thừa được cái tốt cả thì đâu cần phát triển nữa. WM6 theo lý thuyết hoàn thiện hơn WM2003 nhưng thực tế trên BA chúng ta còn quá nhiều việc để làm, chỉ hi vọng mỗi 1 ROM lại có 1 niềm vui nho nhỏ cho các bạn. BA đúng là sẽ trẻ mãi không già nếu các bạn cùng chung tay đóng góp!!

Thời gian Release thì mình chưa dám chắc, nhưng hi vọng mọi thứ tạm ổn đến cuối tuần.:D=D>:))

laivinhanh

Làm ơn cho mình hỏi bản Rom này có bị lỗi chức năng outlook không vậy mà mình không gửi và nhận thư đươc. Mình đã khai báo theo đúng hướng dẫn trong phần new account rồi. Có phần mềm out look hỗ trợ tốt cho bản rom này thi cho mình xin với nhé.

fop198x

Mình up lên thì khi khởi động BA thông báo:
The file '...' cannot be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components cannot be found. If the problem persists, try reinstalling or restoring this file.

Trong đó '..." là 3 file:
- BTIcon.exe
- PhoneService
- BPInsert.exe

Chức năng của nó là gì nhỉ?

minhanhtran

Well-Known Member
Mình up lên thì khi khởi động BA thông báo:

Trong đó '..." là 3 file:
- BTIcon.exe
- PhoneService
- BPInsert.exe

Chức năng của nó là gì nhỉ?
Đây là do bạn chưa HardReset lại máy sau khi UP ROM lên 2006. Cách làm thì bạn đọc lại các bài viết nhé. Các file mà bạn nói là các file chạy StartUP của 2003SE vẫn chưa được xóa nên nó báo lỗi!:-??

Dvha79_ddt

Super V.I.P
minhanhtran ui bạn đã cho ra ROM mới chưa vậy? mai là cuối tuần rồi đây. Hii mình vẫn đang dùng bản PV2000 16Mb Ram của bạn rất tốt. Hy vọng bản sắp tới của bạn sẽ có nhiều cái hay, nhanh và ổn định như bản này.
Thank

fop198x

Đây là do bạn chưa HardReset lại máy sau khi UP ROM lên 2006. Cách làm thì bạn đọc lại các bài viết nhé. Các file mà bạn nói là các file chạy StartUP của 2003SE vẫn chưa được xóa nên nó báo lỗi!:-??

Trước khi up lên 2k6, mình dùng bản 2k5. Mình sẽ HardReset theo lời hướng của Bro! Thx...

À, khi có cuộc gọi đến, mình ko nghe - nhấn cúp máy thì BA vẫn báo 1 Missed Call chớp đỏ! Lỗi này bị khắc phục đc ko? Thx...

minhanhtran

Well-Known Member
Trước khi up lên 2k6, mình dùng bản 2k5. Mình sẽ HardReset theo lời hướng của Bro! Thx...

À, khi có cuộc gọi đến, mình ko nghe - nhấn cúp máy thì BA vẫn báo 1 Missed Call chớp đỏ! Lỗi này bị khắc phục đc ko? Thx...

Mình nghĩ hiện tượng này bình thường mà, có lẽ mặc định nó vậy và cũng không có ảnh hưởng lớn nên ko cần fix.

Bản ROM mới mình đang Test nốt buổi sáng, chiều hoặc tối nay các bạn có thể Test thử. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ!

chocanS700i

help! Sao Khi máy hết pin thì để khoảng 1/2 ngày thì các dử liệu trong Ramdisk đều bị mất hết vậy ?Có ai khắc phục cho lỗi này di..
cám ơn.

Tuan1412

help! Sao Khi máy hết pin thì để khoảng 1/2 ngày thì các dử liệu trong Ramdisk đều bị mất hết vậy ?Có ai khắc phục cho lỗi này di..
cám ơn.

RạmDisk là 1 phần bộ nhớ đc lấy từ ram,ram đc pin nuôi dưa liệu.do đó khi hết pin tất nhiên ramdisk mất là đúng thôi bạn,chả có cách nào khắc phục đc đâu,tốt nhất là bạn copy lại toàn bộ ra thẻ nhớ nhé

dhruan

Mình nghĩ hiện tượng này bình thường mà, có lẽ mặc định nó vậy và cũng không có ảnh hưởng lớn nên ko cần fix.

Bản ROM mới mình đang Test nốt buổi sáng, chiều hoặc tối nay các bạn có thể Test thử. Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ!

Ủa sao chờ hoài không thấy bản Rom mới vậy bác Minhanh, đang nóng lòng thưởng thức cái TouchFlo quá bác ơi. khi nào tét xong vậy bác

minhanhtran

Well-Known Member
Ủa sao chờ hoài không thấy bản Rom mới vậy bác Minhanh, đang nóng lòng thưởng thức cái TouchFlo quá bác ơi. khi nào tét xong vậy bác

Bạn không theo dõi đầy đủ rồi, mình đã Release bản mới được 4 ngày nay rồi, các bạn đang Test ầm ầm cả. Bạn tham khảo theo hướng dẫn này nha:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=17883

Rút kinh nghiệm lần sau bạn tìm hiểu kỹ hơn, tránh post bài như vậy bị coi là Spam thì khổ!:D

fop198x

Mình tìm hoài trong phần Contact nhưng hình như hông có chức năng "Copy to SIM" phải hông?! Có cách nào thêm vào mà ko cần cài thêm PM 3rd ko? Cám ơn

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình tìm hoài trong phần Contact nhưng hình như hông có chức năng "Copy to SIM" phải hông?! Có cách nào thêm vào mà ko cần cài thêm PM 3rd ko? Cám ơn

Tìm kỹ chút là thấy ngay mà cần gì phải cài thêm soft. Bạn chọn vào SIM Manager là có tất có cả contact to SIM đấy:-??

Status
Không mở trả lời sau này.