• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT)!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

quangduc_ta

Không ai giúp được mình tắt chế độ báo bettery low đi a? Pin vẫn đầy mà cứ báo hoài. Bản rom gốc mình dùng mấy hôm trước thì không bi, có thể chỉnh trong registry không vậy? :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

chiến cục pin khác đi thôi=))=))=))

tintin123

Send từ PPC bạn chỉ vào file cần sent giữ mấy giây hiện lên một bảng chọn send to -> Bluetooth Recipient là được. Thân!!!

Cảm ơn bạn đã giúp. Nhưng khi làm như bạn hướng dẫn nó vẫn không được. Tôi thấy có thông báo:

"Can not connect to the OBEX device.
It is either not accessible or does not support select service"

Không biết làm sao nưa?

Tuan1412

Cảm ơn bạn đã giúp. Nhưng khi làm như bạn hướng dẫn nó vẫn không được. Tôi thấy có thông báo:

"Can not connect to the OBEX device.
It is either not accessible or does not support select service"

Không biết làm sao nưa?

Bạn thử bật hồng ngoại nên rồi hãy truyền nhé

sunson

Thanks bạn nhiều

vào com manager, bật cái beam lên cái đã nào, rồi bật "răng xanh" lên nào
tiếp theo, vào "răng xanh" setting, chọn tab mode, chọn make thí decive visible to orther devices. thế là xong rồi đấy
=))=))=))=))
chúc thành công ;)

đã nhấn nút thank:D
Mình đang thử:)

huandesign

Không ai giúp được mình tắt chế độ báo bettery low đi a? Pin vẫn đầy mà cứ báo hoài. Bản rom gốc mình dùng mấy hôm trước thì không bi, có thể chỉnh trong registry không vậy? :(( :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((
Bạn thử HR lại máy xxem thế nào chứ lỗi như vậy thì mình chưa từng thấy người nào bị cả trừ trường hợp là do Pin thôi. Cái này chắc chắng không phải lỗi của Rom nên không cần chỉnh registry làm gì.

laivinhanh

Lạ nhỉ mình có thấy ai nói bị đâu trừ bạn, mình cũng chả bị chỉ có pin dưới 10% nó mới báo thôi. bạn uprom vậy đã Hard reset chưa vậy hay đụng với soft nào rồi? hay là pin của bạn không phải pin xịn nhỉ?[/QUOTE
Không đụng soft đâu bạn ạ, mình đã hand reset trước khi update rồi mà, bản rom gốc mình cài thì không bị. Mình chỉ muốn hỏ là có tắt được chế độ báo hết pin đi được không? nếu có chế độ đấy thì chỉ cho mình với nhé. Thank! good luck!:( :( :( :( :( :( :( :( :( :( :( :(

quangduc_ta

Không đụng soft đâu bạn ạ, mình đã hand reset trước khi update rồi mà, bản rom gốc mình cài thì không bị. Mình chỉ muốn hỏ là có tắt được chế độ báo hết pin đi được không? nếu có chế độ đấy thì chỉ cho mình với nhé. Thank! good luck!:( :( :( :( :( :( :( :( :( :( :( :(

thử HR rồi up lại ROM đi, đôi khi vẫn bị thế (nhớ no yes yes nhé) up xong 1 phát thì HR luôn rồi mới dùng, làm như thế ổn định hơn
Hy vọng là tốt hơn

phuonglev

Chắc chắn 100% là cục pin của bạn bị chai rồi, mua cục khác thay vô là ok

khoavetccty

Có ai bị giống mình không : Mình cài bản rom WM06 của A_C thì máy nhận tai nghe BTooth, nhưng khi cài bản rom này thì máy không thể nhận ra tai nghe, đã thử cài lại, HR vài lần nhưng vẫn không được. Khi cài lại bản rom cũ, thì máy nhận được. Buồn quá, muốn xài bản rom mới mà không được. Giúp mình với. Thks all

phuonglev

Có ai bị giống mình không : Mình cài bản rom WM06 của A_C thì máy nhận tai nghe BTooth, nhưng khi cài bản rom này thì máy không thể nhận ra tai nghe, đã thử cài lại, HR vài lần nhưng vẫn không được. Khi cài lại bản rom cũ, thì máy nhận được. Buồn quá, muốn xài bản rom mới mà không được. Giúp mình với. Thks all

Bạn vào box Thảo luận sử dụng tìm thử xem nhé, ở đó có mọi vấn đề về tai nghe bluetouth.

quangduc_ta

Bác MinhAnh đi đâu mà để Thread vắng lặng thế này? em bình chọn cho ROM này rồi, mà bác thì mất hun hút.

Sonblack

Super V.I.P
Bác minhanhtran ơi mau có bản ROM mới nha!
Đợi và nhớ nhiều lém đó!
trùi, làm ROM mà dí thế này chắc chít quá

Bác MinhAnh đi đâu mà để Thread vắng lặng thế này? em bình chọn cho ROM này rồi, mà bác thì mất hun hút.
Gia đình minhanhtran đang có tang gia sẽ vắng mặt vài ngày. Anh em thông cảm và chờ nhé rồi sẽ lại có cái gì đó mới thôi!

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Cảm ơn bác sonblack mọi người vô ý tứ quá, chỉ do vô tình thôi xin lỗi bác minhanhtran. Chúng tôi thật là... chỉ biết đòi hỏi thôi

huandesign

dạo này không hiểu sao bật máy lên lại treo màn hình cảm ứng rất lâu mới sử dụng được. không biết có phải do rom không? Mà hình như lỗi này nhiều người than phiền lắm thì phải. Đợi bản TouchFlo của minhanhtran xem thế nào.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Dùng TouchFlo Cube thỉnh thoảng vẫn lỗi như vậy dùng thấy không ổn định lắm, những lúc như vậy đành phải reset lại máy. Mình giờ chỉ dùng tính năng FTouch Flo để trượt khi duyệt web,đọc word hay mở Explorer chứ không dùng Cube, Cube làm chậm máy, trượt mỏi cả tay nên mình không khoái lắm :)

Thêm công cụ điều chỉnh FTouchFloConfig ở đây

Chỉnh sửa cuối:

adx

Dùng TouchFlo Cube thỉnh thoảng vẫn lỗi như vậy dùng thấy không ổn định lắm, những lúc như vậy đành phải reset lại máy. Mình giờ chỉ dùng tính năng FTouch Flo để trượt khi duyệt web,đọc word hay mở Explorer chứ không dùng Cube, Cube làm chậm máy, trượt mỏi cả tay nên mình không khoái lắm :)

Cái FTouch Flo này dùng thế nào bạn nhỉ? mình mò mãi ko ra :D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hiiiii bạn cài rùi chỉ cần chọt vào shortcut trong Program thui thế là có tác dụng rùi. Bây giờ bạn thử mở contact hay duyệt web rồi trượt ngón tay mà xem có hiệu quả không :)
(Cóp shortcut vào thư mục startup là có chức năng này khi khởi động rồi)

likehumando

vẫn không thích touch nên quay về với em này, các bác cho hỏi là sao từ khi up rôm WM6.0 thì cái SMS gửi đi, tin từ tổng đài bá về nhận được không hiện tên người nhận ( chỉ hiện số mà thôi ) mà nhìn số thì chả biết gửi cho ai hết, trước ở WM5 thì có cái ile cab để fix cái này, giờ win6.0 thì file này không có tác dụng, bác nào có chách giải quyêt thí cho mình xin.
Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.