• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM 5.2.2000 (build 20000.1.0.0.PV.HAT)!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

khuyetdanh

Ai có thể giúp mình lỗi báo hết pin trong khi pin vẫn đầy, khởi động lại khi vào đến màn hình today thì báo hết pin, mình là lính mới mong mọi người giúp đỡ. Thanks!!!!!!

theo mình thì pin của bạn có vấn đề rồi, không phải lỗi do rom đâu. mình đoán pin của bạn đã dùng lâu rồi, bạn nên thay quả mới thôi.
Bạn qua đây tìm hiểu nhé

laivinhanh

Mình chắc chắn là ko phải tại pin đâu, bản rom gốc 5.2.1600 mình dùng có bị báo hết pin trong khi pin vẫn đầy như vậy đâu vưa cài lại bản này hôm kia mà.

phuockha

Storage của bạn đúng là chưa resize rồi bạn thử quay lại WM2003 cố thử lại lần nữa xem sao có gì thì vào đây thắc mắc nhé.
Còn vụ 3,4 hồi chuông mới nhận cuộc gọi thì có lẽ máy bạn cài nhiều soft chiếm dụng bộ nhớ quá đấy thôi hay bạn thử up lại bản radio 1.15 xem sao. Chứ máy mình cũng up ROM này của minhanhtran và cài cũng không ít soft nhưng sau 1 tiếng tút là nhận được liền. Ngày trước mình còn dùng WM5 có dùng soft chặn số và thấy có tác dụng ngay tức thì, đủ thấy là cũng không thể như bạn nói được :-?? bạn thử kiểm tra lại xem sao nhé

Cảm ơn bác đã quan tâm, đúng là phải resize ở WM2003.còn vụ nhận cuộc gọi vẫn không tiến triển, dù đã up radio 1.15 và bản rom clean, chưa cài soft nào cả.Nhưng của em là khi tắt nguồn mới bị, còn khi đèn màn hình đang sáng thì gọi là nhận được ngay tức thì

hoanghalan

Chào các bạn, hôm nay tôi upgrade con BA từ 2003SE lên WM6 Rom 5.2.2000 của bác Trần Minh Anh, khi nâng cấp xong thì rất ok. Nhưng sau đó tôi cài thêm cái ExtendedRom thì máy bắt đầu gặp sự cố như sau: sau khi khởi động, máy vào WM6 bình thường nhưng sau đó khoảng 10s thì tự nhiên đứng im luôn, kể cả khi bật chương trình gì bất kỳ. Tôi phải reset lại mới được. Nhưng vẫn bị như vậy. Không biết có ai bị sự cố giống vậy chưa, và bác nào có thể hướng dẫn tôi cách khắc phục được không. Liệu có thể cài lại Rom được không? Tôi đã thử nhưng giờ không tài nào kết nối qua activesync được nữa vì con BA cứ bị đứng.Các bác làm ơn giúp tôi với, xin cảm ơn nhiều.

Hoangdat_vista

Lõi này không phải do bác minhanhtran rồi, vì ai đó đã lấy ROM của bác về để tạo RD 32Mb sau khi cài đặt. Không ổn đâu. Tôi cũng thử rồi, trong diễn đàn cũng đã đề cập đến tuy nhiên hướng dẫn sơ sài, chỉ người Cook ROm mới hiểu được thôi. Tốt nhất là bạn sử dụng bản 16MB là được rồi, 32MB thì Ram cho máy chẳng còn bao nhiêu, chương trình sẽ chậm lại. chắc chắn phải UP lại ROM không chẳng có cách nào đâu!!! Cố gắng tìm hiểu về lợi ích cũng như nhược điểm của RAMDISK để lựa chọn cho phù hợp nhé bạn

hoanghalan

Xin lỗi các bạn nhé,vừa rồi sau khi ngồi đọc kỹ lại mấy bài viết của các bạn,mình đưa máy về tình trạng BootLoader thì up lại Rom được. Mong các bạn thông cảm vì mới vớ được con BA của đứa em nên ngồi vọc thử nên chưa có kinh nghiệm :|

hoanghalan

Lõi này không phải do bác minhanhtran rồi, vì ai đó đã lấy ROM của bác về để tạo RD 32Mb sau khi cài đặt. Không ổn đâu. Tôi cũng thử rồi, trong diễn đàn cũng đã đề cập đến tuy nhiên hướng dẫn sơ sài, chỉ người Cook ROm mới hiểu được thôi. Tốt nhất là bạn sử dụng bản 16MB là được rồi, 32MB thì Ram cho máy chẳng còn bao nhiêu, chương trình sẽ chậm lại. chắc chắn phải UP lại ROM không chẳng có cách nào đâu!!! Cố gắng tìm hiểu về lợi ích cũng như nhược điểm của RAMDISK để lựa chọn cho phù hợp nhé bạn

Cám ơn bạn Hoangdat đã nhiệt tình chia sẻ, mình cũng biết đây không phải là lỗi của bác minhanhtran, mà chẳng qua là do mình chưa tìm hiểu kỹ. Thật sự diễn đàn này rất bổ ích. Cám ơn tất cả các bạn.

huandesign

Vừa up xong, cảm giác thật tuyệt vời.Nhưng sao Storage của em chỉ co 42.92Mb, làm sao để nâng lên 60.30MB vậy các bác.Em đã dùng unlock-unhide nhưng báo lỗi, không xài được.Mong các bác giúp dùm em một vé với.Cảm ơn các bác nhiều lắm.
Còn vấn đề này, bệnh cố hữu của BA khi up lên WM2005,WM2006 khi người ta gọi cho mình thì nghe đổ chuông 3,4 hồi máy minh mới mới nhận cuộc gọi, có cách nào fix được lỗi này không?
bạn quay về WM2003, rồi unhide&unlock và reside thành 60M, đã có bài hướng dẫn và sof trên diễn đàn rồi bạn chịu khó tìm đọc lại nhé. nói chung là thế này: Bạn tải sof unhide&unlock & docreside về đưa vào device của máy. chạy sof unhide&unlock, khởi động lại máy, tiếp đến chạy docreside đặt tham số 128k rồi nhấn formatnow. reset lại máy và úp lên WM2006. vậy là OK rồi.

huandesign

sau khi úp rom máy chạy rất ok nhưng hai ngày nay máy thường xuyên bị treo đặc biệt là khi reset máy, cứ vào đến màn hình today là bị treo cứng. mình reset máy hai ba lần mới được có khi phải chạy chế độ safmode. có ai lỗi giống mình không? xin các mos cho cách giải quyết.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
sau khi úp rom máy chạy rất ok nhưng hai ngày nay máy thường xuyên bị treo đặc biệt là khi reset máy, cứ vào đến màn hình today là bị treo cứng. mình reset máy hai ba lần mới được có khi phải chạy chế độ safmode. có ai lỗi giống mình không? xin các mos cho cách giải quyết.

Khi mới up rom máy bạn chạy rất OK đúng không và tình trạng này mới xẩy ra 2 ngày hôm nay vậy rất có thể máy bạn bị đụng soft nên dẫn tới tình trạng như vậy bạn HS lại máy và cài từng PM một để chạy thử xem PM nào đụng dẫn tới tình trạng đó nhé. Thân!!!

tuanpbpdav

Không biết có ai bị lỗi tự bật sáng màn thình không nhỉ, sau khi up xong bản này, dùng thử mấy ngày nay vẫn bị như vậy. ???

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Không biết có ai bị lỗi tự bật sáng màn thình không nhỉ, sau khi up xong bản này, dùng thử mấy ngày nay vẫn bị như vậy. ???

Thêm nữa tắt Bluetooth hoặc hồng ngoại đi nhé. Không ai bị như bạn cả:-??

huandesign

Khi mới up rom máy bạn chạy rất OK đúng không và tình trạng này mới xẩy ra 2 ngày hôm nay vậy rất có thể máy bạn bị đụng soft nên dẫn tới tình trạng như vậy bạn HS lại máy và cài từng PM một để chạy thử xem PM nào đụng dẫn tới tình trạng đó nhé. Thân!!!
mình đã HR máy rồi nhưng tình trang vẫn như vậy. mình nghĩ việc đụng sò là không thể xảy ra được, bởi các sò mình cài trên bản rom hoàn toàn giống với bản rom trước đó mình dùng cũng của bác minhanhtran. và tất nhiên à nó không bị như thế. với bản rom này thì như bạn đã biết.

huandesign

mình nghĩ máy mình bị vi rút khi syn PPC với máy tính khi máy tính đang kết nối internet. nhưng làm thế nào để quét virut. các sof quet virut trên PPC hình như không hiệu quả. Có cách gì quét virut PPC trên PC không nhĩ?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình nghĩ máy mình bị vi rút khi syn PPC với máy tính khi máy tính đang kết nối internet. nhưng làm thế nào để quét virut. các sof quet virut trên PPC hình như không hiệu quả. Có cách gì quét virut PPC trên PC không nhĩ?

Hardreset thì lấy đâu ra virut nữa hả bạn:)) Bạn thử up bản ROM khác coi sao nếu không còn bị nữa thì dùng luôn bản đó đi;;)

tintin123

Bluetooth có vấn đề.
Sau khi up ROM không thể nào connect với PC qua bluetooth. Mắc dù PC vẫn detect được BA nhưng trong mục Bluetooth setting--> COM port thì không có gì ráo.
Các bác giúp với!

huandesign

Hardreset thì lấy đâu ra virut nữa hả bạn:)) Bạn thử up bản ROM khác coi sao nếu không còn bị nữa thì dùng luôn bản đó đi;;)
MÌnh phát hiện ra là do thằng pocket music, mình để nó chạy plusin trên màn hình hình today, sau khi không cho nó chạy nữa thì tạm thời tình trạng treo máy không còn nữa. Có thể do thằng này nặng quá.

huandesign

File reg fix lỗi xoay màn hình của bạn đây
Kèm thêm file reg khi có cuộc gọi sẽ rung 3 lần rồi mới chuông cho bạn nào cần (chỉ cần cóp vào thư mục \\Windows\Startup để có tác dụng mỗi lần khởi động)

Thêm link down bản ROM 1.0.0 của VIP minhanhtran đây
file fixrotation của bạn đưa lên sau khi chạy đã chơi được WMP fullscreen nhưng khi reset máy thì tình trạng lại quay về như cũ. Có cách gì khắc phục không?

Status
Không mở trả lời sau này.