• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Pdaviet Rom Cho Excalibur Dành Cho Người Việt

mattro1

Tôi xác nhận vụ buletooth vẫn lỗi. truyền nhận vẫn OK nhưng lỗi không ổn định.
Tôi dùng tai nghe buletooth để nghe gọi nhưng rất hay mất kết nối. ( gọi được vài lần là bị treo, phải khởi động lại máy thì lại OK) hiện tại cái tai nghe phải vứt xó vì cái vụ này.

NguyenNhatHoa

Tôi xác nhận vụ buletooth vẫn lỗi. truyền nhận vẫn OK nhưng lỗi không ổn định.
Tôi dùng tai nghe buletooth để nghe gọi nhưng rất hay mất kết nối. ( gọi được vài lần là bị treo, phải khởi động lại máy thì lại OK) hiện tại cái tai nghe phải vứt xó vì cái vụ này.
Bạn thử dùng Rom khác xem sao? Thậm chí, bạn có thể dùng lại thử Rom gốc 6.0 cho Excalibur xem sao?

mattro1

Hôm qua đã chạy lại bản Rom Kavana v24 nghe gọi từ hôm qua. sáng nay nhận cuộc gọi vẫn OK. chờ test vài ngày nữa rồi báo cáo các bác tiếp.

hoangb89

bác nào có file cài BaseHue thì share cho mình với. mình nghĩ đây là bản rom clean thì bác chủ thớt nên cho thêm mấy soft đi kèm ngoài để anh em nào thích thì cài thêm..

NguyenNhatHoa

bác nào có file cài BaseHue thì share cho mình với. mình nghĩ đây là bản rom clean thì bác chủ thớt nên cho thêm mấy soft đi kèm ngoài để anh em nào thích thì cài thêm..
Hehe... của bạn ĐÂY
Nếu bạn muốn cóa cái gì thì nhớ một từ thôi đó là SEARCH là ra hết.

BTW: Mình vừa mới tặng người thân kon Excalibur Chiến roài. Nên từ đây sẽ không cóa Rom choa Excalibur nữa. Nếu cóa bạn nào có ý thích cook Rom cho Excalibur và cần kitchen thì mình sẽ share.

Chỉnh sửa cuối:

mattro1

Bác Hòa share cho anh em kitchen đi. Em cũng đang muốn nghiên cứu tí về món này.
Rất mong nhận được hồi âm của bác.
Cảm ơn bác đã mở ra luồng này!

jacklarry

không ai giúp em à?:(:)((
Em cài opera vào ROm của NHatHOa thi nó hiện cái dòng gì ấy...
stallation failed,errno=910 aplication...
Cả tuần nay hem len mạng vào PDAviet...:)

NguyenNhatHoa

Bác Hòa share cho anh em kitchen đi. Em cũng đang muốn nghiên cứu tí về món này.
Rất mong nhận được hồi âm của bác.
Cảm ơn bác đã mở ra luồng này!

Kitchen

không ai giúp em à?
Em cài opera vào ROm của NHatHOa thi nó hiện cái dòng gì ấy...
stallation failed,errno=910 aplication...
Cả tuần nay hem len mạng vào PDAviet...
10.10.09 09:38 PM
Bạn đã cài ứng dụng opera gì? Mini hay 8.65?

lilzorro

thực sự là bản này có lỗi bluetooth. máy mình đã up cả 2 bản rom của bạn nhưng đều bị lỗi chỉ nhận đc nhưng không gửi đc. beam cả tiếng đồng hồ mà vẫn seach kô ra ổ nào. Nhưng có cách khắc phục là dùng bluetooth explored để vào ổ của máy kia.

khanpcc

em mới dùng con này tinh up thử rom cho biết. pac NguyenNhatHoa co thể hướng dẫn em ký hơn bước "Kết nối với máy tính bằng Active Sync, chạy file Excalibur Uspl.bat trong thư mục Excalibur USPL CID BYPASS và cứ làm theo như yêu cầu những gì mà chương trình hỏi. Bạn yên tâm là chạy quá tình này không ảnh hưởng gì đến máy. Mục đích của việc này là tạo một nhịp cầu tạm để chúng ta tiến hành update Hard SPL 1.11.0000 vào máy, cũng như bạn đã từng làm bước này để update Rom. ---> Suy ngẫm... ---> Tổng kết." không. em đã chép file haret.exe và Uspl1.11.nb vào muc root rồi đến bước cuối nó bảo exe cute SPL now-screen should turn nearly black, rồi nó bảo disable usb, màn hình trang tinh. em tháo pin khởi động lại rồi up ROMUpdateUtility.exe mà k đc. pác chỉ giúp em tí nha

lilzorro

em mới dùng con này tinh up thử rom cho biết. pac NguyenNhatHoa co thể hướng dẫn em ký hơn bước "Kết nối với máy tính bằng Active Sync, chạy file Excalibur Uspl.bat trong thư mục Excalibur USPL CID BYPASS và cứ làm theo như yêu cầu những gì mà chương trình hỏi. Bạn yên tâm là chạy quá tình này không ảnh hưởng gì đến máy. Mục đích của việc này là tạo một nhịp cầu tạm để chúng ta tiến hành update Hard SPL 1.11.0000 vào máy, cũng như bạn đã từng làm bước này để update Rom. ---> Suy ngẫm... ---> Tổng kết." không. em đã chép file haret.exe và Uspl1.11.nb vào muc root rồi đến bước cuối nó bảo exe cute SPL now-screen should turn nearly black, rồi nó bảo disable usb, màn hình trang tinh. em tháo pin khởi động lại rồi up ROMUpdateUtility.exe mà k đc. pác chỉ giúp em tí nha

màn hình trắng tinh thì bạn chạy ROMUpdateUtility.exe luôn. tháo pin ra làm gì chứ? Chắc bạn này mới chuyển từ bb sang hả?

jone

link Version 6.1.2.0-NhatHoa hết tải được rồi pác ui....
coi lại dùm em hen...
Thanks

sendy_shop

có pin dung lượng cao cho s620, c720w rồi nè. ae ai cần thì hú mình 1 tiếng nha. 0908561942