• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.0 CHO HTC HERMES (TyTN)

Bạn lựa chọn ROM giao diện nào cho HTC Hermes?

• ROM đầy đủ các chức năng giao diện Black

Votes: 27 36.0%
  • ROM đầy đủ chức năng giao diện Mysterious

Votes: 17 22.7%
  • ROM Clean (bỏ tất cả các ứng dụng chiếm RAM)

Votes: 31 41.3%

• Total voters
    75
Status
Không mở trả lời sau này.

PhamNhatThanh

các bạn ơi.sao minh cài vào là nó tự động tắt nàm hình nên kô thể kết nối với máy tính đc thì là sao mà cài đặt đc.chỉ mình với

Bạn phải nói rỏ là cài cái gì và Bạn làm như thế thì mới chỉ được:-??
nếu Bạn up rom thì phải đưa về Bootloader
Bootloader(Ấn đồng thời 1 phím OK và POWER sau đó chọc và giứ Reset)
cắm dây vào kết nối với máy tính màng hình 3 sọc có chử USB là up đươc rom

stone_heart_dh

các bạn ơi.sao minh cài vào là nó tự động tắt nàm hình nên kô thể kết nối với máy tính đc thì là sao mà cài đặt đc.chỉ mình với

Bạn thử SR lại PDA của bạn Reset lại COMP rút hết các dây USB không dùng rùi thử xem có được không! theo bạn nói thì chắc là bị lỗi các cổng đánh nhau!

stone_heart_dh

Sắp năm mới rùi mà không thấy bác Quang ra thêm Rom nào mới cho mọi người! dùng mãi mấy Rom cũ cũng chán.Mong các bác chịu khó thiết kế mấy Rom mới và ra mắt mọi người trước tết càng sớm càng tốt

PhamNhatThanh

Sao chưa thấy rom nào tích hợp sẵn IM+ hay 1 số phần mềm chát có Yahoo nhỉ!
Những phần miền đó là phần miền thương mại có bản quyền nên không được đua vào trong rom,chánh những đều không hây đó là tôn chỉ của PDAVIET.
có như vậy diển đàn mình mới vững mạnh:D

Hermes81

các bác chỉ dẫn giúp em/máy em cài bản 362.07.08 khi kết nối bluetooth với máy IBM thì đã thành công, đã nhận ra nhau nhưng khi tải file thì nó toàn báo lỗi không request được.em đã thử cả hai cách secure và unsecure connection mà chẳng được

stone_heart_dh

Các bác ơi em đang dùng rom 3.62.07.08 của PDAVIET em thấy bản này hay hay nhưng không hiểu sao không chạy được Game và soft JAVA rất mong các bác chỉ giáo!!

stone_heart_dh

Rom 3.62.07.08 của PDAVIET hay quá mà nhiều lỗi quá! cài IM+ v4.41 xong đã login rất ngon rồi nhưng cứ chọn 1 người bất kỳ để chát yahoo thì nó out luôn! bác nào có bản fix lỗi này hoặc bít cách trị bệnh này xin chỉ giáo cảm ơn các bác!!!

stone_heart_dh

neu co ai biet cach up rom hemmes thi xin chi bao luon nhe . Xin chan thanh cam on

Bạn phải nói rõ muốn Up rom nào cho máy nào??? và nên nhớ đây chỉ là nơi thắc mắc các vấn đề về Rom chứ không phải cách up rom.Nhưng nói chung các Rom hiện nay có quy trình Up giống nhau, bạn cần kiểm tra xem máy bạn đẫ unlock_CID chưa trên máy tính đã cài đúng phiên bản Net Framenwork chưa!!! Tải Rom cần Up về giải nén đưa PPC của bạn về Bootloader bằng cách ấn tổ hợp phím Power+OK+reset nối cáp USB và Up thôi chúc bạn thành công bạn có thể tham khảo thêm các lỗi thường gặp khi Up rom tại http://wiki.xda-developers.com/index...pgradeProblems!!

chriscathh

bản 3.62.07.08 mình gặp 1 lỗi hơi khó chịu ... dang nghe windows media trên PPC khi cắm sync với máy PC thì PPC bị treo ...hjxhjx

namlh

Chào các pác. Tôi đang dùng TMobile Vario II. Hiện tại tôi đang dùng WM5 (nguyên gốc), đang có nhu cầu dùng thử WM6 mà đọc trên diễn đàn có nhiều bản quá. Không biết bản nào tốt và ổn định nhất. Các pác làm ơn chỉ giùm với. Có thêm hướng dẫn cách up thì tốt quá
Thanks.

hoatienii

Chào các pác. Tôi đang dùng TMobile Vario II. Hiện tại tôi đang dùng WM5 (nguyên gốc), đang có nhu cầu dùng thử WM6 mà đọc trên diễn đàn có nhiều bản quá. Không biết bản nào tốt và ổn định nhất. Các pác làm ơn chỉ giùm với. Có thêm hướng dẫn cách up thì tốt quá
Thanks.

Bác dùng bản Room này nè, mình dùng lâu rồi mà vẫn chưa thấy bị lỗi gì.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=10953

nhớ unlockCID trước khi uproom nhé bạn, không thì tiêu cái máy thì uổng lắm.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=10519

up hardSPL V7 cho nó an toàn trước khi up room nữa.

http://www.mrvanx.org/cms/index.php?option=com_content&task=view&id=30&Itemid=27

Bạn xem thêm ở đây cho biết kỹ hơn về máy của mình.

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=HTC_Hermes

vnsvtc

Bản room nào sử dụng được hồng ngoại vậy mấy bro?

Mình sử dụng con Cingular 8525, đang dùng bản room 6.1 Buil 19521.1.1.0 PV nhưng không sử dụng được hồng ngoại! Nghe nói là tại bản room nên ko sử dụng được hồng ngoại.
Bro nào giới thiệu cho mình bản radio sử dụng ổn định nhất cho dòng máy này được không? mình dùng bản radio 1.54.00.10 ko nghe rõ lắm và mau hết pin mặc dù ít sử dụng (pin chỉ được 1 ngày).

PhamNhatThanh

Mình sử dụng con Cingular 8525, đang dùng bản room 6.1 Buil 19521.1.1.0 PV nhưng không sử dụng được hồng ngoại! Nghe nói là tại bản room nên ko sử dụng được hồng ngoại.
Bro nào giới thiệu cho mình bản radio sử dụng ổn định nhất cho dòng máy này được không? mình dùng bản radio 1.54.00.10 ko nghe rõ lắm và mau hết pin mặc dù ít sử dụng (pin chỉ được 1 ngày).
Bạn up bản 19202&19209 đi sử dụng được hồng ngoại đó

Status
Không mở trả lời sau này.