• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.0 CHO HTC HERMES (TyTN)

Bạn lựa chọn ROM giao diện nào cho HTC Hermes?

• ROM đầy đủ các chức năng giao diện Black

Votes: 27 36.0%
  • ROM đầy đủ chức năng giao diện Mysterious

Votes: 17 22.7%
  • ROM Clean (bỏ tất cả các ứng dụng chiếm RAM)

Votes: 31 41.3%

• Total voters
    75
Status
Không mở trả lời sau này.

batuocbongdem

Bạn thử Hard reset lại thử xem,lúc cài lần đầu mình cũng bị như bạn.Nhưg HR thì hết bị...nhưng thỉnh thoảng fải HR 1 lần...vì lâu lâu lại báo lổi

xasunhoque

Chào các Pro! Em up bản của bác Quang (3.07.0.3). Mọi thủ tục ban đầu rất ok nhưng khi được 1% thì nó dùng lại, trên PC báo kết thúc còn PPC tự khởi. Máy của em là: TRION ROOM tiếng Đức. Giúp em với.

Úi em viết thiếu.... PPC tự khởi động lại.

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Chào các Pro! Em up bản của bác Quang (3.07.0.3). Mọi thủ tục ban đầu rất ok nhưng khi được 1% thì nó dùng lại, trên PC báo kết thúc còn PPC tự khởi. Máy của em là: TRION ROOM tiếng Đức. Giúp em với.

Úi em viết thiếu.... PPC tự khởi động lại.

Chưa UnlockCID rồi bạn ạ.
Muốn Up ROM khác phải đọc và tham khảo trước chứ !!!

stone_heart_dh

Bác Quang ơi hình như bản ROM v3.62.07.08 Không hỗ trợ Java!!! Cháu muốn chạy một số soft nhưng yêu cầu máy hỗ trợ Java! Bác nào có kinh nghiệm sử dụng xin chỉ giáo!!

Hermes81

bac quang cho em hỏi, thằng bạn em nó cũng dùng 1 con tytn như em.em up bản HERMES_WM6.0_3.62.07.08_B20000 vào máy em rất ngon. nhung up cho nó thì máy toàn báo là error connection, mặc dù em đã làm đúng như em đã làm với máy em.bác giúp em với

chriscathh

bac quang cho em hỏi, thằng bạn em nó cũng dùng 1 con tytn như em.em up bản HERMES_WM6.0_3.62.07.08_B20000 vào máy em rất ngon. nhung up cho nó thì máy toàn báo là error connection, mặc dù em đã làm đúng như em đã làm với máy em.bác giúp em với

chắc là chưa unlock CID rùi ..^^

stone_heart_dh

Bạn đọc kỹ phần unlock CID rùi ấn tổ hợp phím Power+OK+ chọc giữ vài giây để kiểm tra các thông số xem đã phù hợp để up ROM đó chưa!

sothich

mình xài X01HT, sử dụng ROM v3.62.07.08 BLACK & TOUCHFLO. Hiện bị tình trạng khi đang xài Windows media 11 nghe nhạc trên laptop, nếu cắm PPC vào, activesync là thằng PPC bị treo cứng ngắt, phải SR mới được. Không biết có bác nào bị không, chỉ mình cách giải quyết với, chứ bi giờ mỗi lần muốn cắm PPC vào laptop thi phải tắt nhạc à :(

Taki7610

Unlock_GSM
mình xài X01HT, sử dụng ROM v3.62.07.08 BLACK & TOUCHFLO. Hiện bị tình trạng khi đang xài Windows media 11 nghe nhạc trên laptop, nếu cắm PPC vào, activesync là thằng PPC bị treo cứng ngắt, phải SR mới được. Không biết có bác nào bị không, chỉ mình cách giải quyết với, chứ bi giờ mỗi lần muốn cắm PPC vào laptop thi phải tắt nhạc à :(

Kiếm 1 cọng dây nối dài USB thử xem.Mình cũng bị như bạn nhưng không phải PPC treo mà tự restart lại máy laptop luôn.

PhamNhatThanh

Chỉnh sửa cuối:

batuocbongdem

Cho e hoi có cách nào remove cái game bubble trong windows ra ko vậy.Mấy đứa e nó cứ lấy máy chọt chọt chơi trò này hoài ..đang muốn xóa nó đi mà ko biết làm cách nào cã

PhamNhatThanh

Cho e hoi có cách nào remove cái game bubble trong windows ra ko vậy.Mấy đứa e nó cứ lấy máy chọt chọt chơi trò này hoài ..đang muốn xóa nó đi mà ko biết làm cách nào cã
muốn xóa ứng dụng hoặc game trong rom khó lắm ,đòi hởi bạn có kiến thức về DUMP- BUILD và nhiều thủ thuật khác nửa

zI89

cho em hỏi rom này có xài dc cho con HTC X01HT của softbank hok ạh em gà mới gia nhập xin dc các bro chỉ bảo

PhamNhatThanh

cho em hỏi rom này có xài dc cho con HTC X01HT của softbank hok ạh em gà mới gia nhập xin dc các bro chỉ bảo
rom nầy là của dòng Herms trong đó có con HTC X01T cảu Bạn.chỉ cần máy của đã Unlock CID là up vô tư:D

tongnhatphuong

các bạn ơi.sao minh cài vào là nó tự động tắt nàm hình nên kô thể kết nối với máy tính đc thì là sao mà cài đặt đc.chỉ mình với

Status
Không mở trả lời sau này.