• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.0 CHO HTC HERMES (TyTN)

Bạn lựa chọn ROM giao diện nào cho HTC Hermes?

• ROM đầy đủ các chức năng giao diện Black

Votes: 27 36.0%
  • ROM đầy đủ chức năng giao diện Mysterious

Votes: 17 22.7%
  • ROM Clean (bỏ tất cả các ứng dụng chiếm RAM)

Votes: 31 41.3%

• Total voters
    75
Status
Không mở trả lời sau này.

Hermes81

em cài xong bản v3.62.07.08 vào máy thì chạy nhanh và tốt lắm, nhưng các bác cho em hỏi thỉnh thoảng WIFI và GPRS nó cứ báo lỗi, phải khởi động lại là lại chạy được, và hình như pin có vẻ ngốn hơn.

jennydontcry

Bạn Copy file có đuôi NBH ra ngoài với Tool RUUWrapper .và chạy
RUUWrapper là ok:D

Bác cho em hỏi la copy file có đuôi NBH ra ngoài là ra đâu ạ?Có phải ra destop của PC ko ạ?Và Tool RUUWrapper thì lấy ở đâu ạ?Mong bác nói kỹ hơn chút vì em làm mãi vẫn chưa UP được.Thanks bác trước

PhamNhatThanh

Bác cho em hỏi la copy file có đuôi NBH ra ngoài là ra đâu ạ?Có phải ra destop của PC ko ạ?Và Tool RUUWrapper thì lấy ở đâu ạ?Mong bác nói kỹ hơn chút vì em làm mãi vẫn chưa UP được.Thanks bác trước
Bạn tạo 1 Folder mới và copy file có đuôi NBH vào folder mới tạo cùng với Tool RUUWrapper và chạy Tool RUUWrapper
Link dowload Tool RUUWrapper
http://www.megaupload.com/?d=9OKPBGJS

zenki136

mình xài Cingular 8525 thì nên dùng rom nào , bạn nào có nhiều kinh nghiệm cho một lời khuyên đi ^_^

exec1984

Active Member
mình xài Cingular 8525 thì nên dùng rom nào , bạn nào có nhiều kinh nghiệm cho một lời khuyên đi ^_^

Nếu hàng nội (PV): thì chọn bản 08 của PV mình là ổn nhất hỗ trợ tốt với người dùng VN có ở trang 1 đó của bác Mobifuns
Nếu sính đồ ngoại thì :Rom Full schap's 4.00RC hoặc tốt hơn là Final,nhanh ổn định,nhiều chức năng
(không có Touch Flo,thích thì cài thêm)

zenki136

Nếu hàng nội (PV): thì chọn bản 08 của PV mình là ổn nhất hỗ trợ tốt với người dùng VN có ở trang 1 đó của bác Mobifuns
Nếu sính đồ ngoại thì :Rom Full schap's 4.00RC hoặc tốt hơn là Final,nhanh ổn định,nhiều chức năng
(không có Touch Flo,thích thì cài thêm)

Bản này phải không bạn

=== v3.62.07.08 CHO TyTN ===

để mình thử , thank bạn trước nha , hậu tạ sau ^_^

chriscathh

Bản này phải không bạn

=== v3.62.07.08 CHO TyTN ===

để mình thử , thank bạn trước nha , hậu tạ sau ^_^

đúng rùi, mình cũng đang xài 8525 chơi bản này 1 thời gian rùi, nói chung ổn tốc độ tốt, ram nhìu, ít treo máy....

hao0907047407

Hoạt động tốt bạn ạ,nhưng chỉ hỗ trợ tai nghe thôi,chứ cái loa ngoài chẳng được gì đâu=D>
Xài không được thật mà!mình đánh dấu kiểm vào ngay chữ equalizer không được.phần 3 thanh ngang ở phía dưới cũng kéo qua lại không được luôn.kể cả khi mình cắm tai nghe vào!

exec1984

Active Member
Xài không được thật mà!mình đánh dấu kiểm vào ngay chữ equalizer không được.phần 3 thanh ngang ở phía dưới cũng kéo qua lại không được luôn.kể cả khi mình cắm tai nghe vào!

copy vào main nhé,dùng ok lắm mà vấn đề gì đâu nhỉ :-?

nbgchau

Xài bảng PV của bác Quang là ổn định

=D>

Tui xài nhiều rom rùi, nhưng cuối cùng cũng quay về xài bản Rom PV của bác Quang (3.07.0.3) PDAVIET.

stone_heart_dh

Bản v3.62.07.08 cũng hay đó chứ chỉ có điều như các bản trước thì đều hỗ trợ Java. Bản này em cài game va từ điển Java nhưng không được. Bác nào có phần mềm gì để hỗ trợ Java xin post lên cho anh em dùng với!

hao0907047407

copy vào main nhé,dùng ok lắm mà vấn đề gì đâu nhỉ :-?

Lộn rồi exec1984 ơi! không phải là HTC equalizer mà là HTC Audio Booster!cái này nghe tên hay quá nhưng chưa bao giờ kích hoạt để hoạt động được.:-?

exec1984

Active Member
Lộn rồi exec1984 ơi! không phải là HTC equalizer mà là HTC Audio Booster!cái này nghe tên hay quá nhưng chưa bao giờ kích hoạt để hoạt động được.:-?

cũng ngon luôn mà ,chức năng ko khác biệt

Status
Không mở trả lời sau này.