• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.0 CHO HTC HERMES (TyTN)

Bạn lựa chọn ROM giao diện nào cho HTC Hermes?

• ROM đầy đủ các chức năng giao diện Black

Votes: 27 36.0%
  • ROM đầy đủ chức năng giao diện Mysterious

Votes: 17 22.7%
  • ROM Clean (bỏ tất cả các ứng dụng chiếm RAM)

Votes: 31 41.3%

• Total voters
    75
Status
Không mở trả lời sau này.

nbgchau

Không biết các rom mới này tích hợp luôn Touch keyboard không? Tui thấy khoái cái món này, khỏi cần phải mở bàn phím hard của máy.

boy_de_ghet

Bản ROM sắp tới sẽ có Core 2000 Build 20000.1.0.0.

Chỉnh sửa mấy cái định phím đó có mất thời gian và có gì khó lắm đâu?

Thế Mr. Quang có test NetCF 3.5 chưa ? Nếu đưa NetCF 3.5 vào CookROM thì sẽ có nhiều soft không thể chạy, nhưng nếu cài trực tiếp thì mọi soft đều làm việc tốt.
Mặc dù đã export reg từ PPC sau khi cài NetCF 3.5 từ file cab, nhưng khi tạo OEM đưa vào Cook thì nhiều soft cũng không làm việc.
Mr.Quang xem vấn đề này dùm mọi người nhé !
Thanks,

sonca247

sao mình soft reset bằng psshutxp thì thỉnh thoảng hay bị treo tại màn hình màu xanh có chữ Windows Mobile lắm. Còn chọt lỗ reset thì không bị.:( Trở lại bản ROOM của Bác Quang cho rồi.
Mình cũng bị như bạn, thậm chí chọc cả lỗ reset vẫn bị treo ở màn hình xanh Windows Mobile, toàn phải Hardreset lại mới được.

Sau một hồi HR lại mấy lần, mình phát hiện ra lỗi bị treo như vậy là do kích hoạt chức năng TrayLaunch trong BatteryStatus khi cho hiện trên màn hình Today. Nếu cho hiện BatteryStatus nhưng không kích hoạt TrayLaunch thì khởi động lại máy không bị treo như vậy. Mong bác Mobifuns kiểm tra giúp xem có phải như vậy không ạ?

Tình hình các cái khác mình thấy chạy ổn định, chưa thấy vấn đề gì cả :D

hao0907047407

Máy của mình bị lỗi khi người ta gọi vào nó không hiển thị lên màn hình gì hết nè!

nbgchau

Tui đang xài Cingular 8525, tui đã down version 3.62.07.08, khi nối cab để up & run file setup thì PPC tự dưng tối thui, đèn thì màu đỏ, không có dấu hiệu của màn hình, chương trình setup trên máy tính thì ngưng chạy 1 lúc rồi báo lỗi không thể tiếp tục được. Tháo cab ra reset lại thì PPC chạy lại bình thường. Nhưng khi up rom khác của anh Quang thì vẫn OK. Có ai bị tương tự thế không? Xin chỉ giáo dùm. Thanks

chriscathh

Tui đang xài Cingular 8525, tui đã down version 3.62.07.08, khi nối cab để up & run file setup thì PPC tự dưng tối thui, đèn thì màu đỏ, không có dấu hiệu của màn hình, chương trình setup trên máy tính thì ngưng chạy 1 lúc rồi báo lỗi không thể tiếp tục được. Tháo cab ra reset lại thì PPC chạy lại bình thường. Nhưng khi up rom khác của anh Quang thì vẫn OK. Có ai bị tương tự thế không? Xin chỉ giáo dùm. Thanks

mình cũng bị như bác vậy đó , nhưng mình giải quyết thế này , mình copy file .nbh bản 3.62.07.08 đè lên bản của bác Quang , sau đó chạy file update của bác Quang là OK bác àh...^^

nbgchau

Thanks các bạn, mình đã upgrade được rùi, giao diện khá đẹp, chương trình chạy cũng nhanh, đang khám phá. Chúc các bạn Noel vui vẽ.

hao0907047407

Mình xài bản 8 nhưng cứ bị không hiển thị tên và số người gọi đến.Mỗi lần như vậy phải SoftReset mới hết.bực mình lắm!đang trông chớ vào bản 9 đây.he he.

exec1984

Active Member
Mình xài bản 8 nhưng cứ bị không hiển thị tên và số người gọi đến.Mỗi lần như vậy phải SoftReset mới hết.bực mình lắm!đang trông chớ vào bản 9 đây.he he.

Mình cũng đã gặp trường hợp của bạn,đầu tiên bạn format ext-rom cho sạch rồi up lại rom 08 lần nữa sẽ không bị nữa đâu,còn bản 9 thì chưa thấy bác mobifuns ý kiến gì thì chắc là phải chờ để bác ý còn hoàn thiện chớ :-??

nbgchau

Tui đang xài bảng 8, nhưng không thấy trường hợp như bạn Hao, bạn thử up lại radio bảng 1.54.30.10 xem sao.

stone_heart_dh

Các bác ơi hình như bản v3.62.07.08 không hỗ trợ các soft và game JAVA các nào có Soft hỗ trợ Java post lên cho em xài với! Cảm ơn các bác trước! mà bản v3.62.07.08 hình như pin nhanh hết hơn các bản trước! Bác nào test thử bản này rồi cho em ý kiến xem rom này kết hợp với Radio nào la tốt nhất!

batuocbongdem

Mấy bro cho mình hỏi,mới up bản rom gốc trên trang dopod cho con dopod 838 pro rất đơn giản chỉ cần chạy file exe và kết nối USB ,nhưng thấy nó nặng quá.bây giờ mình muốn up bản rom khác thì có cần đưa SPL về 1.04 ko.Hiện tại nó là SPL 2.03 IPL 1.01

Status
Không mở trả lời sau này.