• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

PDAVIET ROM WM6.0 CHO HTC HERMES (TyTN)

Bạn lựa chọn ROM giao diện nào cho HTC Hermes?

• ROM đầy đủ các chức năng giao diện Black

Votes: 27 36.0%
  • ROM đầy đủ chức năng giao diện Mysterious

Votes: 17 22.7%
  • ROM Clean (bỏ tất cả các ứng dụng chiếm RAM)

Votes: 31 41.3%

• Total voters
    75
Status
Không mở trả lời sau này.

exec1984

Active Member
Thêm cái này nữa Rom càng thêm đẹp mình lấy riêng từ rom của Schap ra đó,chẳng biết có phải trả tiền bản quyển không nữa ;;);;)

rod

keyboard cab

there is cab file for same keyboard like v3.54.07.06 rom?
look amazing!!!
thanks a lot

PhamQuang

Manager
Không thấy nhận xét nào về ROM, sự ổn định, độ nhanh nhạy, bug,.... mà chỉ thấy mọi người lo về vẻ đẹp của giao diện.
Thế này tác giả rất khó biết để fix trong các bản sau đấy.

exec1984

Active Member
Sau 3h vọc thử với bản Rom mới :

Các kết nối :
wifi=tốt
bluetooth hới khó khăn khi syn với máy tính phải dò rất nhiều lần mới nhận ra nhau(so với bãn 4.00final của Schap,share file tốt giữa các máy,chưa thấy có tích hơp A2DP(hoặc cháu không tìm ra)
Hồng ngoại tốt

Giao diện:
Today đẹp,
các icon :một số icon trong setting vẫn là của WM5
Dialing : có smart dialing tuy nhiên font chữ để mặc định là màu đen (khó nhìn)
Bàn phím ảo không đẹp

Phần sử dụng :
Touch Flo đã nhanh hơn nhưng chưa mượt trong internet explorer,trong contacts không có tác dụng
3D cube tốt nhưng hơn khó tác động (nếu chú tích hợp thêm như rom Atermis vuốt nửa màn hình thì sẽ nhanh hơn rất nhiều)

Khả năng tương thích phần mềm tốt
Bugs Reset đã được khắc phục triệt để => Quá ok

Phần mêm winZip nếu thay bằng pocket rar sẽ tiện dụng hơn

mọi người tiếp tục test nhé

hoatienii

máy có cuộc gọi nhở và tin nhắn tới thì bị treo máy. Phải soft reset lại, thế là mất tin nhắn.:(:)((. Hình như bản room này bị bệnh là khi có tin nhắn mới mở ra là hay bị treo máy lắm.

Chỉnh sửa cuối:

exec1984

Active Member
máy có cuộc gọi nhở và tin nhắn tới thì bị treo máy. Phải soft reset lại, thế là mất tin nhắn.:(:)((. Hình như bản room này bị bệnh là khi có tin nhắn mới mở ra là hay bị treo máy lắm.

Chưa gặp phải lỗi như bạn đã đề cập,mình đã thử mấy lần rồi hay tùy loại ma ý nhỉ:-??

Mobifuns

Super V.I.P
Chưa gặp phải lỗi như bạn đã đề cập,mình đã thử mấy lần rồi hay tùy loại ma ý nhỉ:-??

Lỗi của bạn trên có khi tại soft nào đó cài vào "đụng" mà thôi.
Cần test kỹ, chưa cẩn thận đã đổ lỗi ROM rồi !!!:-??
Đang chờ ý kiến người dùng, có cần thêm MMS 4.8.2.1 vào hay không hay tạo thêm bản thật Clean với 1 số thay đổi nho nhỏ theo ý kiến của Exec1984???

exec1984

Active Member
Chắu nghĩ càng Clean càng tốt,cứ để trống tối đa có thể tuy nhiên lúc gửi rom nên đính kèm các file phần mềm tích hợp vào bản full để các thành viên có thể tiện cài đặt vì nếu là người mới dùng sẽ khó khăn trong việc tìm kiếm và update các phần mềm mới
Và nếu có thể thì Mod nên xem xét tới việc mở thêm chỗ để anh em bầu chọn Rom đánh giá những cái hay của các bản rom (cả rom PV và rom ko của PV)

sonca247

Các bác cho hỏi sao mình up rom nó lại báo thế này: không kết nối được với PDA (có hình kèm theo). Máy của mình đã supercid, SPL-1.09, Xin cám ơn!

PhamNhatThanh

Các bác cho hỏi sao mình up rom nó lại báo thế này: không kết nối được với PDA (có hình kèm theo). Máy của mình đã supercid, SPL-1.09, Xin cám ơn!
Bạn Copy file có đuôi NBH ra ngoài với Tool RUUWrapper .và chạy
RUUWrapper là ok:D

sonca247

Cám ơn bác nhiều, chạy với Tool RUUWrapper thì lại bị bào lỗi như sau (xem hình), không biết là tại làm sao? Hay là không cần bootloader ạ?

hoatienii

sao mình ấn vào phím messaging thì máy chạy chức năng file explorer nhĩ.

Chỉnh sửa cuối:

exec1984

Active Member
sao mình ấn vào phím messaging thì máy chạy chức năng file explorer nhĩ.

Đấy là chú Quang cố tình để như vậy thôi bạn ạ,bạn có thể vào setting/Personal/Buttons chỉnh lai theo ý mình mà (đó là button 2)chúc vui
Mong bản clean and black của PV quá mặc dù bản 07 dùng thấy cũng khá ổn nhưng clean trống nhiều để cài có lẽ hay hơn (dạo này phần mềm mới nhiều quá)

PhamQuang

Manager
Đấy là chú Quang cố tình để như vậy thôi bạn ạ,bạn có thể vào setting/Personal/Buttons chỉnh lai theo ý mình mà (đó là button 2)chúc vui

Bản ROM sắp tới sẽ có Core 2000 Build 20000.1.0.0.

Chỉnh sửa mấy cái định phím đó có mất thời gian và có gì khó lắm đâu?

sonca247

Thật là lạ các bác ạ, lỗi mình hỏi ở trên, tháo pin xong lắp lại, khởi động lại vào win mobile, xong cứ để nguyên, không vào bootloader, chạy Tool RUUWrapper update Rom 3.62.07.07 thì lại ngon. Phù may quá, cứ sợ làm sao.
Nhìn chung mới cài thêm mấy soft của resco và spb, lịch PD thấy chạy vẫn nhanh và ổn, chưa có gì xảy ra cả.
Bác Quang ơi cho em hỏi cái, Pim backup 2.5 này khi restore contact mà có ghi chú cả ngày sinh nhật và ngày kỷ niệm thì ngày sinh nhật bị mất đi, còn ngày kỷ niệm thì thành sang ngày sinh nhật, trong khi bản Pim backup 1.8 thì không bị hiện tượng này?

Mobifuns

Super V.I.P
Bản ROM sắp tới sẽ có Core 2000 Build 20000.1.0.0.

Chỉnh sửa mấy cái định phím đó có mất thời gian và có gì khó lắm đâu?

Bản 08 với Core 2000 đã hoàn thành, đã đưa giới thiệu trên trang 1.
Link tải sẽ đưa và chiều mai !!! :D
Hy vọng các bạn sẽ hài lòng với Build mới !!!

Chờ Thanks đã !!! :))

sonca247

Iem cũng sốt ruột quá các bác ơi :p , chả hiểu sao lần up mấy bản này cứ trục trặc liên tục. Lần trước up bản Rom 3.54.07.05PV ngon ơ mà :D

O2xdaIIs

Bác Mobifuns đã nói là chờ Thanks cái đã mà.:D. Mấy bác cứ ngồi đó mà nói nóng ruột, sao không click 1 phát thanks động viên cho bác ấy như mình đây nè !:))

Status
Không mở trả lời sau này.